Kutoka Studio 15. Hii ni VOA Express hii ni voa express matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka washington dc ni katayari nimekusha jaa tele kama kama pishi la mchele langu jina sandey shomari leo jumatatu agosti 9 mwaka 2021 karibu twende pamoja na mimi naitwa mkamiti kibayasi nawakaribisha wasikilizaji wetu mnaotusikiliza hivi sasa kupitia redio zetu shirika huko afrika mashariki na kati pamoja na maziwa makuu na pia kupitia mtandao wetu wa voa swahili.com tuwe pamoja basi tukimulika mambo mbalimbali mbali ikiwa ni pamoja na yanayovuma mitandaoni, kipengele cha barazani miongoni mwa mengine nam, vilevile tutakuwa vile na swali la leo, burudani ya muziki vilevile vile usahau yale yaliyojiri katika michuano ya olympic Tokyo, Japan. Baada ya michuano kukamilika, wachambuzi nao wanasemaje? Tutawasikiliza basi, bila kupoteza wakati Tuanze na mataifa Afrika ya Afrika Mashariki yanaendelea na zoezi la uchomaji wa chanjo dhidi ya COVID-19, huku baadhi ya vijana kutoka Kenya na Tanzania wanaeleza kwamba hawana elimu ya kutosha kuwahamasisha kushiriki zoezi hilo. Mwenzangu Mkamiti Kimeasi amezungumza na baadhi yao na ifuatayo ni ripoti yake. Huku wimbi la maambukizi mapya ya covid 19 likiendelea kuongezeka na kusababisha vifo ukanda wa afrika mashariki, serikali ya Kenya inatarajiwa kupokea mwezi huu wa Agosti shehena ya kwanza ya dozi milioni 13 za chanjo aina ya Johnson and Johnson dhidi ya Covid 19 katika kuongeza juhudi za kusaidia jamii kupata chanjo. Lakini kijana Asia Juma kutoka Mombasa anasema serikali nchini humo haijatoa elimu kwa vijana kuhusu umuhimu wa chanjo ya korona, na hivyo inakuwa vigumu kwake kama kijana kushiriki zoezi hilo. sijajua chanjo hiyo nitaipata kivipi? Kwa sababu ilivyoanza kwanza, tunaambiwa chanjo ni ya watu wazima ndo wanapata hiyo chanjo. Maana tunasikia kuna chanjo ya Johnson and Johnson na AstraZeneca ambayo hatujapata kuelimishwa kutokana na chanjo hizo. Tunasikia tu tukiangalia habari kwamba hiyo Johnson and Johnson sijui, si nzuri, ni kwanza inaua watu Pili, tunaambiwa kwa wasichana wadogo ambao hawajaoleka wanaweza wasizae, na ukichanjwa, naambiwa baada ya miaka miwili mtu utakuwa umekufa. Suala la vijana kutopata elimu ya chanjo ya COVID-19 linazungumziwa pia na kijana Edward K kutoka Tanzania. Anasema licha ya serikali nchini kwake kutoa chanjo bure kwa watu na hivi sasa tayari imesambazwa mikoani, lakini vijana ambao ndio nguvu kazi ya taifa hawana elimu ya chanjo, jambo ambalo lingesaidia vijana kuwa mstari wa mbele katika kukabiliana na janga hili. Hili swala kama kwanza litatolewa elimu na nikaambiwa faida yake ni nini na madhara yake je, haina madhara? Kwa sababu tunaona swala hili lina pande kuu tatu. Kuna watu tunawaona kabisa ambao wamepewa dhamana na wananchi kama wabunge, wanasema chanjo hizi ni hatari, wengine wanasema chanjo hizi, tumesha chanjwa, hazina shida yoyote, hazileti upele, hazileti usingizi, hazileti uchovu. Kwa hiyo nadhani ni elimu tu itolewe na ufafanuzi utolewe na iwapo serikali itazingatia wito wa utoaji elimu kwa vijana, je, hilo litabadilisha fikra na mtazamo walionao juu ya chanjo ya Covid 19? Huyu hapa kijana Asia Juma kutoka Kenya anasema bila shaka yeye atakuwa mfano kwa wenzake kuanzia mashinani hadi kwenye vitongoji, akiwataka waende kupatiwa chanjo. Nitakuwa tayari pale ikiwa tumeshaelimishwa, hmm. kuhusu chanjo hiyo. Serikali ndo ina jukumu kubwa la kupata kuelimisha, kwa sababu wao ndo wana uwezo, wana mbinu za kujua ni jinsi gani wanaweza kuhamasisha watu zaidi. Asante sana Mkamiti Kibayasi kwa ripoti hiyo. Msikilizaji unaendelea endelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Naam, na moja kwa moja tuelekee sasa kuangalia yale yaliyojiri katika michuano ya Olympic kule Japan. Je, wachambuzi wanasemaje baada ya Japan kukamilisha kijiti sasa kupelekwa huko Paris, Ufaransa? Sande Shomari amezungumza na mchambuzi Ruth Toto Arege kutoka Nairobi, Kenya, na kutaka kujua upande wa Afrika mwaka huu matarajio yamefikiwa ama la. Matarajio ya Wakenya ambayo walikuwa wanatarajia wale wanariadha waende Tokyo kufanya yalikuwa ni makubwa sana, lakini mwisho wa siku tukapata kwamba vitu hivyo ambavyo tulikuwa tunatarajia havikutimizwa. Ukiangalia kama um, wanadada Malkia Strikers hawakufanya vizuri, lakini walijaribu. Ukiangalia kama raga, uh, wanawake na wanaume, ukiangalia kama uh, eh, uh, riadha ni vitu ambavyo tulikuwa tunatarajia angalau tungeleta kama medali nyingi nyumbani, lakini mwisho wa siku haikuwepo hivyo, na tuliona kwamba nchi za nje ambazo zilikuwa pia zimejumuishwa kwenye michuano hii ya Olimpiki, angalia kama Marekani walifanya vizuri, uangalia kama Belgium walikuwa nafanya vizuri vile. Kuna vitu ambavyo vinafanyika kule nje ambavyo hatufanyi huku kwetu, kwa hivyo ntasema Afrika, Kenya iliweza kuwakilisha vizuri. Uganda ikafuata. Tanzania pia ilikuwepo, na si nchi nyingi sana ambazo ziliweza kuwakilisha kutoka Afrika. Lakini nasema ni kongole tunawapatia wale ambao waliweza kutuwakilisha. Inaonyesha kwamba we have a long way to go, lakini kwa sasa tuweze ku, um, kuiga zile nchi ambazo zimeweza kukua kwenye walikuwa nazo kule Tokyo. Wakishaziiga hivyo basi, wakizileta nyumbani, tutakuwa ni wakuu wakuweza kufanya vizuri katika uh, michuano ambayo itakuwa inakuja. Sawa kabisa, lakini pia tumeshuhudia matukio mbalimbali mbali kwenye olimpiki hii. Pengine upekee uliouona kwenye michuano hii mwaka huu, matukio ambayo yametokea katika olimpiki, ni hapo utayakumbuka sana. Uh, nasema vitu ambavyo vimeweza kutokea ni vingi. Kwa sasa ukiangalia janga la korona kuweza kuingia watu wakuweza kufika uwanjani ama wakati huo walisema kwamba hata iliweza kuairishwa kutokana na uh, mlipuko wa virusi vya homa ya korona. Kwa hivyo naonyesha kwamba uh, virusi hivi vimeweza kuathiri vitu vingi na hivyo kuathirika kwa, kwa uh, Olimpiki hizi, tunaweza kuona watu waweze kuingia uwanjani, wajua furaha wakati mwingi ni kuona wale mashabiki wa kule nje wanaweza kushabikia wa nchi zao wakati wanapokuwa wakiwakilisha taifa, na hivyo inaonyesha kwamba kwa sasa kutokana na janga la korona, na natumai kwamba litakuwa linaondoka ili kuweza kupisha vitu vingi kuweza kuendelea, hasa unapozungumzia spoti. Na pengine katika upande wa wanawake tumeona Uganda ikipata na kuweka rekodi katika Olimpiki kwa mara ya kwanza kupata dhahabu. Eh, pia kulikuwa na rekodi nyingine ya Kipchoge hayo pamoja na kuto kufanya Afrika vizuri, lakini hizi ni rekodi ambazo pengine unazizungumzia vipi au zitakaa miongoni mwetu kwa namna gani, hasa uh, ukiangalia Uganda waliweza kupata medali uh, waliweza kupata medali moja, kitu ambacho hatuja kizoea sana uh, Kipchoge kuweza kushinda jana ilikuwa sure bet. Sisi kama wakenya tulijua kwamba Kipchoge hiyo, uh, ilikuwa ni kama medali lazima tayari imeletwa nyumbani ukiangalia Uganda kuna yale majina ambayo tukiangalia kama uh, yale majina ambayo haswa tumeyazoea huku kwetu yakitajwa Uganda, mwisho wa siku tunasema hawa ni wenzetu, wale ambao walitoka Kenya wakaenda Uganda. Kwa hivyo inaonyesha kwamba bado tuna ile damu wao, ambao wameshinda kule, bado ni damu yetu tu huku Kenya. Kwa hivyo bado tunashangilia kwamba ni sote, ni Afrika, sote ni Afrika Mashariki. Tumeenda pale kuweza wakilisha Afrika. Kwa hivyo inaonyesha kwamba bado tuko na vipaji ambavyo vikikuzwa vizuri, hivyo basi ukienda kule nje itakuwa ni kuweza kuwakilisha taifa, uh, ta, taifa kutoka ukanda wa Afrika mashariki ili kuweza kuleta medali nyumbani. Huyo alikuwa mchambuzi Ruth Toto Arege akizungumza na VOA Express Nam. Na kwa msikilizaji unajiunga nasi hivi sasa, unaendelea kusikiliza VOA Express kupitia redio zetu shirika, huko nchini Kenya, Sauti ya Mwananchi Redio eneo la Nakuru, Mwenedu Redio ya kule Voi, sasa redio ya Bongoma, Kenya na Tanzania ni 255 Global Radio, Storm FM kule Geita, Hits FM ya Zanzibar, TKFM kule Tanga, na kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, sisahau tunasikika Redio Racum huko Bunagana, Redio Manyema namba e ya Kindu, Redio Malaika Redio Dynamik zinapatikana kule Lubumbashi, DRC, bila kusahau Lif HD radio ya Kalowezi na redio Commonator Environmentale de Kanyabayonga na pia kwenye mtandao wetu www voa swahili.com. Sasa basi, tupate habari za dunia zikisoma kwako na Mkamiti Kibayasi. Jopo la Umoja wa Mataifa la mabadiliko ya hali ya hewa linasema ongezeko la hali ya joto duniani hivi sasa ni jambo la kudumu katika maisha kila siku, lakini hatua bado zinaweza kuchukuliwa ili kuzuia athari mbaya. Jopo la kiserikali juu ya mabadiliko ya tabia nchi lilitoa ripoti Jumatatu iliyokuwa ikisubiriwa kwa muda mrefu ikisema mabadiliko ya hali ya hewa yanasababishwa bila shaka na shughuli za kibinadamu ambazo zimepelekea kuongezeka kwa joto duniani kwa zaidi ya nyuzi 1.1 Celsius tangu karne ya 19 kabla ya kuwepo viwanda vingi. IPCC inaonya kwamba katika muda wa miaka 20 dunia huenda ikafikia na kuvuka kiwango cha joto cha digri 1.5 za Celsius ambacho wanasayansi wametabiri itasababisha mabadiliko yasiyoweza kurekebishwa kama vile kuyeyuka kwa barafu, kuongezeka kwa viwango vya maji baharini na mafuriko mabaya pamoja na ukame kote duniani. Hata hivyo IPCC pia inasema dunia inaweza kupunguza athari za mabadiliko makubwa kupitia kubadili mara moja kwa mafuta, chanzo cha uzalishaji wa hewa ya carbon, ambayo inasababisha athari inayoitwa gesi chafu, ambapo joto linanaswa katika anga ya dunia badala ya kutolewa kuingia kwenye nafasi nyingine. Meli za mapumziko hivi sasa zipo huru kuomba uthibitisho wa chanjo ya virusi vya korona kutoka kwa abiria wake katika jimbo la Florida nchini Marekani. Jaji mmoja wa serikali kuu ya Marekani alitoa amri ya awali kwa meli ya Norway ya Cruise Line jana Jumapili, kuiwezesha kuwauliza abiria wao hali zao juu ya uthibitisho wa chanjo ya virusi vya korona. Tunakaribisha uamuzi wa leo ambao unaturuhusu kusafiri kwa meli pamoja na wageni na wafanyakazi waliopatiwa chanjo kwa asilimia mia moja, jambo ambalo tunaamini ni njia salama na ya busara zaidi kuanza tena shughuli za kusafiri kutokana na janga hili la ulimwengu. Frank Del Rio, Rais na mtendaji mkuu wa kampuni ya Norwegian Cruise Line Holdings alisema katika taarifa. Amri hiyo inafuta agizo la gavana wa jimbo la Florida Ron De Santis aliyoisaini kuwa sheria mwanzoni mwa mwaka huu ambayo ilizitoza faini biashara ambazo zinataka uthibitisho wa chanjo ya virusi vya korona kutoka kwa wateja. Msafara mkubwa wa magari ya kifahari ulipita katika ujirani tajiri huko Bangkok jana Jumapili, ukitoa wito kwa waziri mkuu Prayuth Chan Ocha kujiuzulu, wakati waandamanaji wanaounga demokrasia huko Thailand wakiongozwa na mahasimu wa zamani wa kisiasa ambao wamehamia upande mwingine. Serikali ya Thailand inapambana na migogoro miwili, janga la virusi vya korona na maandamano ya kisiasa. sana baada ya kupata habari za dunia, msikilizaji endelea kusikiliza VOA e Express imetangaza kujia kila siku Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa 10:30 jioni kwa saa za Afrika Mashariki, 9:30 Afrika ya Kati. Tusikia pia kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com. Sasa basi, tuangalie kwenye kipengele cha barazani hii leo. Tunazungumza kwamba, je, ungependa kuona Watanzania waishio nje wa ya nchi wakipata uraia pacha na kuweza kupiga kura? Haya basi, tunaanza na maoni kwa njia ya simu Halafu tutasikiliza na kusoma yale yaliyopo kwenye mtandao wetu wa Facebook. Tuanze na hawa waliotoa wa maoni yao kwa njia ya simu. Naitwa Matias Maiti Minyapi, niko wilaya ya Kibondo mkoa wa Kigoma nchini Tanzania. Swala la raia pacha si mbaya, lakini kwamba mtu akiona na raia ya nchi nyingine Ben tena arudi kupiga kura kuchagua rahisi hiyo, haisaidii kwa sababu yeye yuko tayari kuchagua tu rahisi kama, kama, kama kuchagua, lakini anaweza akachagua kiongozi ambaye hatasaidia wale wale, ambao wao ndo wamepiga kura, wanajua huyu ni kiongozi sahihi au si sahihi. Kwa hiyo kwa upande wangu uraia pacha uwepo, lakini huyo uraia wa, wapacha usija ukampa nguvu ya, ya kupiga kura kuchagua rais, kwa sababu yeye huyo rais hamwongozi, hajui shida yake, hajui aj, aj, aj, taratibu zake. Asante. mimi ni Kambale Malikisha Alexi, ninaishi kiwanja katika mtaa wa Ruchuru. kuhusu uraia pacha ule wa Tanzania ni mzuri, lakini unaweza kuwa na matatizo kidogo, sababu kama mimi ni raia wa Tanzania, ninaishi Rwanda watoto ambao nimezaa huko Rwanda miaka tano au miaka kumi, watakuwa ni Watanzania watakuwa ni Wanyarwanda. Miaka ambayo naweza kuzidi kuendelea, mimi naweza kuwa na uhuru wa kwenda fanya uchaguzi huko Tanzania, lakini watoto ambao nimezaa Rwanda watakuwa ni Watanzania watakuwa ni Wanyarwanda. Miaka kumi ya baadaye, wale watoto wanaweza kuwa tisho katika nchi ya Tanzania wakigombea uraia wa baba yao ijapokuwa wana uraia wa, wa Rwanda. Ijapokuwa mimi mwenyewe niko na uraia pacha ya Rwanda na Tanzania, lakini naweza kuwa shida katika maisha ya wale watoto na katika nchi ya Tanzania. Kama vile mfano nchi ya Congo kuna wale ambao wako na uraia wa, wa Kenya, kuna wale ambao wako na uraia wa, wa Rwanda. Lakini leo Kongo inaelekea wapi? kutokana na ile uraia pacha Kumbe kukuwa na uraia pacha inaweza inaweza kuwa kuwa mzuri tena, inaweza kuwa mbaya kwa wale watanzania ambao wako na hamu ya kwenda fanya uchaguzi huko Tanzania. Asante sana, wasikilizaji wetu kwa upande wa simu, asanteni basi. Na kwa upande wa maoni ya Facebook hapa kwenye maandishi, ninaye Gibe G7 anasema kwa upande wake sio vibaya kufanya marekebisho ya sheria hiyo, kwani wakapata haki yao. Anasema mimi naitwa Mr Green nikipatikana Manyoni Town. haya Robert Cheriot akiwa Kisii kule Kenya anasema kwa kweli, ningependa kuona Watanzania wakipata uraia pacha, kwani wapo wanaoishi nchi za ugenini na kwa muda wanahitaji huduma muhimu, hivyo itakuwa rahisi kupata huduma hizo ikiwa kuna uraia pacha. Haya, hayo ndio baadhi yake. Kwa upande wako, Mkabiti. Nami kwa upande wangu ninasoma maoni kutoka kwa Kurwa Makin akiwa Tanzania eneo la Mafya, anasema yeye ya angependa zaidi serikali isiweke vikwazo kuhusu uraia wa pande mbili. Ujumbe wa Matias Martin Nyapi, yeye ameandika hapana, kwa sababu kiongozi atakayepita anatumikia waliopo, hivyo wao waweze kumpitisha kiongozi yeyote, hata kama hana sifa ya kuongoza, kwani wao wanaishi nje, hivyo hawana hasara. Kikubwa tu uraia pacha wapewe, ila kupiga kura wasiruhusiwe. Haya basi, nashukuru sana wasikilizaji wetu, naona wamekuwa na maoni yao tofauti kuhusiana na kipengele hicho cha barazani. Basi hii ni Vexpress sasa ume wakati wa wakati wa nini? Burudani ya muziki, kama tusemavyo Express bila muziki hujasukuma gurudumu. Ni kibao chake mwanamuziki mashariki kutoka kule Rwanda, Davis D akija na kitu chake pos. Kitu hicho amekitoa Aprili 23. Kijana huyu kule nchini Rwanda pia wanamuita Shine Boy, na aliingia kwenye nambari moja ya Billboard Top 40 kule kwao mwaka 2021. Ana nyimbo nyingi zimetamba, ikiwa ni pamoja na itara bon na nyinginezo naninginezo. Basi tupate kitu hicho, poza ka Davis D. msikilizaji kibao hicho chake Davis D na kitu pos. Ni kijana huyo, basi akiwa ni mtoto wa kwanza kati ya watoto wanne. Aa, na mwenye kipaji hiki cha muziki kabisa alirithi kutoka kwa wazazi wake ambao wote walikuwa kwenye kwaya ya kanisani kwao. Sasa umewadia wakati wa mada ya hoja kwa hoja, tueleke nchini Kenya, ambapo mamlaka nchini humo imeruhusu magari ya uchukuzi wa umma kurejea kujaza abiria kama ilivyokuwa hapo awali zaidi ya mwaka mmoja tangu nchi hiyo ilipochukua hatua ya kupunguza abiria kutokana na kusambaa kwa maambukizi ya virusi vya korona. Tamko hilo limeibua gumzo miongoni mwa Wakenya. Josephat Kioko kutoka Mombasa amezungumza na baadhi ya Wakenya, hebu tusikilize kile wanachosema. Imefanya vizuri. Kwa nini? Kwa sababu serikali yenyewe haitakuja kwa mlango wake kusaidie. Aa, vijana ndio wanafanya kazi ya matatu na wengi wanahitajika pakubwa sana na familia zao. Tangu hili janga la korona kuanza Kumekuwa na upungufu wa kazi. Matatu imekuwa ikibeba watu nane na hao ah, watu nane wamekuwa wakilipa kiwango ambacho akiwezi kustahimili yeye na dereva wake, so mimi naunga mkono kwa sababu hii itasaidia pia kukuza uchumi, pia matatu pia inalipa tax. Kwa sababu faa, tuangalie pia masilahi ya afya yetu pia, hata kama uchumi iko juu, hii ni biashara watu wakiweza hata kuketi hivyo lakini wametia hizo sheria na wameweza kuvaa maski. Upande wangu hapo, ndugu yangu, unaweza kupinga ukiingia matatu, afa ufanye nini? Uvae mask. Wanaamini kuwa kondakta na dereva wako na jukumu la kuweza kuambia abiria wavae maski. Anatumaini wataweka mpaka sanitizer za kuweza kusaidia abiria. Sawa, mtaingia gari kama siti ni kumi na nne, mtakaa sasa kuna ule mwenye atafungua mask atakuongea na simu kidogo, usikie uh, eh chemua uh, kama wewe umekaa hapo karibu, utafanya nini? Tunaangalia maslahi mafuta sahi imepanda, si abiria wote wanapanda gari. Na mimi natumaini sahii magari zikiende zikijazwa, opportunity kwa hawa makondakta na madereva kustahimili maisha yao, kwa sababu imekuwa kugumu sana hiyo afya ya mtu muhimu sana. Ukiambua uchague kati ya pesa na afya utachagua nini? So ni heri utafute pesa, hata ikikushika utakuwa bado ukopoa, kwa sababu hakuna siku yenye serikali sahii it itagonga hii mlango yako ikuambie shika unga ama shika mafuta. Simi naonelea kiwango wasibebe watu wengi, wakibeba watu thelathini ndani ya basi kuna makosa hmm, lakini sahii bei ya mafuta imepanda. Kwa kwa kipunguzeo bei ya mafuta at least kidogo, wale maabiria wataweza bebwa kiasi ndo, ili watu wasambukizane hizi hii ugonjwa COVID-19. Upate gari ama matatu, mtu amepatikana nayo korona, si nyote mtapelekwa isolation? Okay. si ili hiyo serikali ndo itashika ita hiyo gari mpelekwa isolation wote. Wanasemaga mtego wa panya unasa waliomo na wasiwe kuwemo. so, so, so, yeah. Ndiposa mimi nasema ni jukumu lako kujilinda, unaona, kwa sababu inasambaa haraka sana, na ukiguswa huwezi jua wakati wanapoita abiria abiria njo twende wameweka maski chini kidogo usikie huko mwisho kidogo usikie huku mbele sinyote mshambukizwa hmm. shida kwa nani asante sana josephat kioko unaendelea kusikiliza voa express kutoka hapa washington dc Ah, sana basi. Na sasa mawadi, ule wakati wa kuchambua yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii Instagram, Facebook na kwingineko, na mwanamkamiti kibayasi yuko standby kutujuza yale yaliyojiri kwenye mitandao mbalimbali. Kazi kwako Mkamiti. Naam, sande Shomari. Basi, kinachogonga kwenye mitandao ya kijamii hii leo ni kutokana na vyombo vya usalama Kenya kumshikilia raia mmoja wa Uturuki Harun Aydin tangu Jumamosi, na kwamba anatarajiwa kufikishwa Kahawa Law Courts huko Kiambu kujibu mashtaka ya ugaidi. Na vilevile vile ni joto la kisiasa linalozidi kupamba moto huko nchini Kenya kuelekea a uchaguzi mkuu elfu mbili na ishirini na mbili hususan kwa upande wa wanawake katika kaunti ya Kirinyaga ndiyo gumzo lenyewe ambapo wanawake saba kutoka Mount Kenya wametangaza nia ya yao ya dhati ya kutaka wadhifa wa ugavana na pia mkazi mmoja huko mkoani Manyara nchini Tanzania amejinyonga baada ya kuachwa na mke wake, ambaye wawili hao walikuwa pamoja na wamejaliwa kupata watoto watano, na inaelezwa kwamba chanzo cha kifo cha mwanamume huyo ni matatizo ya kifamilia ambayo yalishindikana kutatuliwa. Mwana blog raia wa Uganda mwenye makao yake nchini Uturuki ambaye pia ni mkosoaji wa serikali ya Uganda Fred Lumbuye anachunguzwa kwa kesi kumi na tano tofauti zilizofunguliwa na maafisa wa Uganda kufuatia kukamatwa kwake nchini Uturuki wiki iliyopita. Mashtaka aliyofunguliwa ni pamoja na kueneza propaganda hatari, kuchochea umma kuandamana kwa kusambaza video kwenye mtandao wake, ni miongoni mwa makosa ya uhalifu mwingine unaohusiana na mtandao. Ndiyo hayo tu niliyokuwa nayo hivi sasa katika yavumayo mitandaoni. Narudi kwako Sande Shomari ili uweze kuendeleza gurudumu hili la VOA Express, kutoka hapa Washington. Asante ah, sana Mkamiti Kibayasi kwa kuangusha vitu vizito vizito. Msikilizaji aendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Muda nao unakimbia kweli kweli, lakini bado tuna machache ya kukujuza wewe msikilizaji. E, tuangalie maoni ambayo umetuma kufuatia swali letu ambayo tumeweka kwenye mtandao wetu wa Facebook linalosema: je, unaonaje mafanikio ya wanamichezo ya Afrika mashariki na kati kwenye michuano ya Olympic mwaka huu? Kwako Mkamiti, naanza na majibu yaliyoandikwa kutoka kwa Kalembe Emile wa Banzele, anapatikana kule DRC. Ameandika kwa upande wake hajaona hata ufikaji mbali wa timu ya Afrika mashariki na kati, warudi tu nyumbani waende kula ugali. Edison Kisuba Mumbere, yeye ameandika ah Afrika mashariki ni kwamba michezo kutoka eneo hilo wachezaji wameshindwa kutamba. Emmanuel Charles Mcmasai ameandika hakuna kitu kwa upande wa Afrika Mashariki. Muda unakimbia kweli kweli. Hivyo basi, VOA Express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi ni Aida Isa, msimamizi Khadija Riyami, hapa studio nimeshirikiana na Sande Shomari. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, ninawatakia siku njema popote pale mlipo mnaposikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC.