Hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA kutoka Washington DC. Nikiwa nimekushajaa tele kama pishi la mchele langu jina Sunday Shomari, na leo ni Jumatano Julai 28 mwaka 2021, karibuni kwenye matangazo haya na mimi ni BMJ Mridhi nikiwakaribisha wasikilizaji wetu mnaotusikiliza hivi sasa kupitia redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na Afrika ya Kati na Maziwa Makuu kwa jumla, pamoja pia na mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Twende pamoja tukimulika mambo mbalimbali, ikiwa mbali ni pamoja na yanayovuma mitandaoni, teknolojia na vilevile vile mengine mengi ambayo tutakujuza hivi punde. Naam, vilevile tutakuwa na, vile, na swali la leo, burudani ya muziki bila kusahau yanayojiri maeneo mbalimbali. Msikilizaji kule Tokyo, tutaangalia mambo yako namna gani. Lakini basi bila kupoteza wakati, tuanzie jini Dar es Salaam. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Samia Suluhu Hassan leo ameongoza viongozi na watu wa makundi mbalimbali mbali kupata chanjo ya COVID-19 baada ya chanjo hiyo kuwasili nchini humo hivi karibuni. Naona mwandishi wetu Dina Chaali yupo tayari kabisa kutupa taarifa mambo yanavyokujiri huko Dar es Salaam. Kabla ya kupata chanjo hiyo Rais Samia Suluhu Hassan aliwasihi Watanzania kuwa chanjo hiyo ni salama, watumie hiari yao kwenda kupata kulingana na utaratibu utakaowekwa, huku akisisitiza kwamba serikali inafanya utaratibu wa kuingiza chanjo hiyo zaidi, ili Watanzania wanaohitaji kwa hiari waweze kuipata. Rais Samia Suluhu Hassan amesema, ameonyesha mfano wa kupata chanjo ili kuwaonyesha Watanzania dhamira yake ya dhati katika kukabiliana na ugonjwa huu wa covid-19 na kuwaondoa hofu wananchi kwa kuwa, kuwa, kuwa chanjo hiyo imetathminiwa na na wataalamu wa afya na wanasayansi. Nisingejitoa wa mwenyewe nikajipeleka kwenye kifo, nikajipeleka kwenye hatari, nikijua kwamba nina majukumu yote haya yananitegemea, nategemewa kama mama, kama bibi, kama mke, kama rais, kama amiri jeshi mkuu. Lakini nimetoka kuonyesha umma wanaonifuata nyuma, na nikijua kwamba kama rais ni mchungaji, kwayo niwaambie, tuchanjo ni imani kwa wale wenye imani potofu basi, wizara na wasanii wetu, vyombo vya habari, mfanye kazi ya kuwaeleza watu muhimu wa chanjo. Lakini kwa wale wa hiari tutahakikisha kwamba uh, nchi yetu inapata idadi ya kutosha ya chanjo ili watu waendelee kuchanja. Baadhi ya viongozi waliyopata chanjo hiyo baada ya Rais Samia ni Waziri Mkuu Kasim Majaliwa, Jaji Mkuu Profesa Ibrahim Hamis Juma, Waziri wa Afya, maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Dkt Doroth Gwajima, Waziri Mkuu Mstaafu Mizengo Pinda na mkewe, wakuu wa vyombo vya ulinzi na usalama, viongozi wa dini, waandishi wa habari na makundi mengine ya kijamii yaliyohudhuria tukio hilo. Dina Chahali, Dar es Salaam. Nam moja kwa moja, tuelekee sasa kule Tokyo, Japan, tuone ni nini eh, kinajiri katika michuano ya Olimpiki. Sandey Shomari naona yuko standby tayari kabisa kukueleza ni nini, amekuwa akifuatilia yote yanayoendelea katika uh, michezo hiyo, hususan kuangazia ni uh, nini kimeendelea uh, kwa nchi zinazowakilishwa kule kutoka bara la Afrika. Kazi kwako Sunday. Nam moja kwa moja basi tukaelekea kwenye michuano ya Olympic kule Japan. Ni katika upande wa kuogelea, Afrika Kusini ilipata medali yake ya pili ya fedha katika michuano hiyo siku ya Jumanne pale mwogeleaji wake Shon Meika Tajana aliposhika nafasi ya pili nyuma ya mshindi medali ya dhahabu Lydia Jacoby wa Marekani katika fainali ya wanawake ya mita mia moja. Naye Katie Lediki alitoa medali ya dhahabu kwa upande wa wanawake kuogelea mita mia tano kwa Marekani. Wakati mchezaji mashuhuri wa Marekani Simone Biles aliyechukua mda dhahabu huko Rio amejitoa katika michuano hiyo ya Olimpic akielezea matatizo ya afya ya akili na kwamba asingeweza kuendelea, akaiangusha timu yake. Wakati huo huo, timu ya jimnastiki ya wasichana ya Marekani imechukua medali ya fedha kwenye michuano hiyo. Nikiangalia upande wa mpira wa kikapu wanawake, timu ya Nigeria ilianza kampeni yao ya olimpiki kwa kupoteza mchezo wao kwa seti 81 kwa 72 dhidi ya Marekani katika mechi ya ufunguzi upande wa wanawake, kundi B siku ya Jumanne. Timu hiyo ya Nigeria ya D Tigers katika mechi ijayo itakumbana na Ufaransa siku ya Jumaa tarehe 30 Julai. Kwa upande wa soka wa wanawake, wawakilishi pekee wa Afrika Zambia wamejitoa kwenye mashindano hayo, wametolewa kwenye mashindano hayo baada ya kupoteza mchezo wa pili kwa kufungwa bao moja kwa bila dhidi ya Brazil siku ya Jumanne. E, itakumbuka kwamba Zambia ilipata kipigo kinene cha bao kumi kwa tatu ilipomenyana na Uholanzi kwenye mechi yake ya kwanza, na baadaye ikatoka sare ya bao nne kwa nne ilipocheza na China. Kwa hivyo basi, imemaliza michezo yake katika kundi b ikiwa inashika mkia na kuondolewa Haya, tukija kwenye upande wa taekwondo kule, ni michuano ya wanaume. Ivory Coast ilipata mshangao mkubwa baada ya Cheick Sallah Cisse aliyekuwa bingwa wa Olympic kushindwa na Ashraf Mahbubi wa Moroko katika kitengo cha chini ya kilo 80. Hii ni kwa upande wa wanaume. Naye Mohamed Khalil Jendubi wa Tunisia mwenye umri wa miaka 19 tu alijipatia medali ya fedha, lakini baada ya kupigwa kwenye fainali na Vito Dell'Aquila wa Italia. Tunisia sasa ina medali mbili baada ya Ahmed Ayubu Hafnui kushangaza dunia kwa medali ya dhahabu kwenye upande wa kuogelea mita 400. Tujiokia upande wa judo, Mfaransa mwenye asili ya Togo Claris Abegnegu alinyakua medali dhahabu katika uzito wa kilo 63 akiwa tayari bingwa mara tano wa ulimwengu na mara tano kule Ulaya. Anegnugu alimshinda Mslovenia Tina Trenjak ambaye alimpiga ah, kwenye fainali Olympic ya mwaka elfu mbili na kumi na sita huko Rio de Janeiro. Basi kutoka hapa, hayo ndio yanayojiri katika upande wa Olympic. Kwako kwa msikilizaji unayejiunga nasi sasa hivi, unasikiliza VOA Express ya kupitia redio zetu shirika huko Kenya na vilevile vile, ikiwa ni pamoja na Mwananchi Redio eneo la Nakuru, na sio Kenya peke yake, tuko pia katika nchi zingine, lakini katika nchi ya Kenya, Mwenedu Redio Voi na vilevile vile sasa redio ya Bungoma. Kule Tanzania ni 255 Global Radio, Storm FM kule Geita Hits FM ya Zanzibar, TKFM kule Tanga na kule DRC tunasikika kupitia redio Racom eh, huko Bunagana, redio Maniema namba 1 ya Kindu, redio Malaika na vilevile redio Dinamik, zote zikipatikana kule Lubumbashi DRC, live hd redio ya Kolwezi na redio Communica environmental the ekaya Banyonga. Haya, na pia kwenye mtandao wetu wa voswahili.com, kama nilivyokuambia hapo mwanzo. Nam moja kwa moja, basi tupate habari za dunia hivi sasa ikisomwa kwako na BMJ Muridhi. White House inafikiria kuwataka wafanyakazi wake wa serikali kuu kuonyesha kuwa wamepatiwa chanjo dhidi ya virusi vya korona au vinginevyo wakubali kupimwa kila mara na kuvaa barakoa wakati wote bila ya kujali hali ya virusi ilivyo katika eneo lake. Ni mabadiliko makubwa sana katika sera, huku White House ikikiri kuhusu ongezeko la wasiwasi kuhusiana na kusambaa kwa maambukizi zaidi ya virusi vya Delta hatua ya kuwataka wapatiwe chanjo wafanyakazi wa serikali kuu, njia moja ambayo inafikiriwa na utawala wa Biden. White House inatarajiwa kutangaza maamuzi ya mwisho baada ya kukamilisha tathmini ya sera baadaye wiki hii. kwa mujibu wa tathmini kutoka ofisi ya utawala wa bajeti ya serikali kuu, mwaka wa 2020 kulikuwa na zaidi ya wafanyakazi milioni 4.2 wa serikali kuu kote nchini, wakiwemo wale ambao wako katika jeshi. Vibarua 18 wahamiaji waliokuwa wamelala kwenye barabara kuu kaskazini mwa India baada ya basi lao kuharibika wamefariki baada ya kugongwa na gari jingine, polisi wamesema hii leo Jumatano. Vibarua wengine 19 walijeruhiwa katika ajali hiyo iliyotokea katika jimbo la Uttar Pradesh. Afisa mwandamizi wa polisi amewaambia waandishi wa habari, wengi wa abiria walikuwa wanarejea nyumbani katika jimbo la mashariki la Biha baada ya kufanya kazi katika majimbo ya Pujab na Hariana. Abiria waliotoka kwenye basi hilo baada ya shafti yake kuharibika na hivyo waliamua kulala karibu na basi hilo, Ndipo gari hilo kubwa lilipoligonga basi hilo kwa nyuma. Wafanyakazi wa uokoaji walifanikiwa kuipata baadhi ya miili ya wafanyakazi hao iliyokuwa chini ya basi hilo la ghorofa. Takriban watu 150,000 wanafariki kila mwaka katika ajali za barabarani nchini India kwa mujibu wa takwimu za serikali. Idara ya mahakama ya Tunisia imeanza uchunguzi kwa vyama vitatu vya vya kisiasa pamoja na kile cha Ennahda kwa tuhuma za kupokea fedha za kigeni wakati wa kampeni za uchaguzi za mwaka wa elfu mbili kumi na tisa. Chanzo cha mahakama kimeliambia shirika la habari la Reuters. Uchunguzi ulifunguliwa tarehe kumi na nne mwezi huu kabla ya rais Kaisi Sayid kumfuta kazi waziri mkuu na kusitisha shughuli za bunge katika hatua ambayo pande zote zinazohusika zimeitaja kama ya mapinduzi. Ingawa uchunguzi hauonekani kama unahusiana moja kwa moja na vitendo vya rais Sayid, mahakama ya Tunisia ilizungumzia uchunguzi huo juzi Jumatatu na kusisitiza kwamba inaendelea kuwa huru hali ambayo inaweka shinikizo zaidi kwa wapinzani wakuu wa rais Ennahda, chama cha Kiislamu chenye msimamo wa wastani, na kile cha mwekezaji mkubwa katika sekta ya mawasiliano Nabil Karui wa Tunisia cha The Heart of Tunisia. Ni vyama viwili vikubwa katika bunge lililogawanyika lililochaguliwa mwezi Septemba mwaka 2019 Chama kidogo cha Aih Tunis pia kinachunguzwa. wanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Jumaa, kuanzia kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Pia tunasikika kupitia mtandao wetu wa VOA Swahilicom. Basi moja kwa moja tuangalie kwenye kipengele cha barazani. Leo tunazungumzia, je, uko tayari kufunga ndoa na mwenza aliyechaguliwa na wazazi wako? Mambo ni mengi kwelikweli. Watu wamejibu kwenye mitandao, watu wamejibu kwenye Facebook. Tuwasikilize kwanza wale waliojibu kwa njia ya simu, alafu telekea kwenye facebook maoni. E, kwa majina anaitwa Hani Sauli, natokea Dar es Salaam Tanzania. Kwa maoni yangu, kama nikichaguliwa mchumba na mzazi wangu na, na kubali. kama nitakuwa, ame m ame, ame, mwenyewe mzazi amehakikisha kwamba huyu ameendana na nini na mini, ntapoona huyu anamifaa ntakubali tu, sitakataa. na pengine wengi wamekuwa wakisema kwamba wana wasiwasi mzazi akimchagulia anaweza simpate yule anayemtaka yeye. Wewe una, unasemaje kuhusu watu wanaosema hivyo? kwa upande huo kuchaguliwa ni sawa, nakubali kuchaguliwa, lakini mi mwenyewe ntaangalia, je, huyu ananifaa? huyu tutaendana naye? kama sijalizia basi, lakini kama nimelizia nakubali. na, na huoni kama itakuwa shida yoyote mbele ya safari? Hapana, kama moyo wangu umelizia, shida. Kila mtu anasikiliza moyo wake unachokisema kama umeridhia, unaridhia. Kama ujaridhia, basi, kwa sababu huwezi kuishi na mtu ambaye wewe mwenyewe wako hujaridhia. Kutoka so, maeneo ya Kwale. Na kweli swali hilo niliweza kulipata vizuri, nikalielewa vizuri sana. Na kusema kweli, kwa upande wangu mimi, ni ngumu, ni ngumu sana kuchaguliwa mpenzi na wazazi, kwa sababu eh, wanaweza kuletea mtu ambaye pengine nafsi yako hairidhiki, hawezi hai, ku, kuridhika na pengine vile vigezo ambavyo unavitafuta kwa mtoto wakike fulani pengine huyo mwanamke anaweza kuwa hako navyo. Kwa hivyo mimi kwangu naona si vizuri kabisa, hata siwezi yani, kwa wa upande wangu siwezi. Asante sana. Basi kwa upande wa waliotoa kwa njia ya simu, tuangalie upande wa maoni yenu kwenye Facebook. Naanza naye hapa, Nasra Hemedi anasema, labda mie niongezee, ni kweli kila mtu ana vigezo vyake anapochagua mwenza wa kuishi naye lakini kwa kuwa sisi ni binadamu sio wakamilifu, inawezekana tukatokea kufanya chaguo ambalo wazazi wakaona si chaguo stahiki, na wakakuonyesha chaguo ambalo linakufaa. Sasa kwa nini wakatalea wazazi wako? Kumbuka wameona jua kabla yetu. Bila shaka, naye Dumldn akitoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo anasema, kwa nini mimi siwezi hata kukubali, kwa sababu kila mtu ana haki yake ya kufanya chaguo lake wanafanya chaguo kwako, mara ghafla fujo zikatokea, au mkakosana na mwenzi wako. Sasa je, utawalaumu wazazi wako kwa chaguo baya au utafanya nini? Haya, nami kwa upande wangu nasoma maoni kutoka kwa Demitras Wobert, anasema baada ya kuchaguliwa lazima nimchunguze kama hanifai, e, ni mkatae mbele yao <laughs> haya. Naye huyu kimambo hana anasema, yuko Arusha, Tanzania. kwa sasa, hali ni mbaya katika sekta ya mahusiano jamani, ni bora kuchaguliwa. Maugando Ramaze amesema, nimefunga ndoa tarehe kumi na saba mwezi wa kwanza elfu mbili na tano. Anapatiana deti kamili kabisa wakati alimuoa mpenzi wake, na anasema mpaka leo hii tunaishi kwa mustarehe na tuna watoto wanne na mchumba alikuwa ni chaguo la wazazi wangu. Ndiye huyo Maugado Ramaz, anasema mambo ni safi kwake. Asante sana. Basi BMJ, wasikilizaji wote, naona wamekuwa na maoni mseto hapa kuhusiana na swala hili la barazani, lakini hayo ndio mambo ya VO Express moja kwa moja. Basi umewakatia ule wakati wa kusema nini, tunasema bila muziki hujasukuma gurudumu la Expressi. Basi moja kwa moja kule kutoka nchini Kenya. Sasa basi, ni wakati wa kupata masuala ya teknolojia. Kituo cha data kiitwacho Ubunifu Senta nchini Kenya, katika mji wa teknolojia maarufu kama Konza Techno City, ambao ujenzi wake bado unaendelea, kimefunguliwa rasmi. Ujenzi wa mji huo ulio nje kidogo ya mji mkuu Nairobi ulianza tena mapema mwaka huu baada ya kusitishwa kwa miezi kadhaa kwa sababu ya janga la korona. utakapokamilika mji huu wa teknolojia wa Konza utagharimu dola za Marekani bilioni 14.5. Ni mpishe mwenzangu BMJ Muridhi atusimulie zaidi. Baada ya takriban mwaka mmoja wa hali ya sintofahamu kuhusu mstakabali wa moja ya miradi mikubwa zaidi barani Afrika, Konza Techno City ambao pia umepewa jina la Silicon Savana, hatimaye ujenzi wake ulianza tena mapema mwaka huu na jengo kuu la kuratibu mradi huu tayari limekamilika. Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta alikuwa mmoja wa wageni walioalikwa kwenye hafla ya uzinduzi wa jengo hilo na pia ufunguzi wa kituo cha kisasa cha deta ambacho tayari kimeanza kutumika. Mradi huu wenye thamani ya dola za kimarekani milioni 14 unusu upo chini ya mpango wa wizara ya habari na mawasiliano na unatarajiwa kujumuisha bustani makazi na majengo ya kibiashara na kijamii na ni mradi katika ruwaza ya maendeleo ya kenya kufikia mwaka wa 2030 kwa mujibu wa serikali unalenga kuimarisha maisha kwa taifa nzima na kulifanya kuwa na ushindani duniani ifikapo mwaka huo wa 2030 Mji huo unatarajiwa kutegemea sana teknolojia ya kisasa hususan ile ya habari na mawasiliano na umevutia wawekezaji mbali mbali wa kimataifa. Kenyatta aliahidi kurejea wiki chache zijazo kuzindua kituo cha sayansi na teknolojia ambacho alisema kitakuwa cha kipekee. Mradi huu utakuwa mfano ambao mstakabala wa Kenya utajengwa. Safari ya Kenya kuelekea kuwa nchi iliyostawi kiviwanda na, na kipato cha wastani inaelekea kwenye mkondo wake, na ninaamini kwa dhati kwamba tuko karibu kushuhudia mabadiliko makubwa. Wakati mradi huu ulizinduliwa mnamo mwaka wa elfu mbili kumi na tatu, ilielezwa kwamba ungechukua takriban miaka ishirini kukamilika na kwamba ungebadili sura ya Kenya kuwa kitovu cha kwanza barani Afrika cha teknolojia ya habari na mawasiliano. Kenyatta ameeleza kwamba ujenzi wa mji wa Konza City utasaidia kuimarisha uchumi wa Kenya kwa kiasi kikubwa, ukinuia kuendeleza viwanda vya huduma ya teknolojia na mfumo wa kupata biashara kutoka nchi za nje. Bwawa kubwa linaloendelea kujengwa karibu na mji wa Konza Tekno liitwalo Thwake linatarajiwa kuwa chanzo cha maji cha mradi huo, ambao awali wadadisi walieleza wasiwasi wa uthabiti wake kutokana na ukweli kwamba uko katika eneo ambalo mara kwa mara hukumbwa na kiangazi, pamoja na kutengewa kiasi kikubwa cha fedha katika makadirio ya mwaka huu ya matumizi ya fedha za serikali. Mradi huo pia unategemea pakubwa ufadhili wa taasisi za kimataifa. Kivutha Kibwana ni gavana wa moja ya majimbo matatu yatakayofaidika pakubwa na mradi huo. Tumeelezwa hata hela zimetengwa, tunaendelea vizuri na hata nilipata nafasi, uh, wakati tulienda Korea, uh, nikiwa nimetumwa na serikali yako, uh, kwenda pia kutafuta pesa huko, na tunajua kwamba This is a success. Serikali ya Kenya inaeleza kwamba utakapokamilika mji wa Konza Techno City unatarajiwa kutoa nafasi zaidi ya laki moja za ajira hususan kwa vijana ambao watakuwa wamesomea au wanasomea taaluma zinazohusiana na sayansi na teknolojia kufikia mwaka huo wa 2030. Aidha, wachambuzi wanakadiria kwamba mji huu utaimarisha ukuaji wa pato la jumla la nchi kwa takribani asilimia kumi katika kipindi cha miaka kumi. Asante sana BMJ Muridhi. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa jikuu la Marekani, Washington DC na sasa umewadia ule wakati wa kuchambua yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Namwona Sandi Shomari. Sandi, tuko dawe throughout kwenye show hii leo, naona uko tayari kabisa kutujuza ni nini kinaendelea kwenye mitandao Sandi. Haya basi, tukiangalia na wajiri kwenye mitandao mbalimbali, Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko, moja kwa moja ni habari ya chanjo, chanjo, chanjo kule nchini Tanzania, ambapo hii leo amepokea chanjo ya Johnson Johnson chini humo, iliyotoka kwenye mpango wa COVAX hapa Marekani. Na picha ipo ya rais wa nchi hiyo Samia Suluhu Hassan akisema ah, amekwenda moja kwa moja kupiga chanjo, kuwapa mfano wa Tanzania kwamba chanjo hiyo ni salama, na alitoa kauli kwamba yeye ni mama, hali kadhalika ni raisi na vilevile vile vile ni amiri jeshi mkuu wa majeshi ya Tanzania, bibi na pia mke, hivyo asingejipeleka mwenyewe kwenye kifo, licha ya kuwa na majukumu mengi kwenye taifa k kwa. Anasema kwamba amejidhirisha kupitia wanasayansi wa Tanzania na wanasayansi wengine wa duniani kwamba chanjo hiyo ipo salama halikadhalika iko kwenye YouTube ikionekana. Halikadhalika pia iko picha ya waziri mkuu wa Tanzania Kasim Majaliwa, yeye pia naye akisema kwamba amekwenda kwa, ame, kwa hiari yake kuchukua chanjo na kuwahimiza Watanzania kujitokeza kupata chanjo hiyo. Habari nyingine inayotambaa kwenye mitandao ya kijamii ni huko nchini Tanzania, ya msemaji aliyekuwa msemaji wa klabu hiyo Haji Manara, kwamba sasa ametangaza rasmi kwamba bodi ya wakurugenzi ya klabu hiyo imeridhia matakwa ya Haji Manara ya kuto kuendelea kuhudumu kwenye nafasi ya msemaji wa klabu hiyo na kwamba bodi hiyo inamshukuru Haji Manara. E, huyu ni msemaji wa klabu ya Simba ambaye anajulikana kwa bashasha nyingi sana, na mtu mwenye mbwembwe mbwe nyingi kwelikweli kweli katika masuala ya usemaji. Sasa basi klabu hiyo imetangaza kwamba imemteua Ezekiel Kamwaga kuwa kaimu mkuu wa idara ya habari na mawasiliano ya klabu hiyo kwa kipindi cha miezi miwili. Na huko Kenya ni habari za Covid, ambapo inazungumzwa gavana wa eh, Kitui Charity Ngilu anapata matibabu huko Nairobi Hospital baada ya kukutwa na Covid 19. Na vilevile wanasema kwamba eh, bunge la kaunti inafikiria kufunga hivi sasa kutokana na maongezeko ya maambukizi ya Covid 19, hali eh, inaonekana si hali katika maeneo hayo na watu wake basi wakisema kwamba gavana Ngilu inawezekana alipata hali hiyo baada ya kusafiri kwenda Mombasa kwa treni, na vilevile vile weza kukutana na kuongea na watu wengi, na kwa kwenye mikutano ambayo ni mirefu e, kwa siku kadhaa pale. Hayo ndio yanayozungumzwa huko vilevile. Vile kuna picha ya rais Uhuru Kenyatta ambaye amesafiri kuelekea kule Uingereza kama tunaofahamu, kwenye ziara yake kule ambako amekwenda kuhudhuria mkutano wa wekezaji huko Uingereza na inasemekana vilevile eh, baada ya mkutano huo amesaini makubaliano ya miaka mitano ya mashirikiano ya kiulinzi e, kupambana na hali ya usalama au vitisho vinavyoenewa katika eneo la Afrika ya Mashariki. unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ukiwa nami BMJ Mridhi na mwenzangu Sandi Shomari. Tukiwa basi, tuna muda unakimbia hivyo tuangalie yale maoni yako wewe msikilizaji uliotuandikia kwenye swali letu tulioweka kwenye Facebook. Tumesema, je, kutokana na Rais Samia Suluhu wa Tanzania kuongoza zoezi la chanjo nchini humo, je utapokea chanjo yako? Kwako BMJ naanza na majibu ya Adinani Hamisi kutoka Tanga, Lushoto, binafsi sipo tayari kwa hilo, anasema. Malikwisha Alex Kambale anasema yuko kule kiwanja Rushuru, mimi na washauri wa Tanzania wasimame kwa bidii kuunga mkono rais wao, tusimame tupokee chanjo. Naam, basi kwa upande wangu na ujumbe wake Celestini Kajuna toka Bukoba, Kagera, Tanzania, anasema nitapokea kwa sababu sio mara ya kwanza kupokea chanjo kutoka nje ya nchi. Sawa kabisa, Brighton j Johnson naye anasema si chanji hata kwa dawa. Naye Neema Mbulusi anasema mimi sitaki, kwanza si lazima. Sawa kabisa, Sandi Shomari, lakini kama ulivyosema muda unakimbia sana. Hivyo basi, VOA Express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi amekuwa ni Aida Isa, msimamizi Hadija uh, riami hapa studio, nimeshirikiana naye Sande Shomari. Mimi ni BMJ Mridhi, nawatakia siku njema popote mlipo. Uh, basi sisi tukisalia hapa Marekani, Washington DC, tutaonana siku nyingine ne patapo majaliwa.