I'm Nikki Strong and this is VOA 1. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Swahili kutoka studio 15 Mombasani. Hujambo popote pale ulipo, ukiwa unategea pale vijiweni ama uko barazani na le leo, tunakwambia karibu sana hapa katika mpango mzima wa VOA Express kama kawaida siku za jumanne na alhamis inakujia kutoka Mombasa karibu sana naitwa Salma Mohamed mimi ni collins liberty adede hii ikiwa ni jumanne ya tarehe 31 mwezi agosti mwaka 2021 siku ya mwisho mwezi agosti tunaukamilisha tuingie kwenye septemba tuna mengi tumekuandalia kwenye kapu letu la express hivi leo miongoni mwawazo ni kwamba tutafuatilia kesi ya kiongozi wa upinzani nchini tanzania freeman mbowe na pia vilevile tutakuwa tukifuatilia kuangalia maswala ya mazingira ikiwa tutajua programu hiyo ambayo inahusiana na maswala ya utumizi wa mafuta ambayo yanatumika kwenye magari ulimwenguni. Usikae mbali. Kabla tuanze, kuna mengi mazuri, kuna kitengo cha barazani, tunakuhusisha wewe, kuna burudani na pia kuna kufuatilia yanayozidi kuzungumzwa katika mitandao ya kijamii. Lakini kwanza, kabla tufike huko, wacha tuanze kukupakulia moja kwa moja yale tumekuandalia. Tuanzie na hapa ambapo kesi ya kiongozi wa chama cha upinzani Chadema nchini Tanzania, Freeman Mbowe imesikilizwa tena leo kwenye mahakama kuu e, kitengo cha uhujumu uchumi, lakini upande wa utetezi umeweka pingamizi la awali juu ya kesi hiyo. Kumekwwepo ulinzi mkali ambapo wanahabari pamoja na wawakilishi wa balozi za Marekani na Uingereza walizuiwa kuingia kusikiliza kesi hiyo. Mwenzetu Sandey Shomari amezungumza na mkurugenzi wa mawasiliano, itikadi, uenezi na mambo ya nje wa CHADEMA John Mrema, na kwanza kutaka kujua juu ya pingamizi mahakama kuudivisheni ya uhujumu uchumi haina mamlaka ya kusikiliza kesi ya namna hiyo na haswa aina ya mashtaka ya ugaidi. Clear, kwa sababu sheria imeweka very clear kwamba ni mashtaka gani yanaweza yakasikilizwa kwenye mahakama hii ya uhujumu uchumi. Mashtaka ya ugaidi hayako chini yake, na wametumia sheria ya ugaidi kifungu cha kumi na moja na cha thelathini na tano ambacho kimeeleza bayana kwamba mashtaka ya aina hiyo yatafunguliwa yata, katika mahakama kuu. Wakafanya rejea ya kesi iliyokuisha majuzi hapa ya, ya wale mashehe wa uamsho wa, wa, wa, wa Zanzibar farigi na wenzake. Wajaji Luvanda baada ya kusikiliza mabishano hayo ya kisheria yaliyochukua takriban saa tatu ameahirisha am, kesi kesi mpaka kesho saa tatu asubuhi atakapotolewa uamuzi kuhusu pingamizi hilo na pengine John Mrema, labda tu turudishe kidogo, sababu ya mashtaka ya kumpeleka Freeman Mbowe kwenye mahakama hii ni nini hasa, ya uhujumu uchumi walichofanya? Sheria ilibadilishwa ya uhujumu uchumi mwaka elfu mbili na kumi na sita ikataja makosa ya ugaidi ni makosa yanayoangukia uhujumu ya uchumi, lakini wakati serikali inafanya, bunge linatunga hiyo sheria, serikali ya kupeleka marekebisho ya sheria ya ugaidi sheria ya, ya ugaidi ya, na we, we, we, ya mwuri, mwaka elfu mbili na mbili kifungu cha kumi na moja na kifungu cha thelathini na tano kimeweka bayana kwamba makosa ya ugaidi yatasikilizwa na mahakama kuu. Wao jamhuri wanasema sheria ilibadilishwa mwaka elfu mbili na kumi na sita lakini wakas jamhuri hiyo hiyo haikurekebisha sheria ya ugaidi, na kwa mujibu wa tafsiri ya sheria ni kwamba inapotokea sheria mahususi inapingana na sheria ya jumla, basi ile sheria mahususi ndiyo ambayo ina inasimama kwa ndio hoja ya mawakili wetu kwamba sheria mahususi sasa isimame na mahakama hii. Wameomba vitu vitatu. Kwanza wameomba mahakama hii, kwa sababu haina mamlaka ya kusikiliza hiyo kesi, basi waachie huru. Pili wakaomba kwamba wataomba pia gharama kwa washtakiwa wote, na tatu wakaiomba mahakama kwamba kama kesi itaendelea basi iende kwenye mahakama ambayo ina mamlaka kwa mujibu wa hiyo sheria ya ugaidi. Na kesi yenye mamlaka ni ipi? Ni mahakama kuu, sio kitengo cha mahakama kuu, kwa sababu kitengo cha mahakama kuu kina kinaundwa kwa ajili ya majukumu mahususi. Sasa hii divisheni ya, ya, ya uhujumu uchumi iliundwa mahususi kwa ajili ya uhujumu uchumi, na haikuundwa kwa ajili ya kesi zote, ndio maana Hoja ya ya mawakili wetu mahakamani leo. Ni mkurugenzi wa mawasiliano, itikadi, wenezi na mambo ya nje wa chama hicho John Mrema akizungumza na VOA Express na kwengineko, ni kwamba programu ya mazingira katika shirika la Umoja wa Mataifa imefanya sherehe kuadhimisha kumalizika kwa matumizi ya risasi inayotiwa kwenye mafuta yanayotumika kwenye magari ulimwenguni. Kutokana na mafanikio hayo, kampuni moja mjini Nairobi ambako ni makao makuu ya UNEP, inafanya kazi kwa hatua inayofuata kubadilisha mabasi na magari mengine kutumia umeme. Mkamiti Kibayasi anaisoma ripoti ya Leni Ruvaga wa Nairobi. Mhandisi Lusi Mugala na mwenzake Ester Wairimu wanafanya marekebisho katika basi la usafiri wa umma kwa kutumia betri za lithium. Wawili hawa wanafanya kazi Opibus, kampuni inayomilikiwa na watu binafsi ambayo ina miaka minne, ambapo inabadilisha magari na yale ya usafiri wa umma kutumia umeme. Mugala anasema kubadilisha basi hupunguza athari za uzalishaji wa hewa chafu unaohusishwa na ongezeko la joto duniani. But very little is being done. Mengi yamefanywa kwa sasa katika misingi ya kupunguza athari za gesi chafu nchini Kenya baza, baza, lakini machache kini baza, kini baza, lakini machache sana yamefanyika katika sekta ya magari ya umeme, na hilo ni pengo tunalojaribu kuliziba. Huko Opibus tunaangalia kuongeza matokeo kwa kulenga sekta kubwa zaidi ambayo ni sekta ya usafiri wa umma na kwa hili tutaweza kuchukua hatua kwa hatua ili kuweza kufanikisha carbon ya chini ambayo ni bora kiuchumi nchini Kenya na Afrika kwa ujumla. Douglas Aguata amekuwa kwenye sekta ya usafiri wa umma kwa miaka kumi na mitano. Kwa wastani, Aguata hutumia karibu dola themanini kwa mafuta kila siku, gharama ambayo angependa kuona ikishuka. Hata hivyo, Aguata anasema madereva kama yeye wanaweza kupata changamoto kuzoea magari ya umeme. Kuchenji iko na gharama, sababu kuna wenye mahali kwingine hakuna station. Kenye watakuwa wana ya wana chachiwa eh? Kwa sababu kouzu mtu anaenda kutafuta na inako, kwa hiyo itakuwa ni ngumu sana. Joshua Anampiu ni meneja anayehusika na masuala ya mkakati na mipango katika National Environment Trust Fund, shirika la serikali ambalo linakusanya fedha kwa ajili ya usimamizi endelevu wa mazingira nchini Kenya. Anampiu anasema kuelekea nishati safi kuna hitaji uwekezaji kutoka serikalini, lakini anasema uwekezaji huo utafaa kwa Mugala na mabingwa wengine wa nishati safi, changamoto itakuwa kupunguza gharama za kwenda kwenye matumizi ya umeme na kushawishi watumiaji kuhamia kwenye nishati mkamiti Kibayasi, VOA Washington DC. Asante sana kwa taarifa hiyo Mkamiti. Ni hatua nzuri sana ambapo mazingira yanaendelea kutakata, tukiendelea kupunguza machafuzi yanayoendelea. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express. Unaweza kufuatilia matangazo haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook VOA Swahili, ama pia unaweza kuingia kwenye www voa swahili com. Pia unaweza kusikiliza matangazo haya kwa redio washirika katika mataifa ya Afrika Mashariki. Sasa tuungane naye BMJ Muridhi kutupasha habari za dunia. Milio ya risasi ya sherehe imesikika kote Kabul nchini Afghanistan leo Jumanne, wakati wapiganaji wa Talibani walipodhibiti uwanja wa ndege wa Kabul kabla ya alfajiri kufuatia kuondolewa kwa wanajeshi wa mwisho wa Marekani, kuashiria kumalizika kwa vita vya miaka ishirini ambavyo viliwaacha wanamgambo wa wa Kiislamu wakiwa na nguvu kuliko ilivyokuwa mnamo mwaka wa 2001. Picha za video zilizosambazwa na Taliban zimeonyesha wapiganaji wakiingia kwenye uwanja huo wa ndege baada ya wanajeshi wa mwisho wa Marekani kuondoka kwa ndege ya C-17 dakika moja kabla ya usiku wa manane katika kile kinachotajwa na baadhi ya wachambuzi kama kisa cha aibu kwa Washington na washirika wake wa NATO. Ni siku ya kihistoria, ni wakati wa kihistoria. Msemaji wa Taliban Zabihullah Mujahid aliambia mkutano na waandishi wa habari katika uwanja wa ndege baada ya kuondoka kwa wanajeshi wa Marekani. Aliendelea kusema kwamba, tunajivunia nyakati hizi, kwamba tuliikomboa nchi yetu kutoka kwa nchi zenye nguvu kubwa. Picha kutoka Pentagon ilionyesha mwanajeshi wa mwisho wa Marekani akiingia kwenye ndege hiyo ya mwisho ya uokoaji kutoka Kabul. Vita hivyo nchini Afghanistan ndivyo vya muda mrefu zaidi kwa Marekani, vikiharimu takriban dola trilioni mbili, na vilimalizika kwa wanamgambo wenye msimamo mkali wa Kiislamu kudhibiti eneo zaidi kuliko wakati wa utawala wao uliopita. Zaidi ya watu elfu mia moja ishirini na tatu wameondoka nchini humo kwa kuhofia utawala wa Taliban. Wakati huo huo, mawaziri wa mambo ya ndani wa Umoja wa Ulaya wanakutana hii leo Jumanne mjini Brussels katika kujadili hali ilivyo nchini Afghanistan, usalama na athari za uhamiaji barani Ulaya. Maafisa wa Umoja wa Ulaya wamesema kwamba umoja huo utachukua hatua mbalimbali zikiwa ni pamoja na kuweka ulinzi mkali kwenye mipaka yake na vilevile kuwapa hifadhi watu walio katika hatari nchini Afghanistan, pamoja pia na kutoa misaada kwa nchi jirani za nchi ya Afghanistan na mashirika mengine ya kimataifa. Misaada ya umoja huo inatarajiwa kuwashawishi wa afghani kutofanya safari za hatari kujaribu kuingia Ulaya. Mkutano huo wa leo Jumanne hali kadhalika unatoa mwelekeo zaidi wa jinsi nchi 27 wanachama wa umoja huo wa Ulaya zinavyokusudia kufikia malengo yao. Jumuiya ya Afrika au inapanga kupokea dozi zaidi ya milioni kumi za chanjo ya COVID-19. Umoja wa Afrika unatarajia kupokea dozi hizo zaidi ya milioni kumi za chanjo ya AstraZeneca pamoja na zile za kampuni ya Pfizer za covid-19 kutoka Ufaransa ndani ya kipindi cha miezi mitatu ijayo, kufuatia makubaliano mapya kati ya jumuiya hiyo na Ufaransa. Taarifa iliyotolewa na afisi ya Rais Emmanuel Macron imesema chanjo hizo zitatolewa na kusambazwa kwa kuzingatia mpango wa Umoja wa Afrika wa upokeaji wa chanjo uitwao Evert na ule wa COVAX. Taarifa hiyo imeongeza sana msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express na baada ya kibao hicho kifupi, natumai kimekuongoaongoa na sasa uko tayari tuendelea na safari. Tunaelekea katika kitengo chetu cha barazani. Nam barazani, kama kawaida, tumeshatuma swali letu pale katika kurasa yetu, tembelea VOA Swahili page ndani ya FB, utatupata pale na tunapokea jumbe zenu. Swali linakwenda hivi ni mwanamziki yupi wa Afrika mashariki na kati umpendae zaidi hapa? Hey, ndio. <laughs> Utagundua sasa watu eh, watu wamechangamka. Nashukuru na na, na sana eh, kwa wale wameweza kutuma ujumbe wao na nambari zao za simu, wanasema tuwahusishe katika mjadala. Tuende kwake Steven Puruk, huyu yuko kule maeneo ya Nairobi, tumsikize anasemaje Diamond huwa uh, ranimba, nyimba nyimbo zake tamu nzuri nzuri zenye mistari. Ni kitu gani chingine ambacho kinakufurahisha ndio ukamchagua mwanamuziki huyo? Uh, kwa uh, kweli Diamond ana heshima zake katika nyimbo na katika utunzi wa nyimbo hiyo. uh -huh. Pia imenifurahisha kwake sababu pia yeye yeah, yeah. Ah, yani sana. <laughs> naona aona unasafiri, ah, unaweza kumwambia hata dereva akaucheza mziki sasa. Tukiachana tunampata Mumbere vya Kusumeko, ndio anasema iko Kagheri, mashariki mwa DRC. Unasema unapenda sana Koffi Olomide, Werrason, na Fally Ipupa. Karibu tuambie kwa nini? tena umenielimisha sana mimi kama mtoto eh. Wewe kama mtoto imekuelimisha ime ime vipi? Yani unamaanisha nini kwangu mimi na mimi iimija si kuwa mwanamuziki sababu ya hizo nyimbo zao sabakina faliba kinaunga soni. Unasema umeshatoa vibao, hebu tuambie umetoa vibao gani? Mimi nimekwisha kutoa, nimeshatoa vibao kumi. Kwa hivyo tunaongea na msanii, sio? Ndiyo, ndiyo, hapo mko na na, unaongea na mwanamziki. Tumepata mwanamziki hii <laughs> ni heri kubwa. Poromosha mistari kidogo katika nyimbo zako k. Okay, mziki wa kwanza unaitwa um, mama watilini mateso ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. uh -huh. ya nne uchaguzi searo, ya tano inasema eh, waminifu katika maisha. Tuimbie moja tusikie kidogo. Uchaguzi uliopita tulichagua kama manyama wamezimba au na, na familia zao hawatujali sisi raia rahi. mm haya -hmm. Tukushukuru mm -hmm. sana kwa kushiriki barazani hivi leo <laughs> okay. Tumeuliza swali, watu wanapenda wanamziki gani? Kumbe tuna mwanamziki mwenye kaja studioni, na mi naona kama huyu mziki wake ni ule wa kurap, si ndio? Una, unaona jinsi alivyokuwa wanazungumzia maswala ya uchaguzi haya. Tuangalie na wale pia waliweka ujumbe wao, japo hatujapata fursa ya kuzungumza na wao lakini, haya basi, napokea ujumbe wake wa kwanza kutoka kwake Musa Mrimi, huyu kutoka Tanzania. Anasema, msanii wangu nimpendaye ni Lucky Dube, nyimbo zake zote hazinichoshi masikioni mwangu. Ochieng George kutoka Kenya, mimi ni mpenzi wa mziki wa kiasili kama vile rumba huku kwetu. Nampenda Prince Inda na pia wasanii kutoka Congo wanatesa sana kwa rumba. Mmoja anajiita Sugusi Jahi kutoka RDC Goma asema, mimi nawapenda Jose Camilion na Papa Sidi wote ni raia wa Uganda. Uh, mimi nampata Celestin Birindwa anasema, achana na mambo ya namba mimi nakufa na Mboso kwa sababu zake nyingi kwangu. Aya, huyo hmm. <laughs> anapenda mambo ya mapenzi, naonekana huyo. Aya basi na basi, tumeulizia maswala ya muziki hapo. Bila shaka kama kawa, tunaingia katika burudani. Kabla wewe, unampenda wewe naye? Mimi bana, <laughs> unanipa swali gumu, una <laughs> na maanake, hapa sitaki kuonekana kama namshabikia mtu alafu, isemekane kila siku namweka nyimbo zake kwa <laughs> hivyo nitakuambia nje ya pazia kule sawa. Ah, sawa saw. <laughs> Msikilizaji, bila shaka ni wakati wa burudani na Tuesday yaikamiliki burudani, inakuwa ni mojawapo ya vyambatanishi vya VOA Express. Tupate kitu hiki cha Otile Brown Samantha <muchos> <muchos> sana huyo. Nakwambia kijana wa Mombasa huyo, na mambo yake hayo ya utanashati katika swala la muziki. Kijana ambaye ametokea Mombasa na anaendelea kukata nyavu sasa hivi nchini Kenya, ni miongoni mwa wasanii ambao wanatafutwa sana katika mitandao ya kijamii, na hivi karibuni amezua gumzo, wafuasi mm, wa mwenzake kutoka Tanzania Diamond, mm, na wale wake wa Kenya wakizozana wakichanganua na kushangaa. Uh, ni kama Diamond aliiga mfumo wa wimbo wake aliyomshirikisha uh, jovial such kind of love katika kibao chake cha Diamond kipya kile, naanzaje. Ukisikia midundo hiyo, ni ni kama inafanana. Nafikiri umefuatilia hata we pia eh? Bila shaka naanzaje, maanake ndo siasa za mziki hizo. Ukiendelea kudokoadokoa mambo hayo katika sanaa hiyo ya mziki, sisi hapa tunakujuza maswala yanayokera. Ambapo hii leo katika kero langu, Naima Twahir kijana anayejishughulisha na masuala ya kijamii Mombasa, akerwa na hatua ya wanaotupa vyakula badala ya kusaidia wasiojiweza katika jamii hasa wakati huu wa janga la korona. Kero langu ni pale napoamka asubuhi, nikitembea mitaani na kuona yani, katika mapipa ya taka kuwa chakula kimetupwa, na ni chakula ambacho angepewa mtu au kingehifadhiwa vizuri, kingeweza yani, kumfaa mtu. Katika hiki kipindi cha korona, tumeona watu wengi wameweza kukosa kazi, kukosa ajira, kukosa kipato na pia kuna familia ambazo zinalala yani, wakiwa na mlo mmoja, wakipata mlo mmoja, na kuna wengine wakilala pasi na kupata chochote. Sasa tungetumia hii fursa katika hizi nyakati ngumu kuweza yani, kusaidiana, kwa sababu ni vibaya zaidi sisi ambao tuna uwezo na hatuwezi kusaidia wenzetu, sisi ambao tuna uwezo tumeshindwa kufanya yani usawa na uwazi katika chakula. Maanake usawa ni pale mwenzako unapomwona yani hana chakula, basi uweze kumsaidia. Na katika pia kufanya uwazi ni kuwa, tuweze kupika kile chakula cha kiwango ambacho sisi tunaweza kukimaliza au tunaweza kukitumia. Na mfano mzuri ni yule mama ambaye habari yake iliweza kuenea katika mitandao kuwa akichemsha mawe kwa ajili ya kuwapatia watoto wake tamaa ili waone kuwa yeye anaweza kupika chakula kile. So tufanye bidii sisi kama wakaazi na tuweze ni yaani, kusaidiana kwa sababu hiki kipindi ni kigumu sana, na kila mmoja wetu ameathirika kwa hivi na vingine. So ningeomba au ningependelea kuona tunaweza kupika vyakula kiustaarabu na pili, pia tuweze yani, kusaidia wenzetu na tatu, basi pia iki chakula tuweze kukihifadhi ili kifae siku ya pili. Asante sana kwa kitengo hicho cha kero langu. Umemwitaje vile, Naima Twahir? hmm. <laughs> Haya, sina mengi mimi kuongezea pale. Utasikia lahaja hiyo, sio? Sasa Tuna. kila express hatuwezi kamilisha bila kuangalia nini kinanong'onwa katika mitandao hiyo kwa sababu kama haijanong'onwa huko basi hakijafanyika jamaa la kujaa kama pishi la mchele sandei shomari uwanjani wako moja kwa moja basi nikiangalia na ujiri kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii kuanzia kwenye Twitter Facebook Instagram na kwingineko moja kwa moja naanzia na nchini Tanzania ni habari ya wabunge wawili ambao wamechukuliwa hatua ya kupewa adhabu na bunge la jamhuri ya muungano wa nchi hiyo Kisa na maana wanasema kwamba wabunge hawa wamefanya e, vitendo ambavyo havifanani nafasi waliyonazo katika bunge la nchi hiyo ambapo mwenyekiti wa kamati ya bunge Emmanuel Makasaka ameeleza bunge hilo kwamba wabunge hawa wawili, e, walionyesha vitendo vya kutojutia kauli zao na pia wameonyesha kwamba ni wajeuri na pia wameonyesha kwamba hawajutii yale ambao wameyasema. Ni kwa sababu gani? Basi kisa na maana ni kwamba bunge mmojawapo Askofu Gwajima amepewa adhabu ya kuchunguzwa na vyombo vingine, na kishadaiwa ni kwamba yeye amekuwa akifanya uchochezi na upotoshaji, amekuwa akipinga sana kuhusu chanjo za korona. Hali kadhalika mbunge mwingine Jerisla pia naye amesimamishwa kuhudhuria mikutano miwili ya bunge mfuulizo, akisema kwamba ameongea kauli za uongo, na hii ni moja akizungumza kwamba wabunge hawatozwi kodi kwenye mishahara yao, kwa hiyo pia wameshauri azuiwe kwenye uwakilishi wa bunge la Afrika PAP. Kwa hiyo wabunge hawa wawili watakosa vikao viwili wa mfululizo vya bunge na wametaka wa zaidi kwamba mbunge uh, askofu Joseph Kwazima achunguzwe uh, na uh, chama chake au chama cha CCM ambacho anatoka kutokana na kauli zake hizo na kutokuonyesha kuheshimu bunge hilo. Linatanda kwelikweli huko upande wa Tanzania. Upande mwingine hapa Marekani ni picha mbalimbali za madhila yalitokea kwa Louisiana, baada ya kimbunga aida kupiga. Kinachofanyika sasa ni usafishaji, lakini mambo mengi yametokea kule, watu wako na shida kwelikweli. Eh, majengo yamechomoka, mapaa yamerushwa, alimradi ya hali imekuwa ni ngumu sana, eh, kwa upande wa kazi wa jimbo la kule Louisiana. Kwingineko, kampuni ya kuuza muziki mtandaoni Shazam ya hapa Marekani imempongeza star muziki kutoka Nigeria Wizkid kwa ngoma yake Essence. Hii ngoma imeongoza kutafutwa kwenye mtandao hapa Marekani, na hivyo basi kupitia mtandao huo wamempongeza. Kwingineko kule Afghanistan, picha ya wanajeshi wa Marekani wakiondoka. Picha moja imesambaa sana kwa mitandao hii leo, ya mwanajeshi kanali wa jeshi la Marekani akiwa ndio hivyo mtu wa mwisho kabisa kuondoka kwenye uwanja wa ndege wa Hamid Karzai kule Kabul, ikiashiria kwamba mwisho wa vita vya miaka ishirini kule Afghanistan basi hayo ni baadhi yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii ni weli kwenu, Mombasa Studios. Haya, akitoka mwenyewe huyo, eh, mambo yake haya, kujajaa katika yavumayo mitandaoni. Pia bila shaka tunakwenda katika swali la leo. Hii leo tunakuuliza hivi, je, kutokana na changamoto za ukusanyaji taarifa, unadhani kuna idadi halisi ya wagonjwa wa COVID-19 katika eneo lako? Wacha mimi nianze naye amiebo ruhindu kira wa Butembo DRC taarafa ya Fizi anasema hapa hatujaona dalili za mgonjwa wa korona. Watu hawashiki masharti ya wahudumu wa afya, ningewaomba kuvaa barakoa. Nampata hapa Upole Lwa Mungu wa Kongo. Mimi bado niko Kongo huko, anasema ndiyo, Covid 19 iko ila watu wengi hupuuza. Ninaendelea kuwashauri watu kujikinga na virusi hivyo. Navuka hadi nchini Tanzania, kule maeneo ya Dodoma. Nampata Emmanuel Charles Mc Masai, asema sina jibu sahihi, labda mamlaka husika watakuwa na majibu sahihi ta. Mimi nimepanda na niko huko huko Tanzania. Nampata Vincent Kaji anasema, kijana mpole kutoka mtaa wa Majengo, Kahama, Hapana, siyo kweli hata kidogo. Hosea Kangimba wa Bukoba, Tanzania, anasema binafsi, naona hilo ni jukumu la wizara inayohusika na masuala ya afya. Wacha mimi nirudi kule kwa Rais Felix Chisekedi. Nampata Joseph Kataya Abubakar anasema idadi inayotolewa siyo sahihi hata kidogo. Namalizia na ujumbe wake Pius Dankala akisema kwamba COVID-19 yageuzwa ajenda za kisiasa. Haya, umeyapata hayo? <laughs> E, lakini mitaani watu wanaugua na kupona. Unajua nafikiria waafrika wow wako tu na uh, e, kinga nzuri katika mwili, ndio maana hatujaona matukio ya watu kufa e, kwa idadi kubwa, na wanasema e, jambo ni namna unavyolichukulia haya. <laughs> Hatuna la ziada ila kukunja jamvi la Vio Express e, jumanne ya leo. Tunawashukuru sana Khadija Riyami, Aida Isa pamoja na Josephat Kioko. Mimi ni Collins Liberty Adede nami nasalia kwa Salma Muhammed.