VOA1, The Hits. Kutoka Studio Kuminatano, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express matangaza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA kutoka hapa Washington DC. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Na mimi hapa ni BMJ Mridhi, unasikiliza VOA Express kutoka studio zetu hapa Washington kuwafikia nyote huko Afrika mashariki na kati, pamoja pia na kwenye mtandao wetu wa internet VOA swahilicom. Kaa tayari kusikiliza namna na wanamichezo kutoka Afrika wanavyozungumza kwenye michezo ya Olimpiki eh, huko Tokyo Japan. Bila shaka, bila shaka BMJ wa Muridhi, hizi ni ripoti ambazo msikilizaji hawezi kuzikosa ndani ya VOA Express kwa msimu huu wa Olimpic. Na sasa basi tuelekee huko nchini Tanzania, ambapo zoezi la kutoa chanjo ya COVID-19 kwa wanahabari limefanyika leo katika ukumbi wa Karimji jijini Dar es Salaam, kama mwendelezo wa mchakato wa kitaifa wa chanjo na pia kuhamasisha Watanzania ambao wamekuwa wakisita kupokea chanjo hiyo. BMJ Mridhi amezungumza na Suleiman Msuya, ni katibu mkuu wa chama cha wafanyakazi wa vyombo vya habari Tanzania na ambaye amechomwa chanjo hii leo hapa. Anaanza kwa kuelezea jinsi zoezi hilo lilivyokuwa. ni chanjo ambayo mimi nimeipokea kwa moyo, sija sema hapa nimelazimishwa na mtu, labda kama sema nilishawishiwa na mtu baada ya kumsikiliza hasa Dr eh, Maretela ambaye yuko Marekani alikuwa anaelezea chanjo ilivyo, nilishaushika kidogo kwa Mungu. Nikaushika na leo nimeenda nimechanjwa. Kimsingi, sababu ni kitu kipya kwenye mwili. Sisemi kwamba sikupata kidogo mtuko kwenye mwili. E, kuna hali fulani ilitokea kama kupata ile hali ya maumivu kidogo na maumivu. Lakini mpaka sasa hivi niko hapa na ndio ndio, sisi naendelea kazi zangu na naongea hivi hakuna jambo ambayo bado imesema limenitokea kwamba chanjo baada ya kupigwa imefanya labda nishindwa kutembea au nishindwe kuendelea na shughuli zangu. Na sasa uh, bila shaka umeeleza hapo moja kilichochochea wewe kutaka kupigwa ama kupata chanjo hii eh, eh, lakini swali kubwa hapa ni ilikuwaje mpaka waandishi wa habari wakaona kwamba kuna umuhimu eh, kwa pamoja, ni kwa nini walija pamoja kushiriki katika zoezi hili kwa leo? mimi na, na, natambua kwamba kama waandishi sisi ni watu ambao yote yanayofanywa katika dunia hii yanayopangwa na waamuzi, yani kwa maana wa viongozi wa kisiasa, wabunge, wachumi, wahandisi, wafanyabiashara, lazima ili yaonekana yanafanyika, mtu wa kwanza kuyapokea na kuyapeleka kwenye umma ni mwandishi wa habari. Sasa iwapo tutakuwa tunakuwa nyuma kwenye jambo ambalo tutakuja kuliripoti, itakuwa sio sehemu rafiki. Ndio maana E, sisi kama kupitia jukwaa letu la wahariri tefu waliomba e, kupata hii fursa kama kundi maalum, kwa sababu wakati imetajwa mwanzoni ilitajwa baadhi ya makundi ambao ni kipaumbele, lakini baadaye tukawaeleza kwamba e, hii kitu kwetu sisi ni muhimu kwa sababu ya uh, kazi zetu tunaingilia na watu maeneo mbalimbali masoko, mahospitalini, kwenye mikutano mm -hmm. sisi ndio tumeenda kusikiliza. Sasa kama tutakuwa hatuna hiyo kinga, aa kama tutakuwa tuvaa barakoa, sanitaiza, na kunawa mikono lakini tukipata tena na hii chanjo inakuwa ni jambo muhimu zaidi, kwamba tunakuwa tuko salama zaidi e, e, kama iwapo chanjo hiyo itakuwa inasaidia kama inavyosemwa na wataalamu. Mwisho kabisa na tena, kwa kifupi, nipe taswira yako ya hali ilivyo katika wale ambao wamepokea, isipokuwa ninyi tofauti na kando na nyinyi ambao waandishi uh, wa habari, hali ikoje hapo Tanzania? E, eh, ufupi bila kutosha macho popote, ambapo kumetangazwa kuwa na chanjo katika nchi yetu sasa hivi, mwitikio ni mkubwa e, eh, hasa Dar es Salaam, hospitali zote, maeneo vitu vyote. Hapo karimbia ambapo tulikuwepo leo, tulikuwa na baadhi ya viongozi wa viongozi wa, wana, wa na, watu wa viongozi na wa familia zao, watu ni wengi wengi, wamejitokeza, na tunashukuru kwamba huduma yenyewe imekuwa ikitoka vizuri, haina foleni sana, so mwitikio umekuwa mkubwa sana kwa tasnia yetu ya habari, lakini hata jamii nyingine ambazo zimefikia hii fursa zipo zimejitokeza katika yote ni suleimani msuya katibu mkuu wa chama cha wafanyakazi wa vyombo vya habari nchini tanzania akizungumza na voa express kwa njia ya simu na katika michuano ya olimpiki huko japan na ikiingia siku ya 11 ghana imehakikisha kwamba imepata medali ya kwanza ya ndondi na katika riadha Uh, wanariadha wa Kenya na Uganda wanaendelea kupambana, na sasa tuungane naye Sandi Shomari, yuko tayari kabisa kutuarifu zaidi kuhusu yanayoendelea kule Tokyo, Japan, na moja kwa moja basi tukaelekea kwenye michuano ya Olympic huko Japan. Bondia Samuel Takyi wa Ghana, huyu bondia mashari kweli kweli, amehakikishia medali ya kwanza ndondi barani Afrika kwenye michuano hiyo baada ya kushinda kwenye pambano lake la robo fainali la uzani wa fedha dhidi ya Cyber David Avila wa Colombia siku ya Jumapili, na baada ya kufuzu huko Taki kwenye nusu fainali, amehakikisha walau medali ya shaba kwa taifa la Ghana na kuwa raia wa nne wa Ghana kushinda medali ya ndondi katika historia ya michezo ya Olympic. Taki ni mmoja wa bondia wawili tu wa Afrika ambao bado wamebaki kwenye michano hii ya Olympic, mwingine akiwa kwenye michano hiyo bondia wa, wa, wa kike wa Algeria katika uzani wa light Iman Khalif ambaye atakuwa kwenye hatua ya hatu robo fainali hapo kesho dhidi ya Kelly Ann Harrington wa Ireland. Na tukiangalia kwa upande mwingine mshangao mkubwa umetokea kwa upande wa mbio ambapo Lamont Marcel Jacobs alinyakua medali ya dhahabu katika mbio za mita mia moja wanaume katika muda wa sekunde tisa nukta nane sifuri. Lamont Marcell Jacobs anakuwa mtaliana wa kwanza kabisa kunyakua taji hilo ambao limekuwa likishikiliwa kwa zaidi ya mwongo mmoja na bingwa wa dunia Usain Bolt wa Jamaica. Na kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili kumekuwa na mkimbiaji kutoka Jamaica katika fainali za mita mia moja baada ya bingwa wa dunia Yohan Blake kushindwa katika awamu ya nusu fainali, hasa baada ya mali zote tatu katika mbio za wanawake mita mia moja kuchukuliwa na wakimbia jujumika siku moja hapo kabla, siku ya Jumamosi. Na tukio la kusisimua zaidi ilikuwa ni wanariadha kutoka mabara yote, Afrika, Ulaya, Asia na Amerika ya kaskazini kushiriki kwenye fainali hizo mashuhuri. Akani Simbina Afrika kusini aitoka nafasi ya nne, akifuatiwa na Sobington wa China. Na katika mchuano mwingine wa kuvutia siku ya Jumapili ilikuwa eh, ni kuruka juu pale wanariadha watatu waliweza kuruka umbali sawa wa mita 2.37, lakini dhahabu ikatolewa kwa Mutaz Essa Barshim wa Katar na Gianmarco Tamberi wa Italia. Na kwa upande mwingine, mwanariadha Peruthi Chemutai wa Uganda alifuzu kuingia nusu fainali baada ya kumaliza nafasi ya pili katika raundi ya kwanza ya kuruka viunzi wanawake 3000 kwa dakika 9 sekunde 12.72, wakati Kirui wa Kenya alishindwa kufuzu. Baada ya kumaliza akiwa katika nambari tano katika shindano la pili. Beatrice Chepkoech wa Kenya alifuzu baada ya kumaliza akiwa nafasi ya tatu, muda dakika tisa sekunde kumi na tisa nukta nane mbili, wakati mkimbiaji wa Ethiopia mwenye umri wa miaka kumi na nane tu, Zerfe Wendo Magnen alishindwa kufuzu baada ya kumaliza akiwa nafasi ya nne. Na katika soka wanawake, timu ya Marekani imejikuta kwenye mshangao mkubwa baada ya kutundikwa bao moja kwa nunge na Canada na kutolewa kwenye nusu fainali iliyofanyika hii leo. Marekani haijawahi kupoteza mchezo dhidi ya Kanada katika miaka ishirini, na vilevile itakuwa mara ya kwanza kwa Marekani kukosa kucheza fainali tangu mwaka 1996. Na hayo basi, ndio baadhi yanayojiri kwenye michuano ya Olympic. Jina langu ni Sandey Shomari, irejee kwako Mkamiti Kibayasi na BMJ Mridhi. Unasikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na sasa tupate habari za dunia ambazo hapa naonya mwenzangu Mkamite Kibayasi yuko standby kabisa kukuletea sasa hivi. Madagaskar imewakamata washukiwa wengine 21 wakiwemo wanajeshi kumi na wawili kuhusiana na njama ya kumuua Rais Andri Rajoelina na kuiangusha serikali. Mwendesha mashtaka mwandamizi alisema watu sita, mmoja wao ni raia wa Ufaransa, walikamatwa mwezi uliopita kwa tuhuma za kuhusika na njama hiyo, kufuatia kile maafisa walichoelezea kuwa uchunguzi wa miezi kadhaa katika kisiwa hicho kilichopo Bahari ya Hindi. Wanajeshi waliokamatwa ni pamoja na majenerali watano kutoka jeshini, manahodha wawili na maafisa watano ambao hawajapewa kazi, ilisema taarifa jana Jumapili ya mwendesha mashtaka wa mahakama ya rufaa ya Antananarivo Bethine Razafiarifonjy. Hata hivyo hakutaja majina yao. Korea Kusini ilisema Jumatatu itaendelea kushinikiza kuboresha uhusiano na kuanza tena mazungumzo na hasimu wake Korea Kaskazini, licha ya tishio la kaskazini kuamsha tena uhasama ikiwa seul itafanya mazoezi yake ya kijeshi na Marekani wakati wa msimu wa majira ya joto. Jumapili, dada mwenye nguvu wa kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un alionya mazoezi ya kuchimba visima yatazorotesha juhudi za kurudisha uaminifu kati ya Korea na kuficha matarajio ya uhusiano bora ikiwa mafunzo yatazinduliwa kama ilivyopangwa mwezi huu. Kauli yake iliibua swali juu ya uaminifu wa uamuzi wa hivi karibuni wa Korea Kaskazini kufungua tena njia za mawasiliano zilizokwama kwa muda mrefu na Korea Kusini. Wizara ya ulinzi ya Korea Kusini ilisema Jumatatu majira halisi, ukubwa na maelezo mengine ya kuchimba visima hayajarekebishwa na kwamba yalikuwa masuala ambayo lazima yaamuliwa na Korea Kusini na Marekani. Maseneta wa Marekani wameelezea mpango wa pamoja wa matumizi ya miundombinu wa dola trilioni moja ili kurekebisha barabara na madaraja nchini na kupanua huduma za aina hiyo zilizozoroteka kwa nchi nzima. Ilikuja katika kikao adimu cha Jumaapili na wabunge hivi sasa watapata fursa ya kutoa marekebisho ya mswada huo wenye kurasa elfu mbili na mia saba. Pendekezo hilo lilijitokeza kwenye majadiliano ya wiki kadhaa yaliyohusisha maseneta wa Democratic na Republican pamoja na White House inajumuisha dola milioni 550 katika matumizi mapya pamoja na dola bilioni 450 katika pesa zilizoidhinishwa awali, ikiwemo na kifurushi cha dola bilioni 110 kwa ajili ya barabara na madaraja, dola bilioni 39 kwa usafiri wa umma na dola bilioni 66 kwa ajili ya reli. Dola bilioni 55 zimetengwa kwa ajili ya maji ya kunywa na miundombinu ya maji machafu pamoja na mabilioni ya viwanja vya ndege, bandari, mtandao wa intaneti na vituo vya kuchaji magari. Nasafiri na VOA Express kutoka hapa Washington, matangazo yanayokujia kupitia redio zetu shirika pamoja na mtandao wa voaswahili.com kila siku, kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa, kuanza saa kumi unusu jioni, saa za Afrika Mashariki ambazo ni sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Tuangalie kipengele cha barazani ambacho tumekuuliza wewe msikilizaji, je, ni sahihi kwa wabunge kuingilia masuala ya mahari hasa baada ya mbunge wa DRC kutaka kuweka vigezo vya kisheria kuhusu kiasi cha pesa kinachohitajika kulipwa kama mahari. Tusikilize kwanza maoni kwa njia ya simu na kisha tutasoma yale mlioleta kwa njia ya maandishi. Sawa sawa kabisa. Basi tuanze naye Stephen. Stephen Kahumba anasema, Kahumba yuko kule Afrika ya Kusini, ingawa yeye ni mzaliwa wa DRC. Hakusema DRC pande gani, lakini moja kwa moja. Stephen eh, karibu kwa barazani katika VOA Express. Hebu <laughs> eh, tueleze ni nini, ni hisia zako au maoni yako kuhusu swala hili? Eh, maoni yangu ni kwamba serikali kama itawezekana ikisaidia kwenye hilo swala la mahari, ilishakuwa tete kubwa sana asasa. Sisi mila yetu ya kiflero mimi, iflero sii ishakuwa shida hata kwa kuoa, kwa sababu inazaenda kuchumbia mtoto mwanamke, ukisikia tu kwamba yeye amesoma ni shida. Hata kama wee umesoma tu unakuta ni shida, fuatana na uwezo kwanza. Sisi ambao tunayo sisi DRC Ukimchukua huyo mtoto mwanamke ukifikia mambo wala mahari yataukatia elfu tatu, elfu nne, elfu mbili, elfu ya dola ya inakuta sasa, kupata hizo hela ni shida. Vijana wengi kwa sasa hawaoi tena kufatana na hiyo tatizo kwa hivyo, hivyo, hivyo, hivyo kauli yako ni kwamba wao wanaitisha pesa nyingi sana, kwa hivyo inabidi serikali iingilie kati, ndio wale ambao wanalipishwa mahari wasinyanyaswe. Si Cheru, yote hebu tusikie kauli yako kuhusu suala hili, naona limeleta utata kweli kweli. Je, serikali inafaa kuingilia kati mambo kuhusu mahari? E, kivyangu naweza sema sioni kama inafaa serikali iingilie kati. Kwa sababu niseme hivyo ni kwa sababu hayo ni maswala ambayo yanahusu familia mbili. Kwa hivyo makubaliano yao ndio itaweka kiwango cha mari ambacho itatozwa kwa yule kijana. So kwa hivyo serikali ikiwa itaingilia, hiyo ni kumaanisha ya kwamba wataweka kiwango fulani, na hiyo kiwango huenda itawadhulumu familia zilizo na mapato ya chini. Haya basi, naona maoni yako mengi na hapa mkononi. Naanza kusoma maoni kutoka kwa mpendwa Teofilo, yeye ya yameandika, swala la mahari si swala la serikali au mbunge, ni swala linalohusu pande mbili, muaji na yule anayeolewa. Pande zote zinakaa zinatakiwa kuweka mada mezani, hitimisho lipatikane. Serikali iache mambo mengine, si ya kuyajadili. Huyo mbunge aliyesema Je, ameoa au ana ndugu ambaye hajaoa? Maana unaweza kuta kuna mzigo upo sehemu, dau likawa kubwa. Haya, ni kuachia nambayo ya BMJ. Kwa upande wako una yapi? naona wengine pia wanachangia hapa kama huyu lak na Barongo anasema ni vizuri kabisa kwa sababu sisi vijana tunakuwa na miaka mingi e, pasipo kuwaoa ama kuoa. Ni vizuri wabunge watusaidie ili wanawake washuke bei <laughs> na sisi tupate nafasi ya kuoa. ka siku wa Butembo, Kivu Kaskazini mashariki mwa Kongo anasema yuko kule Bukavu wabunge wamefeli. Badala ya kuongelea maswala ya amani, wameanza kuongea maneno yasiyo na maana haya. E, kazi kwako Mkamiti. Kwa msikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa, unasikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Tupate burudani ya muziki kutoka kwake Benzima akishirikiana na Hart the Band katika kibao chao, anakuambia fresh Leo mzima akishirikiana na Hart the Band wow! kwa wimbo huo wao fresh, ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express kupitia radio wa shirika wetu ikiwemo huko Kenya, ni Sauti ya Mwananchi radio kule Nakuru, mwenedu radio huko Voi, sasa radio Bungoma huko Kenya, na kule Tanzania, Dodoma fm kule mjini Dodoma na Nuru fm ya Iringa. Ki FM ya Songea, Hits FM kule Zanzibar, Voice of Africa ya Korogwe eh, kwa DRC tunasikika kupitia radio RNA eneo la Baraka, radio Maniema namba one ya Kindu, radio rakoma ya Babugana na vilevile vile Bun bunagana kunradi na vilevile vile radio Malaika na radio dinamike zote zikipatikana kule Lubumbashi, DRC, life hd radio ya Kolwezi na vilevile vile radio Baraka iliyopo eneo la Baraka. Baada ya kusikiliza ukumbusho wa baadhi ya redio shirika zinazobeba matangazo ya VOA express eneo zima la Afrika mashariki na kati, hivi sasa anapata fursa ya kuingia Mombasa nchini Kenya. Katika kipengele cha hoja kwa hoja kilichoandaliwa na Josephat Kioko, anaangazia juu ya vyama vya kisiasa nchini humo vinavyoendelea na harakati za kuvunja miungano iliyobuniwa ili kusaidia wagombea fulani fulani kushinda urahisi na sasa sagumzo limeibuka nchini humo iwapo lazima kuunganisha vyama ili kupata rais anayefaa. Kwa majina anaitwa Frederico Chien. Kitu ambayo naweza sema ni kuwa muungano wa vyama pia zizina nguvu, mwanzo inaleta jamii pamoja naleta viongozi mbalimbali katika hizo jamii, kitu ambacho naweza anawezasema muungano unavunjwa kwa sababu ya mambo ya kila mmoja anapenda anataka kuwa yeye, au kuna ile ubinafsi, basi haimaanishi kuwa kuvunjwa kule ndio sasa ndio mwisho wa mtu, sasa kutaka kuwa rais au la, bado anafuata ile urafiki. Urafiki utaanza tena upya. Ah, mimi nimekataa. Mimi naona mtu mzuri ni mtu mzuri, si lazima aungane na vyama kibao kwa mfano tuliona MP wa Wanyali alisimama na independent na kachaguliwa. Kwa hivyo mtu mzuri ni mtu mzuri. Muungano unaleta mambo madogo madogo, mtu yuwaona ye ndio yafaa, lakini fulani yafai naona lakini mtu mzuri ni mtu mzuri, si lazima muungane maanake wata ukisema kuwa umesimama, so hiyo lazima upewe backup na vyama vingine a watu wengine binafsi, ndi uweze kupita uweze kujifanyia wewe jambo kiwe peke yako na uweze kushinda ujuhu. So mimi hapa sikubaliani na yeye. Tumeona mifano kutoka ODM mtu mmoja tu amejenga barabara, amenua watu ndani ya serikali pale wako. Mimi naona muungano haifai, afadhali mtu ajisimamie binafsi afanye maendeleo binafsi eee. Mwananchi ya kweli anaweza kupenda mjini mtu jinsi alivyo, lakini muungano muungano wa vyama especially upande wa urais lazima huwe na muungano ndio, ili kisudi mweze kutengeza serikali au ah, ndio kwa sababu kuwa tutoe ile ile ukabila. Maanake pia sasa lazima tukubaliane kuwa hapa Kenya siasa ambazo zinaenda zinaenda na ukabila, na kwa sababu zinapelekwa na ukabila, ndio maana kuna vikundi au coalition kila mara kila mara, kisudi mtu ajue mgoa wake ni gani aweza kupitisha hapa Kenya. Hiyo ni urongo kabisa. Mimi napinga uchaguzi iliyopita batuan, kulikuwa na watu si ambao tulikuwa watu wajui, ila hali kuna wengine wanategemea backup, vyalalamika viongozi ambao wako sahii. Mimi naona kila mmoja pale yuko na ubinafsi kwa usiasa, pia kuna ubinafsi. Ndio kwa maana mimi nasema afadhali mtu afe peke yake. Kama koo kuna, kuna ubinafsi basi, watu wangeoko waitani, watu wangekuja kwa mazungumzo kuwa njio tufanye kazi watu wangetaka kusema kuwa tunataka urafiki upya. Binafsi pengine ni wewe, roho yako we mwenyewe unaona kuwa watu wafanye kazi kivyako, na hiyo ndo naweza sema kuwa hautapita. Hii ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Mambo ni mengi kweli kweli. Haya basi, tuangalie yale yanayoendelea kwenye mitandao ya kijamii duniani, lakini kuna baadhi ambayo yanavuma mno kuliko mengine. Tunaye BMJ Murithi kutujuza kuhusiana na yavumayo mitandaoni. Barabara kabisa, ikiwa ni Jumatatu, weekend huwa iko na mambo mengi hasa kwenye mitandao ya kijamii na ni mengi sana yanavuma hii leo, tukianzia huko Tanzania ambako <laughs> wakati baada ya wanawake wanaogopa kuonyesha watoto kwa madai kwamba wataharibu muonekano wa hali yao ya urembo, hali inakuwa ni tofauti sana kwa wakili Anastasia Muro. Hili ni uh, hii ni story ambayo Uh, imeandikwa na gazeti la Mwananchi eh, na ambapo wanaeleza kwamba Anastasia Muro mwenye umri wa miaka thelathini na mitatu ameweka nadhiri ya kunyonyesha watoto wake kwa miezi sita bila kuwapa chochote, huku akiwa ameanza kukamua ma maziwa yake na kuweka kwa pakiti. Ili si jambo la kawaida msikilizaji, ambapo inaelezwa kwamba tangu waanze kukamua maziwa yake miezi miwili iliyopita ameshahifadhi kufikia sasa pakiti mia mbili za maziwa zenye ujazo wa mililita takriban mia moja ambayo ni sawa na lita arobaini, yani wanaeleza kwamba ni sawa kabisa na ndoo kubwa mbili za maji e, ukitafakari hayo basi e, kwamba ni kama ndoo mbili za maji na hayo ni maziwa kutoka kwa mama. Sasa swala hili limeibua mzungumzo kubwa sana kwenye mitandao ya kijamii. E, na nitasoma machache wanayoyaeleza huyu Mustafa Muhamide anasema. Mustafa Muhamide anaeleza, anasema hivi, huu ni mfano mwema kwa mama kama huyu ambaye haogopi kusema ukweli wa mambo e, wasichana wa siku hizi, anaeleza hawataki, kunyonyesha watoto wasi ili wasiharibu e, mwonekano wa, wa urembo wao wa miili yao na huyu naye josketi josketi Josketi mwandhahwilo anasema, uh, yuko kule nchini Kenya anasema hivi, uh, ni suala ambalo linahitaji kupewa muhimu mkubwa, ili wengine wajifunze kutoka kwa huyu ambayo baadaye, manake maziwa <laughs> anasema maziwa, amekuwa ni hali sana kwenye duka maziwa ya ng'ombe manake, na pia anaendelea kusema kwamba haiwezekani kwamba mtu akawa anasubiri tu maziwa ya ng'ombe wakati yeye ana maziwa anaweza kumpatia mtoto um, na akawa kwamba amepata, um, rutuba, amerutubishwa um, vya kutosha basi ndivyo inavyozungumzwa. Ni swala linavuma sana kwenye mitandao ya kijamii. Naona muda hapa kwenye studio unanipa kisogo, msikilizaji, basi mimi nikomee hapo. Kwa niaba ya wenzangu wote wanaofanikisha matangazo haya, mwelekezi anaitwa Aida Isa, na vilevile na, na, na vile, e, tuko naye hapa Mkamiti Kibayasi aliyesimamia matangazo haya. Siwezi kumsahau, ni Hadija Riami. Jina langu ni BMJ. Tuonane wakati mwingine, panapo majaliwa.