S-t-r-o-n-g, kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Jina langu ni Sunday Shomari. Msikilizaji tayari nimekwisha jana ja tele kama pishi la mchele. Leo ikiwa ni Jumatano Septemba mosi mwaka 2021. Na mimi hapa anaitwa Mkamiti Kibayasi, nawakaribisha wasikilizaji wetu mnaotusikiliza hivi sasa kupitia redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na kati na eneo zima la maziwa makuu, vilevile kwenye mtandao wetu wa VOAswahili.com. Tuwe pamoja basi tukimulika mambo mbalimbali mbali, ikiwa ni pamoja na yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii barazani, na pia tutakuwa na ripoti ya ukuaji wa uchumi barani Afrika chini ya jangwa la Sahara, vijana wakitajwa Nam no, vilevile itakuwa na swali la leo, burudani ya muziki na vilevile swala la teknolojia, na hii leo huko DRC vijana wanazungumzia mavazi ya wasichana kule viunoni. Basi moja kwa moja tuangazia ripoti ambayo inasema inatarajiwa pato la jumla ndani barani Afrika litakuwa kwa asilimia 3.4 mwaka huu 2021 baada ya kukuwa asilimia 2.1 mwaka 2020 kutokana na janga la COVID-19 ulimwenguni hii ni kwa mujibu wa ripoti ya African Economic Outlook. Imesema kuwa barani Afrika chini ya jangwa la Sahara, vijana wake na ukuaji wa idadi ya watu ndio wataongoza katika ukuaji barani humo. Mkamiti Kibayasi anaisoma ripoti kamili. Idadi kubwa ya wajasiriamali vijana wa kiafrika huenda wakawa ni kiini cha maendeleo mapya kote Afrika na kulifanya bara hilo kurejea kuwa kichocheo cha ukuaji uchumi ulimwenguni. Karibu asilimia 60 ya idadi ya watu barani Afrika ni chini ya umri wa miaka 25 na Umoja wa Afrika unatambua umuhimu wa kuwekeza na kufungua programu kama African Youth Charter, Youth Decade Plan of Action na Malabo Decision on Youth Empowerment. Hizi zote ni sehemu ya ajenda ya AU kuelekea 2063. Ujasiria mali unaweza kutoa njia inayofaa ya mafanikio kwa watu wanaoingia katika nguvu kazi kwa mara ya kwanza kwa kiasi kikubwa, kwa sababu wajasiriamali vijana huenda wana uwezekano mkubwa wa kuajiri vijana wengine na mara nyingi wanakuwa ni wapokeaji wa mapema wa teknolojia mpya na fursa za kiuchumi. Kwa kuingia katika mapinduzi ya dijitali yanayokuwa barani humo vijana wajasiriamali wanatumia teknolojia ya habari na mawasiliano kukuza matarajio yao kama ilivyobainika katika ukuaji wa vituo vya teknolojia nchini Kenya, Rwanda pamoja na Ghana. PwC inakadiria uchumi wa dijitali unaweza kuchangia asilimia 24 ya pato la taifa ulimwenguni katika kipindi cha miaka mitano ijayo au dola trilioni 18.2. Vijana wa Afrika wana nguvu, wanaangalia mbele na wamejipanga vyema kukuza njia mpya ya kuingia kwenye uchumi wa dijitali na kuutumia kupata masoko ya ulimwengu kwa biashara mpya zinazoangalia upelekaji wa bidhaa zao ndani ya Afrika au kote ulimwenguni. Misaada ya kimkakati inaweza kubadilisha mipango. Huduma za kimkakati zenye ufanisi zina wataalam ambao wanaweza kutoa ushauri pamoja na msaada wa kuangalia kanuni za forodha, na zinazopatikana kwa urahisi ni muhimu kusaidia ushindani wa kibiashara ulimwenguni. Sekta ya kimkakati ina jukumu muhimu katika ukuaji wa uchumi unaotokana na vijana na biashara ambazo zinatakiwa kukuza wigo wa wateja wao katika masoko mapya. Shukran sana mkamiti kibayasi kwa taarifa hiyo. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Naam, na moja kwa moja tuelekee huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC. Vijana hasa wasichana, kwa sasa wanatajwa kuingia mtindo mpya wa kuvaa nguo fupi, haswa wale wa vyuo vikuu, huku baadhi wakisema ni kinyume pamoja na mila za vijana barani Afrika. Mwandishi wetu Austere Malivika anashuka zaidi na 40. Dunia ya sasa ikiwa ni ya vijana ambao wameonekana kuwa wengi duniani, baadhi yao wameamua kubadilisha mtindo wa mavazi. Chase Bisimwa yuko katika muji wa Goma. natembea pole pole huru sana s uh, ya mrefu sail iko nanwasha mea mfupi amaaka niko bien sana, na jisikia niko huru sana kote kwa miezi pita. Lakini vilevile wengine vile, nao wakisema mtindo wa kuvaa hivyo huwadhalilisha wengine na kusahau mila zao za Kiafrika. Esther Kahindo mi najisikia aka bi samavala ngua mrefu juu kwanza minajisikiaka niko huu mineze ekala bia minezatembea bia, na tenakiso nemeni lifundishiwaka mi vraiment nguo ya murefu inaeshimishaka mutu inakufunikaka bia na fasi yote kwenye anapita watakuheshimia kabisa. Vijana wavulana nao hivyo hivyo wakivaa pocket, lakini vilevile vile, wakifurahishwa na namna wasichana wamekuwa wakivaa nguo fupifupi fupi, wakisema kwamba hii inawavutia zaidi. Press amombraza ni kijana katika mji wa Goma, anayefurahishwa na namna ya kuvaa ya wasichana. na napendaka bashiri wenye wanavala jipe ya mfupi, kajuka ni gali jene ya kwanza ni ngali jene na pili, nikipata anavala jipe ya mfupi nikajua nione miguu yake kwanza. Lakini ngali mkiasai ndio na anavala jipe ya mfupi haiko yetu, ndio kusema ni baraka kwanza, huko yeye ni baraka, niko nenda tafuta master au yata mpenda, na kwa nini zivala, niko nenda mrandezi. Wazazi kwa upande wao wakiomba elimu mpya iweze kuwekwa nyumbani na katika baadhi ya familia kuwaadibisha watoto na kuwaelezea tatizo na madhara ya kuvaa nguo fupi. Bernadet Mugala ni mzazi akiwa na makazi yake Katindo mjini Goma. No, ya muhimu tu kuetike batoto muzuri no, mi napasha muuzia nguo mrefu murefu, eke anavala ndani ya roho yake hata furahi sana. Fika pale inji anatosha, namuvalisha anavala ya mufupi huko nchini Kenya ni Sauti ya Mwananchi redio ya eneo la Nakuru, Mwenedu redio ya kule Voi, sasa redio ya Bungoma, na nchini Tanzania ni 255 a Global Radio, bila kusahau Storm FM Geita, Hits FM ya kule Zanzibar, TKFM kule Tanga na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Redio Racum Bunagana, Redio Manyema namba eh, ya Kindu, Redio Malaika, Redio Dynamic zote zinapatikana kwa Lubumbashi, bila kusahau Life HD Radio ya Kalowezi na Radio Communater Environmentale de Kanya Bayonga, na pia mtandao wetu wa VOA swahilicom. Sasa basi, tupate habari za dunia zikisoma kwako na Mkamiti Kibayasi Aida kimewaacha mamilioni ya wakazi katika jimbo la kusini mashariki mwa Marekani la Louisiana bila umeme na maji safi ya bomba mashine nane za usambazaji umeme katika mji wa kitalii wa New Orleans na sehemu kubwa ya kusini mwa Louisiana ziliharibiwa wakati kimbunga Aida kilipotua hapo jumaapili pamoja na ukanda wa pwani kwenye jimbo kikiwa na upepo wa kasi ya kilomita 240 kwa saa na kuangusha mnara mmoja wa umeme na kuingia kwenye mto Misisipi. Mamlaka ya serikali katika jimbo pamoja na kampuni ya umeme ya Intaji kwenye jimbo hilo walisema inaweza kuchukua muda mrefu hadi siku 30 kabla umeme haujarejeshwa kikamilifu na kuzusha wasiwasi kwamba wakazi wasio na viyoyozi huenda wakaugua kutokana na hali ya joto la eneo hilo katika kipindi hiki cha majira ya joto kali, ambapo watabiri wa hali ya hewa wanasema inaweza kupanda kati ya nyuzi 32 na 37. Shule zimefungwa kwa muda usiojulikana, wakati hospitali nyingi ambazo tayari zimejaa wagonjwa wa COVID-19 zinafanya kazi kwa kutumia jenereta za umeme wa dharura. Rais wa Ukraine Zelensky anatembelea White House kwa mazungumzo leo Jumatano na Rais Joe Biden, ziara ambayo imekuwa ikifanyiwa kazi kwa miaka miwili na ilicheleweshwa kwa sababu ya mashauriano kuhusu matukio huko Afghanistan. Maafisa waandamizi katika utawala wa Marekani walisema ujumbe wa ziara hiyo ni nia ya dhati ya Marekani kwa uhuru wa Ukraine, uadilifu wa kieneo na matarajio ya Euro Atlantic. Maafisa hao waliwaambia waandishi wa habari ajenda zitajumuisha masuala ya usalama, sera ya nishati na hali ya hewa pamoja na juhudi za kupambana na ufisadi nchini Ukraine. Maafisa hao pia walisema pande hizo mbili zitatangaza makubaliano kadhaa pamoja na msaada wa usalama kwa Ukrain, misaada ya kibinadamu kwa wale walioathiriwa na mgogoro wa Rasia huko mashariki, na misaada inayohusiana na virusi vya korona. Wanaharakati saba wanaounga mkono demokrasia Hong Kong walihukumiwa leo Jumatano vifungo vya muda mrefu kwa kushiriki maandamano yasiyoruhusiwa mwaka elfu mbili kumi na tisa. Wanaharakati hao ni pamoja na viongozi kama mbunge wa zamani CD Ho Yeong Sam, Albert Ho na Leung Kok Hung anayejulikana kama Long Hair, Raphael Wong, Figo Chan na Avery Ng wa chama cha League of Social Democrats. Wanaume wote saba walikuwepo mahakamani wakati jaji wa mahakama ya wilaya Amanda Woodcock alipowahukumu kwa kushiriki maandamano makubwa hapo Oktoba mwaka 2019 katika kilele cha maandamano dhidi ya serikali iliyosababishwa na mswada wenye utata unaohusu, ambao ulipelekea haja ya kudai uhuru zaidi kwenye eneo lenye harakati za kibiashara. Endelea kusikiliza matangazo ya VOA Express yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Jumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Kusikia pia kupitia mtandao wetu na hileo, jye, wa voaswahili.com. Lakini kipengele cha barazani hii leo tunazungumzia je, upokeaji wa uamuzi wa serikali ya Tanzania kupunguza tozo za miamala. Haya basi, maoni ni mengi kwelikweli. Tunaanza na hawa wa njia ya simu, halafu tutasoma yale yaliyotumwa kwenye Facebook. Kwa majina anaitwa Ramadhani Faraji kutoka mkoani Tabora, nchini Tanzania. Uh, serikali imetangaza kupunguza tozo za miamara ya simu mpaka asilimia thelathini. Mimi kama mwananchi bado sijafurahishwa na hatua hiyo ya serikali kupunguza tozo mpaka asilimia thelathini. Mi nilitarajia kwamba serikali itaondoa kabisa tozo hizo na kusiwe na tozo, kwa sababu sisi wananchi tunapotuma fedha au kutoa fedha tuna kato makato kupitia tozo pia. Aa, wamiliki wa simu, wa simu au mitandao na wenyewe wanatukata baadhi ya fedha, kwa hiyo inakuta inatukosti sisi watumiaji. Na jambo lingine, siwezi kuilaumu serikali moja kwa moja, nitaraumu wawakilishi wetu bungeni ambao ni wabunge ndo wanakwenda kutuwakilisha kule Dodoma. Wao ndo wanatunga sheria, kanuni na taratibu, wanaweza wakakubali au wakakataa. Sasa hatuoni maana ya kuwa na wawakilishi kama wabunge ambao wanakwenda kule bungeni kwenda kututetea wananchi au kutuzungumzia wananchi, ila tunaona wanakwenda kutukandamiza wananchi na ukiangalia hali ya kiuchumi bado sio nzuri kwa Tanzania. Bado hakuna ajira ya kutosha. Kwa hiyo nakuta mimi namtumia mama yangu kwa mfano, shilingi laki moja ile fedha mama yangu haipati inavyotakiwa, kwa sababu anakatwa ile fedha. Kwa hiyo kuna haja ya serikali kupitia hili kwa mara nyingine ukiangalia tozo zimekuwa ni nyingi. Ye bwana, kwa majina anaitwa Ntibiusi Rugemalila Anakreti au Baba Mlokozi, katika mabano ya ike, inatumia Mista Panga la zamani, makali ni yale yale, natokea maeneo ya Bukoba, Bugabo, Kagera nchini Tanzania. E bwana, katika swali letu la barazani leo, nilitaka nilipande jukwaa hili kuweza kuishukuru serikali yetu ya Tanzania kusikia kilio juu ya tozo za miamala ya simu. Kiukweli tulikuwa tuna, tuna, ni kama tunazoofishwa kiakilifani vile kwa sababu mtu ulipokuwa labda tu kimdai, akawa anahitaji kukutumia pesa kupitia kwenye akaunti yako ya simu ya mkononi, tulikuwa tukikatwa kwa kiwango kikubwa sana. Lakini baada ya serikali kukaa na kusikiliza kilio chetu wa Tanzania ikaona ipunguze hizi gharama za tozo na miamala, kwa kweli limekuwa ni jambo jema sana, kwa sababu hapa tumeona kwamba tutakuwa hata wale ambao watakuwa na, na miamala midogo midogo basi mtu akiwa anatumiwa kwa sababu serikali ime, imeamua kupunguza kwa asilimia thelathini tozo, basi ikawa ni jambo jema. Kwa hiyo hata yule ambaye atakuwa na mwamala mdogo atapata pesa yake vizuri kulingana na namna jinsi itakavyokuwa kwa sasa hivi. Haya, kwa upande wale wanaandika kwenye Facebook, unaanza naye Agatha Mbale anajiita huyu First Lady akiwa Morogoro, Morotown, Tanzania, anasema waliomo kutokana na miza, kwa hiyo waendelee tu, lakini kila kitu kina mwanzo na mwisho wake naye mo babu, au babu Muhamed wa Kinondoni, dar es Salaam, anasema hali bado ni mbaya, suluhisho ni kufuta huu utitiri wa kodi. Haya, John Hesus Ushindi anasema wasanii tu wamepandisha bei za petroli, sasa ndio kuna nafuu gani? Wanaopitisha tozo wao wanakula kwa petikesh, na wanalindwa kwa petikesh. Anasema rest in peace JPM, tunakukumbuka shujaa Wanyonge. Nami kwa upande wangu kukiwa na maoni mengi haswa Sande Shomari, lakini ninaendelea na mwendelezo pale ulipoishia. Nasoma maoni kutoka kwa Shabani Rajabu, yeye ajasema anapatikana wapi, lakini anasema wananchi tujue maana ya neno hili CCM, yaani kuchukua chako mapema. Ndivyo anavyoandika Mpelo Asekela Nyanda, yeye anasema anapatikana eneo la kule Mutemba, Tanzania. Ameandika raia wengi wataikimbia nchi yao kulingana na vitu jinsi vinavyopanda. Hata tozo wangelifuta kabisa. Sio kila Mtanzania ana uwezo wa kumiliki simu ya mkononi. Wengine maisha yapo chini kabisa, hata uwezo wa kula kwa siku hawana. Kasim Chopla ameandika kwamba wajifunze kwa Magu, nini alifanya hadi kufikia kuweza kukusanya kodi bila kuumiza Watanzania na siyo kutuwekea kodi zisizofaa. So bado huku zipunguzwe mara vipi, na maisha pia yanapanda juu. Sawa kabisa Mkamiti, naona sikilizaji wetu amekuwa na maoni mengi kweli kweli kuhusiana na swala hili la tozo eh. Katika barazani hili ni swala la moto sana kule nchini Tanzania. Hii ni vyo Express msikilizaji, na sasa umewadia wakati wa kusikiliza burudani ya muziki, na kama tusemavyo Express bila muziki hujasukuma gurudumu lake. Ni kibao chake mwanamuziki machari wa Tanzania, Bizuchu anakuja na kitu Yalla huu ukiwa ni umbo wake watatu mwaka huu. Kibao Yalla alichotoa wiki mbili tulizopita tayari kimekusha tazama mara milioni moja ndani ya YouTube. Ametisha kweli kweli, hizochuma pata vitu msikilizaji Kabisa msikilizaji, kibao hicho chake mwanadada machachari kutoka Tanzania, Zuchu, kinatoweka taratibu. Zuchu tayari akiwa ametamba sana na vibao vingine kama sukari na nyumba ndogo. Kasi yake inatisha kweli kweli. Sande Shomari, haya basi, naona umewadia wakati wa masuala ya teknolojia. Leo ni Jumatano, kama ilivyo ada hapa VOA Express tunaangazia maswala ya ubunifu wa kiteknolojia katika nchi ya Malawi. Ni asilimia kumi na moja tu ya idadi ya watu ambao wana umeme na ni asilimia nne tu kati yao ambao wako katika maeneo ya vijijini. Katika juhudi za kuimarisha maisha ya vijijini, Kolred Nkosi ambaye hajapata mafunzo yeyote ya kitaalam amejenga mfumo wa umeme ambao unawasaidia wengi. Ripota wetu wa masuala ya sayansi na teknolojia, BMJ Muridhi anashuka zaidi na ripoti ya teknolojia. Miaka kumi na mitano iliyopita, wakati giza lilikuwa likitanda katika kijiji cha mbali cha Yobenkosi kaskazini mwa Malawi, watoto walifanya kazi zao za shule kwa kutumia mishumaa kutoa mwangaza. Hakukuwa na umeme, lakini hali hiyo ilianza kubadilika mwaka wa elfu mbili na sita wakati mwanakijiji Korangosi alipomaliza shule ya upili mjini Mzimba umbali wa kilomita 40 na kurudi nyumbani na kujipata kwamba ilikuwa vigumu mno kwake kuendelea na maisha bila umeme, akiwa tu na umri wa miaka ishirini na mitatu. Wakati huo Nkosi aligundua kwamba kijito kilichokuwa kikitiririka kupitia karibu na nyumbani kwao, ambacho mtiririko wa maji yake haukuwa na nguvu nyingi, ingekuwa cha manufaa. Kutoka kwa mto huo aliweza kuunda mfumo usio na nguvu nyingi ambao kwa muda uliweza kuleta umeme nyumbani kwake. Bila mafunzo yoyote rasmi, aligeuza kompresa ya zamani ya jokofu na kuwa kama mashine itwayo turbine na kuiweka kwenye mto huo mdogo na kuanza kuzalisha umeme ambao ulitumika na familia sita zilizokuwa karibu kwa mbili yottkzopagaa kuchokela konkuja kuna uwezekano wa kuzalisha umeme wa kutosha kwa miji elfu moja kutoka kwa kifaa kimoja tu na inaweza kutumia maji ya mto huo huo kwa upande wa chini kuzalisha umeme zaidi kwa kutumia kifaa kingine kama hicho. Leo kijiji kizima kinapata umeme kutoka kwa mfumo wake, ambao sasa unatumia mashine ya zamani ya kusaga mahindi ambayo ni kubwa kuliko ile ya awali. Kifaa hicho kimewekwa nje kidogo ya kijiji na umeme unasambazwa kupitia nyaya za kilomita mbili zikipitia juu ya miti wanaotumia umeme huo hawalipi ada yoyote rasmi, lakini wanampa Kosi hela kidogo tu, kiasi cha dola moja na senti chache kwa kila nyumba kwa mwezi, iwapo mfumo huo utahitaji kukarabatiwa. Kosi alikiri kwamba mapato anayopewa na wanakijiji ni madogo sana kugharamia ukarabati na mara nyingi analipia ukarabati huo kwa pesa zake za mfukoni mwenyewe, licha ya changamoto hizo hata hivyo ana azima ya kupanua uzalishaji wa umeme kwa maeneo zaidi yaliyo karibu. Gifti Mfune ni mwanafunzi zamani, tulilazimika kusoma kukiwashwa mishumaa na wakati wowote ambapo hakukuwa na pesa za kununua mishumaa hiyo hatukuweza kusoma. Sasa kwa kuwa tunapata umeme, wengi wetu tutafaulu mitihani yetu. Ni takriban asilimia 11 tu ya wakazi wa Malawi wapatao wa milioni 19, wanaopata umeme na kuifanya moja ya nchi ambazo zina kiasi kidogo mno cha umeme duniani, kulingana na kikundi cha wanaharakati wa umeme kinachoungwa mkono na Umoja wa Mataifa. Asilimia nne tu ya wakazi wa vijijini wa nchi hiyo ya kusini mwa Afrika wameunganishwa na umeme ikilinganishwa na asilimia 42 katika maeneo ya mijini. Katika mazingira kama hayo, hapana shaka kwamba huduma zinazotolewa na Koran Gosi zina umuhimu mkubwa kwa wale wanaofaidika nazo, hata ingawa anaendelea kukumbwa na changamoto chungu nzima. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mrithi, Sauti ya Amerika asante sana mzee wa kazi BMJ muridhi kwa kuangusha vitu vizito kwelikweli kwenye teknolojia. Msikilizaji, hii ni VOA express kutoka Washington DC. Basi usikose, ungana nasi kwenye matangazo yetu ya jioni yanayokujia kuanzia saa moja ya nusu za usiku saa za Afrika Mashariki, kumi na mbili na nusu kule Afrika ya Kati, kwa habari motomoto moto na ambapo leo utasikia zaidi kuhusu kesi ya kiongozi wa upinzani nchini tanzania Freeman Mbowe na sasa basi, wakati wa wakati wa kuchambua yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii naona Mkamiti Kibayasi yupo standby kutujuza mambo mazito yaliyopo kwenye mitandao. Kwako kwa Mkamiti. Shukrani sande Shomari. Kile kinachotamba kwenye mitandao ya kijamii kwa leo, mojawapo ni kuhusu siasa zinazoendelea Kenya, ambapo waziri wa mambo ya ndani Kenya Fred Matiang amewasilisha orodha ya mali za naibu rais William Ruto ambazo zinalindwa na wanausalama wa serikali. Mali zilizoorodheshwa ni pamoja na hoteli ya Winston, shamba la hekari elfu kumi na tano katika kaunti ya Laikipia, helikopta tano katika uwanja wa ndege wa Wilson kati ya zingine, huku picha ya jengo la hoteli ya Weston ndiyo inatamba kubeba maelezo yote haya niliyoyasema. Kingine ni kuhusu kesi ya kiongozi wa chama cha upinzani CHADEMA nchini Tanzania, Freeman Mboy, ambapo Mahakama Kuu Divishen ya makosa ya rushwa na uhujumu uchumi maarufu kama mahakama ya mafisadi imetupilia mbali pingamizi iliyowasilishwa na Mbowe na wenzake watatu kwamba mahakama hiyo haina mamlaka kusikiliza kesi zenye mashtaka ya ugaidi. Maelezo ya picha hii yanatamba kwenye mitandao ya WhatsApp na picha ikionyesha watumio hao wakiwa mahala fulani, lakini wamevaa barakoa vilevile. Kupanda kwa bei ya mafuta ya magari yani, petroli na dizeli, na vilevile mafuta ya taa kuanzia leo Septemba mosi huko nchini Tanzania huku picha za watu wakiwa katika vituo vya mafuta nazo pia zinaendana na maelezo haya ya kupanda kwa bei ya mafuta ya magari. Vilevile, kinachojadiliwa kwenye mitandao ni picha ya waathirika wa mauaji ya mara kwa mara yanayotokea huko nchini Uganda, ambapo takriban watu thelathini waliuawa huko Masaka katika kipindi cha mwezi uliopita. Watu hao ni kutoka umri tofauti na jinsia zote, wanawake na wanaume. Haya ndiyo nimefanikiwa kukusanyia katika evumayo mitandaoni. Kwako Sande Shomari. Uendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka Washington DC. Na muda unakimbia kweli kweli, lakini bado tuna machache ya kujuza msikilizaji. Tuangalie basi kwenye swali la leo, ambayo tumeweka kwenye mtandao wetu wa Facebook. Swali linasema: Je, umepokeaje hatua ya kusimamishwa kwa Askofu Gwajima na mbunge Jerry Silaa kuhudhuria vikao vya bunge nchini Tanzania? Kwako Mkamiti. Nam, nina majibu kutoka kwa Abisai Ngimbuzi. Yeye ameandika utafikiri sio bunge lililofanya kazi na hayati JPM, hawataki mawazo kinzani. Amosi Paul ameandika kwanza, naona ni aibu kwa chombo kama bunge kukataa hoja iliyo wazi kwa kisingizio eti amevunja sheria. Huwezi kuwa na bunge ambalo watu wote ndio ndio ndio. VOA Express inakamilisha muda wake kwa siku ya leo. Basi kwa hivi sasa, nasema kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, nawatakia siku njema, popote pale mnaposikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC.