Hii ni VOA Express, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA kutoka Washington DC kwanzia hivi sasa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, tisa nusu Afrika ya Kati. E, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu, jina ni Sandei Shomari na mimi ni Idi Ligongo. Unasikiliza VOA Express kupitia redio zetu wa shirika huko Afrika mashariki na Kati pamoja na mtandao wetu wa internet wa voa swahili.com basi kaa tayari kusikiliza yale tuliyokuandalia katika dakika 30 za VOA Express. Haya basi, leo hii Jumatatu tuanzia huko nchini Burundi, ikiwa ni kwamba umezinduliwa hii leo mwaka mpya wa shule. Wadau wote wa sekta ya elimu wametakiwa kuwajibika katika harakati za kutokomeza visa vya ujauzito dhidi ya wasichana mashuleni baada ya kudhihirika kwamba wanafunzi zaidi ya elfu moja na mia mbili na thelathini walibebeshwa mimba mwaka uliopita. Maelezo zaidi anayo mwandishi wetu Jean Marie Vianney, Burundi, kutoka mjini Kigali. Ripoti za mashirika ya kutetea haki za wasichana na watoto na hususan shirika la Umoja Mataifa ajili ya watoto UNICEF zimearifu kujitokeza mara kwa mara visa vya kuwabebesha mimba wanafunzi wasichana wenye umri mdogo katika shule za sekondari nchini Burundi. Katika harakati za kuandaa mwaka mpya wa shule ambao umezinduliwa rasmi siku ya Jumatatu hii baada ya likizo kuu ya miezi miwili, viongozi wa bunge la Seneti walikutana siku chache zilizopita na wadau wa taasisi zinazohusika na maendeleo ya sekta elimu kuafikiana kuhusu mikakati bora inayostahili kipaumbele ili kupiga vita mwongezeko wa idadi ya ujauzito miongoni mwa wanafunzi shuleni. Makamu wa spika wa bunge la seneti nchini Burundi, Siriake Nshimirimana, amewaambia waandishi wa habari kwamba wasichana elfu moja na mia mbili na thelathini na watatu wa shule za sekondari walibebeshwa mimba nchini Burundi mnamo mwaka wa shule wa elfu mbili na ishirini na Wakati huo huo amewataka wadau wote kuchangia ipasavyo katika jitihada za kutokomeza kabisa visa hivyo e ka. Takwimu zinaonyesha kwamba katika mwaka wa shule wa 2020 visa 1233 ikiwa ni sawa na asilimia 25 ya wasichana wa shule za sekondari walipewa ujauzito bila kutarajia kote nchini Burundi. Juhudi za kupiga vita visa hivyo ni wajibu wa serikali ya Burundi pamoja na washirika wake wote, bila kusahau mfadhili wetu mkubwa, shirika la UNICEF. Notre partenaire technique et financier, UNICEF. Hayo yanaarifiwa wakati wanaharakati wa kutetea haki za kibinadamu wanadai kwamba ujauzito dhidi ya wanafunzi walioshuleni ni msiba mkubwa katika mstakabali wa wasichana hao ambao wanalazimika kusitisha elimu yao. Kwa upande mwingine serikali ya Burundi imehimizwa kwa hukumu ipasavyo watu watakaokutwa na hatia ya uhalifu wa kubebesha mimba wasichana wenye umri mdogo, kama anavyoomba wakili Makulehunja, mwenyekiti wa shirika la kutetea amani na usalama wa wanawake nchini Burundi. Kile tunachoiomba serikali ya Burundi ni kuheshimisha kikamilifu sheria kwa kuwaadhibu bila huruma watu wote wanaojihusisha na uhalifu dhidi ya wasichana na watoto. Wito huo umetolewa baada ya kudhihirika wazi kwamba wahusika wa uhalifu huo wamekuwa waadhibiwi kutokana na kutowajibika kwa vyombo vya sheria vya Burundi, huku ikiarifiwa pia kwamba miongoni mwa watu wanaohusika katika visa hivyo vya kuwapa ujauzito wa wanafunzi wa shule za sekondari kunapatikana baadhi ya walimu wa shule hizo. Jean Marie Vaneicho, Burundi, Sauti ya Amerika, Kigali. Tukielekea Beni, Kivu Kaskazini, tunaarifiwa kwamba meya wa mji wa Beni kutoka uongozi wa kijeshi ametishia kuwakamata na kuwafikisha mahakamani viongozi wa mashirika mbalimbali ya kiraia kwa tuhuma za kuharibu usalama kwa kuitisha mgomo wa kutofanya kazi kwa siku mbili. Auseri Malivika na ripoti kamili. haiko kuziaga bali nituma hapa Beni nono panajua niko nini na niko nani mwenye atasubutu ndani kangwai sashte promeste garan Kanali Narsisi Muteba Kashala, meya wa muji wa Beni hapa Kivu Kaskazini, akitahadharisha mutu yeyote, hasa viongozi wa mashirika ya kirahia walioitisha mgomo wa kutofanya kazi kwa siku mbili katika muji wa Beni kutokana na uko lta eho iko société civile parce que moi je vais les poursuivre, je vais les tawaweka tiku justice. Jeshi pamoja na polisi wameonekana na silaha nzito nzito pamoja na magari ya kijeshi kwa saa za asubuhi mjini Beni wakiomba wananchi kufanya kazi zao za kawaida, atakaye kaidi amri atakuta duka yake imefungwa na polisi, akisisitiza Narsis Muteba Kashala, meya wa mji huo, menaomba ku populasyo yote mnyana butiki yake mwenye ona kazi bafungule, mie taba sekirize mwenye atenda ala kontre ya loi, tutakutana na pingine. Kuna watu watafunga na watakopa unafunga tu, haiko problem, na mimi nakutanisha kadena, mimi nafunga eh e. Mtu akafunga unafunga butiki na mimi unakutanisha kadena yangu, na mimi na weka. Mashirika ya kiraia ikisema lengo la mgomo wao ni kukemea ukosefu wa usalama pamoja na kuwaombea viongozi wa eneo hilo ili wahudumishe amani pamoja na usalama mwanashiri ya, Pepe Kavota ndiye kiongozi wa shirika la kiraia katika mji wa Beni. Wakati tunaona vita ambayo inatokea huko kwetu huku, da la priere aresta a la maison, ndio tunasema population yote ya Beni eh, iweze kubaki manyumbani. Beni ambako nimezungumza na wakaazi kwa saa za asubuhi kwa njia ya simu. Mjini nakuwa kimya, baridi, hakuna kazi, duka ingali nafungiwa kwa hii wakati wow. <laughs> merdelavile ko napita anasema o tufungule mulango me tufungule kwanza mtu aletaa watu wa kazi aleta nyo kunatumika. Ubakaji, wizi pamoja na vitendo vya uzalilishaji vimekuwa vikijitokeza kila jioni na vitu kuporwa na watu wanaovaa sare ya polisi pamoja na jeshi tiifu kwa serikali, akisema Pepekavota, kiongozi wa mashirika ya kiraia. Raia inaingiliwa i kila siku, kila usiku, wanaiba pesa ambayo populasion ilipata kwa shida, wanaviole na wamama na watoto wetu. Utafahamu kwamba Kivu kaskazini pamoja na Ituri ipo chini ya uongozi wangozi wa, wa kijeshi, wakipinga maandamano ama malalamiko yoyote kutoka kwa wananchi, lengo lao kubwa ikiwa ni kuhudumisha amani bila kelele yoyote pa beni no no panajua niku nini na niko nani muny atapima ndani kangwai. Hussein Malvika, Sauti America Goma. Shukrani ya Hussein Malvika kwa ripoti hiyo. Hii ni VOA Express kutoka Washington DC. Zifuatazo ni habari za dunia zinasomwa na Sande Shumari. Watu wenye silaha wameua askari 12 wa vikosi vya usalama vya Nigeria katika shambulizi la mwishoni mwa juma kwenye kituo cha kijeshi cha kaskazini magharibi katika jimbo la Zamfara, kabla ya kuiba silaha na kuchoma majengo, vyanzo viwili vya usalama vimesema hii leo Jumatatu. Haikufahamika mara moja ni nani aliyefanya uvamizi wa juma mosi huko Mutumji, lakini jeshi inahusika katika operesheni huko Zamfara dhidi ya magenge ya wahalifu wenye silaha wanaojulikana kama majambazi ambao wanalaumiwa kwa kuhusika na mfululizo utekaji nyara wa watu wengi. Mawasiliano ya simu pia yamekatwa huko Zamfara na katika sehemu za jimbo jirani la Katsina katika jaribio la kuvuruga mawasiliano ya majambazi juu ya harakati za kijeshi. Wakati wa msako waliwashinda wanajeshi na, na kuuwa 12 kati yao ambao ni pamoja na wanajeshi tisa wa jeshi la majini, wanajeshi mmoja wa polisi na polisi wawili. Chanzo cha cha usalama kilithibitisha maafa hayo. Ndege ya shirika la kimataifa la ndege la Pakistan pia kutoka Islamabad imetua mjini Kabul leo Jumatatu. Msemaji wa shirika hilo alisema ndege ya shirika hilo la ndege ya serikali ya Pakistan itabeba watu kutoka Kabul hadi Islamabad wenye hati halali za kusafiri, ingawa haikujulikana mara moja ikiwa imewekwa kama ndege ya kawaida ya biashara au kwa ajili ya safari maalum ya kibiashara hii ni ndege ya kwanza ya PIA kutua mjini Kabul baada ya kumalizika kwa uondoaji wa vikosi vya kigeni na idadi kubwa ya watu kutoka Afghanistan mwezi huu. Waziri mkuu wa New Zealand ametangaza hileo Jumatatu kwamba mji mkubwa zaidi nchini humo wenye wakazi wapatao milioni 17 utabaki katika masharti makali au kufunga shughuli ikiwa ni juhudi za kuzuia milipuko midogo midogo ya virusi vya Delta vinavyoambukiza sana. ni wazi kuwa hakuna maambukizi makubwa ya virusi huko Auckland, waziri mkuu Jacinda Ardern alisema. Lakini kwa vile tuna kesi mpya zinazoibuka, kuna hatari, amesema kwenye mkutano na wandishi wa habari. Kufungwa kwa Auckland kumeongezwa hadi Septemba 21 na kesi mpya 33 zilirekodiwa hii leo kufuatia ripoti za mwishoni mwa juma za kesi 23 na 20. New Zeland iliweka masharti kote nchini Agosti 17 baada ya vizuizi kuruhusu watu kurudi ofisini na shuleni kuondolewa katika maeneo mengine huko New Zeland wiki iliyopita. Wakati huo huo, Israel ilionya kuwa wasafiri kutoka nchi hiyo waliokwenda mji wa Umani wa Ukrain kwa ajili ya sherehe za Rosh Hashana na kurejea tena Israel huku wakiwa na vyeti vya kugushi vya matokeo ya COVID watakabiliwa na masharti kamili ya jinai. Serikali ya Israel inaangalia kwa umakini mkubwa suala la wagonjwa kuingia Israel hai, kwa ulaghai kwa kugushi nyaraka. Ofisi ya waziri mkuu Naftali Bennett ilisema katika taarifa yake. Haya basi, na moja kwa moja tuelekee kwenye barazani, ambapo hii leo wewe msikilizaji unachangia katika masuala mbalimbali mbali ya kijamii tunayokuletea. Na leo tunaangazia nini? Maoni yako kuhusu wanasiasa ungeuza maeneo ya ibada kuwa majukwaa ya kisiasa mimi nakamata ujumbe wake mtu pesa Mwanakumbe anasema anapatikana kule Katavi, Tanzania. Anasema kwamba wanapenda kufanyia mikutano yao katika maeneo ya ibada waonekane wokovu, wakati wahalifu walio wengi hukimbilia ibadani. Kasim Ali Ticha anasema madhehebu yamegeuzwa maduka makubwa, yenye wateja wa aina mbalimbali, wenye pesa ndio waumini, wacha Mungu kabisa, alafu wasiokuwa e, na pesa wanaonekana hawana kitu. Jafeti Lukmei anasema anapatikana kule Arusha, Tanzania. Anasema siasa na ibada ni mbali sana, kanisa ni hekalu takatifu na siasa ni propaganda iliyojaa uchochezi. Watu wa Mungu wanaangazia e, watu wa kuwaibia Malikwisha Alexis Kambale anasema anapatikana kule Rutshuru, uh, DRC anasema kwamba kile ambacho kilimpata mfalme anayezungumziwa katika vitabu vya Daniel na hao ndio vilevile eh, kinawapata tu, ni siasa na mambo yasiyokuwa na msingi. Haya basi moja kamoja kwa moja, maoni mengi kwelikweli, lakini naanza naye Grace Insakenabo kutoka kiwanja Rushuru, mashariki mwa DRC anasema, katika kampeni wanasiasa wanaingia kwenye maeneo ya ibada wakitafuta kura, ila hilo ni jambo baya, kwani hekalu si mahali pa kampeni. naye Kilimsiswa anasema waumini pia ni wanasiasa e, mbona Rais Magufuli alichapia elfu mbili na ishirini baada ya kutingwa. hapo ndipo ujue kwamba huwezi kutenganisha siasa na dini. jambo muhimu ni katiba mpya. Naye james C. mogeni anasema, wanasiasa wanaamini ya kwamba wakitumia viongozi wa makanisa na waumini watapata kura ili waingia uongozini kwa urahisi huyu kwa kule kibira nairobi naye augustin lushule anasema akiangalia kwenye matendo ya mitume kwenye biblia hizo sio nyumba za ibada bali ni mapango ya wanyang'anyi anasema ilitabiriwa kwamba siku za mwisho serikali na dini zinaweza kutumika kwa lengo la kutekeleza haya mambo ya oda mpya lakini anasema tuangalie haya mambo yanavyokwenda Naye jisangu daga anasema kutoka kule Ruhumbo, Tanzania, anasema wanasiasa wengi wanachochea mambo mengi sana kuliko huku tuliko vijini, maana tunapata shida sana. Haya basi, baada ya kupata maoni hayo, um, msikilizaji, moja kwa moja tunaelekea kwenye burudani ya muziki. Kama tunasemavyo, Expressi bila muziki, hujasukuma gurudumu. Moja kwa moja basi, ni bwana muziki wake High to the Band akimshirikisha Mat Owegi, wanakuja na kitu waiting for you. Mambo poa kabisa kutoka kwa ya akishirikiana na mat wegi, ndivyo tunavyokuonda ndani ya VOA Express kupitia redio washirika wetu, ikiwemo Kenya ni Sauti ya Mwananchi Radio eneo la Nakuru, Mwenedu Radio, Voi na sasa redio Bungoma Kenya. Tanzania ni Dodoma FM ya Dodoma, uh, nuru FM ya Iringa, KFM ya Songea, hits FM ya Zanzibar, Voice of Africa ya Korogwe. E, kwa DRC tunasikika kupitia redio RNA eneo la Baraka, redio manima namba one ya Kindu, uh, redio rakomu ya Bunagana, redio Malaika na redio Daminic zinapatikana Lubumbashi DRC, life hd redio ya Kolwezi pamoja na redio Baraka iliyopo uh, eneo la Baraka. Haya basi, Idi, moja kwa moja tuangalie kwenye mambo ya kimitindo au mitindo ya kimaisha, wengine wanaita lifestyle, ambapo watu walio na nywele ndefu au mtindo wa rasta mara nyingi wanahusishwa na tabia za kihuni mitaani, lakini kijana Steve Oduor, mwenyeji wa Mombasa ambaye yeye pia ni rasta fan, anasema hawa ni watu wenye upendo na amani tele. Haya basi, ajabu ni kwamba Odo maarufu kwa jina Rast Chebu, kazi yake pia ni kinyozi. Tumsikilize. Kwa majina mimi naitwa Steven Odori. Jina nalotambulika sana ni Chebo Kalabash. Kazi ninayofanya ni kinyozi rasta, nenyoa watu. Ushangaa sana watu ushangaa sana wanapoona mimi nanyoa nanyoa wenzangu na mimi nyele zangu zimeshuka mpaka mabega gani. Wao wanajiuliza sana mara nyingi, huyu bwana mbona kinyozi ajinyoi? Wengi ubaki na maswali sana na wasipate wasipate jibu. Hasa mimi bwana, upande huu wa kwangu rasta nimezipenda sana. <laughs> wala sikuambiwa na mtu wanifanye, wala sijalazimishwa kuzieka. Ni jambo nililoliona mwenyewe kwa hawa jamaa zetu kama waimbaji kama la kidube bani mspia au akina Toshi, unaona, niliwapenda mitindo yao. Mbali na hivyo zaidi, ankoli yangu mkubwa wa baba yangu, yeye tulimzika na rasta zake, ambapo mimi ni kama nilimwiga yeye, japo watu wengi hujua kuwa marasta ni watu wabaya sana, labda wanavuta bangi sana. Lakini hapana, rasta ni starehe tu Mtu moyo wake tu kupenda, japo kuna wengine bangi stare yao, lakini si wote marasta. Wala msiwachukulie marasta kwa ni watu wengine wabaya. Wengi walikuwa nadhani marasta ni na watu wabaya, lakini tunavyo mingu na watu, tunavyoelewana na watu, huwa tunarudi tunaelewana vizuri sana na wanatuchukua, kwa sisi pia ni watu wa kawaida kama wale wengine. Sisi kwanza ni wapenda amani sana watu, sisi kama marasta tunapendana sababu tukionana malipopote, hatuwezi pia tukapitana, lazima tuagoteana huwa ni kama vile yani, mtu na ndugu yake, mtu na dada yake. Mimi hizi hizi hizi nyele zangu rasta, wengi sana ushangaa, ukiuliza pengine, huyu bwana kabandika hizi? Hapana, hizi naweza sema, kwanza ni original, aziingii saluni. Hizi hizi zilikuja natural kama za Lucky Dube, za Burning Spear, Peter Tosh. Hizi zina kama miaka tangu nilipoziachilia mpaka zikaanguka hivi, zina kama miaka kumi, ngajipata tu tayari rasta zinaanguka hizi mpaka sasa mimi ni rasta, na hapa kazini kwangu, kwenye kinyozi changu, kinyozi ambacho hakina jina, kinajulikana kama kwa chebo tu, napiga kazi yangu vizuri bila wasiwasi, na rasta zangu hapa. Najienjoy na wateja na wangu na na na pia nafurahia yani hizi nywele zinanipa raha sana, japo wengine usema ati mpaka uzikate leseni mm, ndo uweke rasta yeah. Mimi sijasikia sija jambo kama hilo, kuzikatia leseni. Mi nazunguka kila sehemu, naingia maofisi za serikali, ingekuwa tushaekwa vibandiko kwamba kwa hapa marasta waingii, ama waoneshe leseni ya kuingia sehemu hii sababu ya kuweka rasta. Na iwapo mtu ataka kuwa rasta, yuko huru. Kenya ni nchi huru, haina ubaguzi wala nini kwa msikilizaji, unajiunga nasi hivi sasa unasikiliza VOA Express kutoka Washington DC, pia anapenda kuwakumbusha kwamba saa moja na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo ni saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, moja kwa moja tunaelekea katika yanayovuma katika mitandao e, na moja kwa moja namuona Sande Shomari yupo tayari kutueleza yale ambayo yanavuma kwelikweli hivi sasa katika mitandao. Nam, basi, moja kwa moja nikiangalia yaliyojiri kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii kuanzia kwa Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko, ni nchini Tanzania. Zungumza kubwa ni pangua pangua ya baraza la mawaziri nchini humo, ambao rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Samia Suluhu amewafukuza kazi mawaziri watatu na kutoa wapya watatu wengine, na kwataka hao viongozi wateule ambao amewapisha hii leo kuhakikisha kwamba wanakwenda kufanya kazi kwa bidii, akiwaambia kwamba hataki tu kuwaona kwenye televisheni bali watimize majukumu yao. Vilevile ameweka rekodi au historia nchini humo kwa kumteua waziri wa kwanza mwanamke wa ulinzi nchini humo, anaitwa Bister Gomena Tax. Na akizungumza rais huyo alisema kwamba amevunja mwiko na kwamba wizara hiyo sasa anaweza pia kukaa mwanamke, si lazima akawe mwanamume mwenye misuli yake. Hata mwanamke anasema anaweza kuongoza wizara hiyo kwa kufanya yale yanayotakiwa. Haya basi, kwingineko ni katika masuala ya mchezo, michezo ya tenis kule hapa Marekani. US Open fainali ilikuwa ni moto kweli kweli, iliyokutanisha vijana wawili wa kike chini ya umri wa miaka 20 ambao walipambana kweli kweli, Emma Radukanu wa Uingereza na Leila Fernandez wa Canada, ambapo hatimaye Emma Radukanu wa Uingereza ameweka rekodi kwa mwanamke wa kwanza wa Uingereza katika miaka 44 kushinda taji la pekee la Grand Slam. Raducanu sasa ndiye bingwa mdogo zaidi tangu Maria Sharapova aliposhinda Wimbledon, mwaka elfu mbili na nne ilikuwa ni moto kweli kweli kwingineko ni bondia Evander Holyfield mtu mzima huyu miaka 58 amekusha juuzulu siku nyingi lakini naye mwishoni mwa juma aliingia ulingoni kwenye pambano la maonyesho dhidi ya bingwa wa zamani wa karate na ngumi ufc Vitor Belfort. na kujikuta akichakazwa vibaya kwenye raundi ya kwanza tu ya pambano lao iliyofanyika huko Florida. Holyfield ana umri wa miaka 58 na hajawahi kupanda ulingoni katika miaka kumi, wakati mpinzani wake Vitor ana miaka 44. Pambano hilo lilihudhuriwa pia na rais wa zamani wa Marekani eh, Donald Trump akiwa na mwanaye Dan Jr ambao pia walikuwa wakitangaza kwa pembeni jinsi mambo yanavyokwenda, maana rais huyo ni mpenzi mno wa ngumi, hali kadhalika UFC. Kwingineko, dereva mmoja nchini Kenya anasifiwa kweli kweli kwa kurudisha fedha taslimu shilingi elfu ishirini na laptop ambazo zilisahauliwa kwenye gari la matatu ambalo anaendesha dereva huyo. Alipeleka vifaa hivyo ofisini kwenye ofisi yao, na hela hiyo elfu ishirini alikuwa nayo mfukoni mwake akitembea nayo. Alipotafutwa na wale waliosahau ambao walikwenda kuulizia kwenye ofisi, akasema vitu vipo, laptop iko ofisini na fedha ninazo, na akampatia yule mtoto. Ama kwa hakika kipindi kigumu kama hichi, dereva huyo kuonyesha uungwana wa hali ya juu na uaminifu, imekuwa ni jambo ambalo limezungumzwa kwelikweli. Basi hayo tu ni baadhi yanayotanda kwenye mitandao mbalimbali. Kwako Idi Ligongo, shukrani. Sande Shomari, sasa tuangazie swali la leo, ambapo tuliuliza: Je, jamii ifanye nini kuwasaidia vijana wasijiue? Naanza na Malikwisa Alexis Kambale anasema anapatikana kule Kiwanja Rushuru, DRC. E, tuchunguzi nini inayosababisha jambo hilo. Je, ni sababu ya kukosa kazi au ni sababu ya maisha magumu? Huenda e, mambo yakawa ni magumu zaidi kwa vijana. Amu Samson Michael anasema kwamba jamii ikazane kuwafundisha vijana neno la Mungu kwa nguvu na kwa bidii, kwa sababu katika kufundishwa watajua ya kuwa kumbe liko tumaini wanapopitia magumu, ambaye huyo Mungu ndiyo mtatuzi na sio kujua Jezari Hasani Kamkatila anasema kwamba yeye anachoona ni jamii iweke mazingira rafiki ya kuishi kila rika, kwa watoto, vijana, watu wazima na wazee. Mara nyingi miaka hii kuna mazingira yanayoishika eh, umri fulani, huwa rika hilo. Haya, basi upande wangu unakamata ujumbe wake. Kasim aliticha hasa, mi nafikiri tuwe na elimu ya uhamasisho na kujihusisha na masuala ya kujikwamua kwenye msongo wa mawazo na pia kujishughulisha na watu wenye maono mema. Huyu yuko kule Kakamega, Kenya. Mwingeni upole li wa Mungu anasema kutoka kule Bukavu DRC, anasema kwangu mimi, jamii isaidie vijana kupata ajira, ili wajisikie kwamba jamii inawajali wajali kusudi wasiwe katika mawazo mabaya. Naye Mawamaige Wachanika anasema anawakilisha umoja wa watu wa Maige kule Tanzania. Makini anasema ni kutokua kwenye msongo wa mawazo, na pia ikitokea umemwona kijana yupo kwenye dimbu la mawazo Akaribu naye ili kumliwaza na kumwondoa kwenye mawazo alionayo. Basi VOA Express inakamilisha muda wake kwa wakati huu. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi ni Aida Isa, msimamizi wa matangazo ni BMJ Muridhi. Kutoka hapa studio, nimeshirikiana na mwenzangu Sande Shomari. Mimi jina langu ni Idi Ligongo. <coughs>