Hivi sasa ni saa nane kamili mchana kwa saa za hapa Washington DC. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Hizi ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Wakuu wa usalama nchini Afrika Kusini wametoa wito wa kusitishwa ghasia baada ya watu zaidi ya mia moja kukamatwa jana Jumanne kuhusiana na uporaji baada ya ghasia ya kuzuka kufuatia kufungwa jela kwa miezi kumi na mitano rais wa zamani wa Afrika Kusini jacob Zuma. Waziri anayehusika na masuala ya polisi nchini humo Beki Sele alisema vikosi vya usalama havitakubali kile alichokiita kejeli kwa serikali yetu ya kidemokrasia na wataongeza juhudi maradufu kukomesha ghasia hizo. Hakuna hali yoyote ya, ya kutokuwa na furaha au ya masuala binafsi yanayompa mtu yeyote haki ya kupora, kuharibu na kufanya apendavyo na kuvunja sheria. Tunatoa wito kwa jamii kujizuia katika kushughulikia hali hiyo na juu ya yote kuhakikisha kuwa raia wasio na hatia hawaumizwi. Tunazidi kuwasihi watu wote kukataa wito wote wa vurugu na kufanya iwe vigumu kuitawala nchi Wakati uporaji ulipoanza katika mji mkuu wa kiuchumi wa Johannesburg na jimbo la kusini mashariki la KwaZulu Natal, upinzani mkuu wa Afrika Kusini uliwashutumu watu wenye msimamo mkali kwa kusababisha machafuko. Serikali ya Cuba ilisema Jumanne kwamba mtu mmoja amekufa katika maandamano yanayoipinga serikali, wakati makundi ya kutetea haki yakisema mamlaka imewakamata zaidi ya watu mia moja. Serikali ilisema mwanaume mwenye umri wa miaka thelathini na sita alikufa Jumatatu wakati wa mapambano kati ya waandamanaji pamoja na polisi huko Arroyo Naranjo, nje kidogo ya mji wa Havana. Mji mkuu wa Cuba ulishuhudia idadi kubwa ya polisi Jumanne, siku mbili baada ya waandamanaji katika eneo hilo pamoja na maeneo mengine nchini humo kufanya maandamano makubwa dhidi ya serikali katika muda wa miongo kadhaa. Waandamanaji walieleza kusikitishwa kwao kutokana na uhaba wa chakula, ongezeko la bei, kukatika kwa umeme na majibu ya serikali kwa janga la virusi vya korona. Vyombo vya habari vya serikali ya Cuba vilisema Jumanne kwamba kiongozi wa zamani nchini humo Raul Castro alikutana Jumapili na Rais Miguel Diaz Canel na uongozi wote wa chama tawala cha Kikomunisti ili kujadili maandamano hayo. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa Washington DC. Wakazi wa Sydney, Australia, wataendelea kukaa nyumbani wakishuhudia kufungwa kwa shughuli mbalimbali za umma kwa wiki nyingine mbili, wakati maafisa wakiendelea kukabiliana katika kuzuia ongezeko la mlipuko aina mpya ya virusi vya Delta vya covid-19. Kufungwa kwa shughuli mbalimbali za kijamii kwa mara ya kwanza ilishuhudiwa Juni ishirini na sita baada ya dereva wa gari aina ya limosin kwenye uwanja wa ndege wa Sydney ambaye aliwasafirisha wafanyakazi wa anga wa kimataifa alipopimwa na kukutwa ana aina mpya ya kirusi cha korona. Zaidi ya watu mia nane tangu wakati huo wameambukizwa pamoja na maambukizi tisini na saba mapya yaliyoripotiwa Jumatatu. Watu wawili wamekufa katika mlipuko wa hivi sasa. Daima inaumiza kusema hivi, lakini tunahitaji kuongeza muda wa kufungwa shughuli za kijamii kwa angalau wiki mbili zaidi, waziri mkuu wa jimbo la New South Wales Gladys Berejikini alisema Jumatano huko Sydney, mji mkuu wa jimbo. Marekani inashuhudia ongezeko la maambukizi mapya ya COVID-19 kwa sababu ya mchanganyiko wa maambukizi ya aina mpya ya kirusi cha korona cha Delta na kushuka kwa viwango vya chanjo katika majimbo kadhaa. Miongoni mwa darzeni za majimbo ambayo yanaripotiwa ongezeko la maambukizi mapya ya COVID-19 ni jimbo la Missouri ambalo lina kiwango cha chini kabisa cha utoaji chanjo katika taifa. Mwisho wa habari za dunia kutoka hapa Washington DC. Msomaji wako nilikuwa mimi Mkamiti Kibayasi. undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika matangazo ya Kwa Undani tutaangazia shauri linaloendelea hapa Marekani la kutaka mswada wa sheria kuhusu haki za wapiga kura e, kupitishwa katika bunge la Marekani, hatua ambayo vilevile inasukumwa na rais wa taifa la Marekani uh, Joe Biden na mswada huo umekuja ikiwa ni mara baada ya kumalizika kwa ule uchaguzi uliomwondoa madarakani aliyekuwa, uh, rais wa Marekani Donald Trump. Na katika sehemu ya pili tutaangazia kisa cha mwanamke mmoja, afisa wa polisi nchini Kenya, ambaye anashutumiwa kwa kufanya mauaji ya wanaume eh, tofauti tofauti. Ninayekukaribisha katika matangazo haya mimi jina langu ni Idi Ligongo, na ninakusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo haya ya kwa undani kwa siku hii ya leo. Nam, kwa undani tunaanzia hapa Marekani ambapo Rais Joe Biden alikuwa katika jiji la Philadelphia siku ya Jumanne usiku kuhimiza kuwa a, kuidhinishwa kwa muswada wa sheria kuhusu haki za upigaji kura ambao umekwama bungeni. Alichukua hatua hiyo wakati mabunge ya majimbo yanayodhibitiwa na wa Republican wanapitisha sheria za kubana masharti ya upigaji kura kwenye majimbo yao. Hata hivyo, rais Biden hakufahamu namna ya kupambana na juhudi hizo za wa Republican. Kwanza tusikilize uh, ripoti hii ya mwanahabari wetu Abdu Shakur Abud uh, anayeangazia suala hili katika ripoti ya mwandishi wa VOA Patsy Wida Kuswara. Filadelfia, mji katika jimbo la Pennsylvania, ndiko kulikozaliwa demokrasia ya Marekani, mji wenye kengele ya uhuru inayomulika mahala tangazo la uhuru lililotolewa na hapo ndipo rais Biden alitoa hotuba yake jana akifufua juhudi zake za kulinda haki za upigaji kura. Tunaomba marafiki zetu wa Republikani kwenye bunge na majimbo, wilaya na miji, kusimama kwa hisani zenu na kusaidia kuzuia juhudi hii ya dhati ya kuhujumu mfumo wetu wa uchaguzi na haki ya msingi ya kupiga kura. Hamna haya. Biden alitoa wito kwa wademokrat kusimama, kuungana na kupigana, lakini hakufafanua mkakati mpya wa kusukuma mbele mswada wa sheria wa kitaifa ambao utapanua uwezo watu wa watu kupiga kura. Mswada huo ulipingwa na wademokrat mwezi Juni bungeni. Hapa Marekani, serikali za majimbo na wala sio serikali kuu ndizo zinaamua jinsi Wamarekani wanavyoweza kupiga kura na vipi kura zinahesabiwa. Mwaka huu karibu majimbo 17 kati ya 50 yenye Warepublikani wengi kwenye mabunge hayo wamepitisha sheria ambazo Wademokrat wanasema zinafanya hali kwa ngumu kwa watu kupiga kura, hasa wale wachache na Wamarekani weusi. Jimbo moja ambalo liko katika mchakato wa kubadili sheria zake ni Texas, ambapo hapo Jumatatu wabunge wa chama cha Demokrat waliondoka bungeni na kuelekea Washington wakati wa kujadili mswada wa upigaji kura, ikiwa ni hatua ya kuzuia utaratibu kuendelea bila akidi inayohitajika. Chris Turner ni mbunge wa chama cha Democratic kutoka jimbo la Texas. Juhudi za kitaifa za Republican kubana upigaji kura juhudi dhidi ya wapiga kura zinafikia kiwango cha mzozo katika jimbo la Texas hivi sasa. Wa Republican wanadai wanapanga sheria hizo ili kuondoa ubadhirifu katika uchaguzi. Ni upotoshaji na sio kweli kabisa kudai kwamba juhudi zozote za kuzuia ubadhirifu ni sawa na juhudi za kubana na upigaji kura. Haki ya upigaji kura imekuwa kiini cha mvutano wa kisiasa hapa Marekani. David Schultz wa chuo kikuu cha Minnesota anasema mvutano unatokana na madai ya rais wa zamani Donald Trump kwamba aliibiwa kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka jana. Donald Trump tangu mwaka aliposema ikiwa hata shinda kwenye uchaguzi itakuwa ni kwa sababu ya uwizi wa kura. Ametoa madai hayo kabla ya uchaguzi wa mwaka22 na, na baadaye na wafuasi wake wa Republican kufikia hapa wamependa hoja hiyo, na hapo jana rais Biden alikemea vikali kabisa hoja hiyo akisema ni uongo mtupu, hauna msingi wowote. The big lie is just that, a big lie. Uongo ambao kwa sehemu umesababisha uvamizi wa bunge hapo Januari 6 na wafuasi wa Donald Trump. Abdushakur Abud, Sauti ya Amerika. Asante sana Abdul Shakur Abud kwa kuangazia hayo yote. Basi kutokana na hilo nimezungumza na Profesa David Monda, na kwanza kabisa nikamuuliza sababu kuu ya kuzuka kwa eh, shauri hili kuwa vuta ni kuvute katika kukabiliana na sheria mbalimbali za upigaji kura hasa katika majimbo mbalimbali ya hapa Marekani, jambo ambalo kwa namna moja ma nyingine rais wa Marekani hana nguvu nalo sana, licha ya kuendeleza kuleta ushawishi e, ndani ya a, mabunge ya Marekani. Sababu hasa ni nini, Profesa David Monda? Labda utueleze hili ambalo swala limekuwa linavuta uh, sana siasa za hapa Marekani eh, kwa kipindi hiki eh, licha ya kwamba kuna masuala mengine muhimu ambayo taifa hili linashughulikia katika kuhakikisha mambo yanakuwa sawa. Profesa, ni kwa sababu um, ya visingizio viwili. Jambo la kwanza ni upande wa upinzani ya kwamba uh, kwenye seneti uh, sana sana itabidi Uh, chama cha wanademokrat, hata wote wakipiga kura pamoja, wapate kura hamsini. Itabidi nao wapate uungwaji mkono wa kura kumi kutoka upande wa wanarepublican, na upande wa wanarepublican wamekataa kata katakata ya kwamba jambo hili la upigaji kura ni jambo la majimbo, lazima li... Uh, zisisitizwe kwa majimbo, na hilo ndilo tena barika ya pili ya kwamba vigezo vingi vya upigaji kura huwa vinaamuliwa kwenye baraza la wawakilishi kwenye majimbo. Kwa hivyo, kwa mfano hapa New York Uh, upigaji kura wetu ni tofauti na kule New Jersey, tena ni tofauti na California. Kwa hivyo kuna hivi pata shika mbili: la kwanza ni kwamba kuna unguaji mkono na wana Republican, na la pili, kikatiba hili swala la kuunda sheria za upigaji kura sana sana umewekwa kwenye mikono ya majimbo na sio serikali kuu. Na ni masuala gani ambayo yanasababisha kuwepo kwa mvutano mkubwa wa kutokubaliana kwa hizi pande mbili? Nafikiria tena kuna ni, ni jambo uh, tatanishi hapa, maanake ni kama upande wa wanarepublican kuna mchezo wa chekachenga za kisiasa na nasema hivyo kwa sababu uh, upande wa wanarepublican wameona ya kwamba uungwaji mkono wa chama chao unaendelea kudorora, ya kwamba weusi wengi uh, jamii za weusi ambazo zinaongezeka kila kukicha uh, sana sana huwa wanapigia kura upande wa wanademokrat. Kwa hivyo wanarepublican nao wanajaribu vile wawezavyo kuhakikisha kwamba uh, wapigaji kura wale ambao watajitokeza kupiga kura wengi wao watakuwa wa mrengo wa kulia ya yeah, sana sana wale wanaunga mkono uh, chama cha Republican. Na hata kwa wakati huu uh, karibu majimbo kumi na saba sana sana zile za wana Republican zimetoa uh, taarifa au sheria mpya kujaribu kubana uh, upigaji kura au ku, kuongeza sheria au uh, shinikizo za uh, kuhakikisha uh, kwamba kura haziibwi lakini kwa kimsingi. Uh, hakuna uh, ushahidi yoyote kwa, ya kwamba kura zinaibwa. Kwa hivyo kimsingi ni kwamba hizi ni chekachenga za kisiasa. Wana Republican wanajaribu kuchuja uh, wapigaji kura kuhakikisha kwamba wengi wa wale ambao wataweza kuja kupiga kura watakuwa wafuasi wa wa Republican, hususan kwenye haya majimbo ambayo yanayumbayumba, kama Ohio, kama Georgia na pia a, sehemu kama a, Arizona. Je, kwa mabadiliko haya sasa yatakapofanikiwa, kwa mazingira yaliyopo yanaonyesha kukinufaisha chama gani ama mrengo gani wa kisiasa wa hapa Marekani. Hilo ni ndicho kitendawili kikubwa. Uh, chaweza kuenda njia mbili tofauti. Uh, njia ya kwanza ni kwamba wana Republican wanaweza kufaulu na iweze kupunguza uh, wapigaji kura wa wanademokrat kwenye haya majimbo ambayo yanayumbayumba, kwa mfano kule Georgia halafu uh, wabunge wa wa uh, Republican na uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili ishirini na nne huende upande wa wana Republican. Hilo ni jambo moja, lakini pia upande mwingine huenda ikawa, uh, ni uh, michezo hii ya upande wa wana Republican, huenda tena ikaongeza motisha kwa wapigaji kura wa upande Wanademokrat, wa Wanademokrat, hususan Walatino, hususan weusi, hususan wale eh, wazungu au wale weupe we, waliosimamia uh, kimsingi uh, falsafa za Wanademokrat uh, iwatoe waweze kujitokeza kwa wingi kupiga kura kwa hivyo bado itabidi tu- tungojee tuone lakini, uh, uchaguzi huu ujao wa mwaka elfu mbili ishirini uh, na mbili uh, ambapo wabunge wa seneti uh, karibu thelathini uh, na tatu uh, na wajumbe wote wa baraza la wawakilishi watakuwa wakipigiwa kura, itabidi tutazame, tuombe, tuone wimbi la kisiasa mwaka huo elfu mbili ishirini na mbili utakuwa ukienda wapi. Wana Republican wanafikiria sheria hizi zikipitishwa itawawekea itawaongezea motisha uh, ya kwamba washinde hizi uchaguzi za midterm, halafu baadaye uchaguzi wa urais ukija miaka mbili baadaye, yaani mwaka elfu mbili ishirini uh, na nne waweze kushinda kiti cha urais. Swala so, hili kwa umma wa wamarekani wenyewe wanalipokea vipi? Kwa wakati huu kura za maoni ni kama taifa limegawanyika. Wengi wanademokrati ukiwauliza, wanasema ya kwamba uh, ni lazima uh, uh, serikali kuu itoe sheria ya kuweza kuhakikisha ya kwamba imelinda uh, ile wanaita Voting Rights Act ya mwaka elfu moja tisa mia uh, sitini na tano, ya kwamba watoe sheria mpya ambayo wanaita For the People Act, ya kwamba serikali kuu iweze kuhakikisha ya kwamba majimbo hayadhufishi haki za watu kupiga kura. Asante sana, Profesa David Munda, kwa kueleza hayo yote. Basi hapa tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo ya Kwa Undani. Muda mfupi ujao, tutaingia katika sehemu ya pili ya Kwa Undani, ambapo tutaelekea moja kwa moja nchini Kenya. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani, ambapo katika sehemu hii ya kwa undani hii leo, ikiwa ni takribani siku kumi sasa, idara ya ujasusi ya taifa la Kenya inaeleza kwamba haijampata afisa wa polisi mwanamke anayeshukiwa kuhusika na mauaji ya wanaume wawili ambao pia walikuwa maafisa wa usalama na sasa chama cha wanasheria wa Kenya chenyewe kinaonya dhidi ya kumdhulumu mshukiwa huyo ambaye amefahamika kwa jina la Caroline Kangogo. Kutokana na hili basi, leo hii tunaungana na wenzetu waliopo katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya, Salma Mohamed na Josephat Kioko, watueleze kile ambacho kinaendelea juu ya shauri hili. Tunashukuru sana wenzetu hapo Washington kwa kutupisha katika sehemu hii ya kuondani. Ulivyotanguliza ni kuhusiana na masuala ya usalama nchini Kenya, taharuki ambayo imesababishwa na kutoweka afisa mmoja wa polisi mwanamke, wakiripoti kwamba alitoweka akiwa na silaha na huenda hilo limeleta taharuki kubwa miongoni mwa maafisa wa polisi nchini Kenya na hata miongoni wa raia, wakisema kwamba yeye ni mtu hatari, lakini bado anasakwa, anatafutwa ili kujieleza kwa nini kafanya hivyo. Ndio maana tunaleta hili kwa undani, na kuna mengi yametokea hata pamoja na yeye kutafutiwa na wawakilishi, hata kabla ya kukamatwa. Yote hayo utasikia katika kwa undani siku ya leo. Kwa takriban siku kumi hivi, sakata hii imepelekea maafisa wa upelelezi kumsaka Caroline Kagongo kwa madai ya kumuua afisa mwenzake John Ongweno. Inadaiwa wawili hao walikuwa na mahusiano ya kimapenzi mara ya mwisho mwathiriwa alikuwa na mshukiwa. Uchunguzi umedhirisha kuwa alikuwa na mawasiliano ya kikazi kabla ya kitendo cha mauaji. Mwili wa mwathiriwa mwingine ambaye ndiyo mauaji ya pili ambayo yanadaiwa kutekelezwa na Caroline Kagongo, yalipatikana ndani ya chumba cha gesti. Inasemekana kwamba Caroline alikodisha chumba hicho kabla ya kitendo hicho cha mauaji. Muda huo wote chama cha wanasheria nchini Kenya, Society of Kenya, kimesema juhudi za kumtafuta au kumsaka Caroline E, anasalia kama mshukiwa kwa sababu hajaamini kwamba kufikia sasa ametenda kosa lolote, hadi pale atakapokamatwa au atakapojitokeza na kueleza yale atakaokuwa anawajiwa na, na wakuu wa usalama. Sasa chama hicho ambacho kinashirikiana na wanasheria walio na utaalamu wa hali ya juu nchini Kenya wamekubali kujihusisha na kesi hiyo ambayo inatarajiwa itaenda mahakamani kama Caroline atapatikana ama atakamatwa na kufunguliwa mashtaka. Sasa mwanasheria mmoja kwa jina John Haminwa, ambaye ni wakili mashuhuri nchini Kenya, amesema hata yeye anaelekea mahakamani kwenda kuuliza mahakama izuie polisi kumkamata Caroline kabla hajajisalimisha. Na kwa hiyo amesema yuko tayari kumwakilisha afisa huyo wa polisi anayetajwa kama mtoro iwapo atajitokeza mbele yake na hata kurejesha bunduki ya polisi anayosemekana kwamba akatoroka nayo akifanya hayo basi yuko tayari kumwakilisha kama atafunguliwa mashtaka mbele ya mahakama za Kenya. Kauli kama hiyo ilikuwa imetolewa wiki moja iliyopita na mwanasheria mwingine mashuhuri nchini Kenya, Cliff Ombeta akisema anatoa ushauri kwa idara ya polisi kumsihi Caroline anayetajwa kama mtoro ajisalimishi, badala ya wao kuendelea na juhudi za kumtafuta bila ufanisi. Habari hizi ama taarifa hiyo kwa undani zinaeleza kwamba mwathiriwa wa kwanza alikuwa na jeraha la risasi kichwani na damu ilikuwa ikimtoka puani alipopatikana ndani ya gari yake alimokuwa na Caroline Kagongo. Bosi wa polisi alibaini kuwa tukio hilo linaaminika kutokea Jumatatu tarehe tano asubuhi, uh, mapema alfajiri. Bunduki yake ilichukuliwa, na wakati wa kutafuta silaha hiyo katika nyumba za maafisa hao wawili, baadhi ya nguo za mwathiriwa wa kwanza ambaye ni Constable John Ongweno zilipatikana katika nyumba ya Bikagongo. Aidha, uchunguzi zaidi unasema kwamba inawezekana kwamba Caroline hakutaka mauaji hayo yahusishwe na kazi zake ambazo alikuwa akijishughulisha nazo, lakini inasemekana kwamba mauaji hayo yalikuwa chini ya uchunguzi pia kutathmini iwapo kuna afisa yoyote ambaye alimsaidia Caroline kutekeleza mauaji hayo. Simu za Caroline zilibaki kuzimwa na moja yao ilipatikana karibu na uzio ambapo anadaiwa kupita wakati akitoroka. Hata hivyo, taarifa zingine za kutatanisha ni kwamba baadhi ya watu ambao alikuwa akiwasiliana nao, kulingana na rekodi zake za simu, ni pamoja na wahalifu hatari wengi ambao wanatafutwa na polisi. Kwa undani, hapa inazungumzia siku kumi tangu afisa wa polisi kutoweka, akisemekana amejihami kwa silaha na anahusishwa na mauaji ya wenzake, mmoja akiwa ni afisa aliyekuwa akifanya kazi, lakini wa pili anasemekana ni mtu aliyekuwa afisa wa usalama mbeleni, lakini alikuwa akaachana na kazi hiyo. Sasa kitengo maalum cha polisi wa ujasusi kimekuwa kimsaka kwanza kwa kunasa mawasiliano aliyofanya siku za mwisho mwisho kabla ya kutoweka zaidi ya wiki moja iliyopita, hii sasa ikiwa ni wiki ya pili. Na kingine kinachofahamika kufuatiliwa ni watu gani wa mwisho alifanya mawasiliano nao, ikisemekana huenda nao pia wakifuatiliwa na kupata habari muhimu kumhusu aliko. Uchunguzi zaidi unaendelea na yasemekana haonekani kokote, hata katika mitandao ya kijamii. Kumbuka kwamba huyu alikuwa ni afisa wa polisi ambaye amefanya kazi kwa zaidi ya miaka kumi na sasa katika kituo cha polisi alichokuwa akifanya eneo la Nakuru nchini Kenya. Hivi ndivyo kamanda wa polisi eneo hilo Beatrice Kiraguri alivyomzungumzia katika mahojiano na waandishi wa habari: huyu ofisa wangu tunamtafuta, kopro Caroline Kangogo mwenye aliweza kuhusika na mauaji ya John Ongweno mwenye aliuawa usiku ya kuamkia 4 and 5 yenye hatujajua exact time ile aliweza kuuliwa ndani ya Makasarani police station. Caroline Kangogo aliandikwa kazi tarehe 15 mwezi wa 8 08. Akona miaka 34, tangu aro aandike kazi ya polisi Nakuru, alikuja hapa bilipoti kwa hii e county 2015 mpaka wakati huu wenye tunaweza kumtafuta. Hakuna mahali imeonyesha kuwa amekuwa na ile in indisprin case hapa. Akiwa Nakuru kuru alikuwa anafanya kama court order hapa kotini. So far hatujakuwa issues na Karo kulingana na hiyo action. Probably sisi kama wakubwa yake, lazima kuna kitu labda inamsumbua, sababu kwa kawaida uwezi huwa mtu wa kwanza umalize siku moja mbili, utravel uende mahali ingine, uweze kuwa mtu wa pili bado tunamtafuta, labda tutaweza kumpata kama mali yako wananisikia, just salenda. Habari zaidi kwa upande wa familia zilizoathirika na mauaji yote haya ambayo yaliyotokea, ni mwathiriwa wa kwanza mkewe John Ongweno ambaye alifichua kuwa Caroline alikuwa amewasiliana naye mara kadhaa kuhusu mumewe walipokuwa kazini, hivyo hakumshuku kwamba walikuwa na mahusiano ya kimapenzi. Wazazi wa Kagongo Hali kadhalika wametoa kauli yao kuhusiana na sakata hii, wakiunga mkondo wa sheria na kumtaka binti wao kujisalimisha na kukubali makosa yake, na pia vilevile wamemsihi asiendelee kudhuru watu wengine zaidi. Vyombo mbalimbali vya habari nchini Kenya, televisheni, redio na hata magazeti, pia taarifa za mitandaoni, zimeandika kwa wingi taarifa kuhusu msako dhidi ya afisa huyo wa polisi kila siku taarifa zimesheni na hapo. Pia vyombo vya habari vimeripoti kuwa idara inayohusika na uchunguzi wa jinai nchini Kenya, DCI, imeeleza kwamba inapata wakati mgumu kumsaka Caroline Kangogo kwa sababu katoweka siku nyingi zilizopita. Lakini raia nao wamekuwa wakiuliza mitandaoni, kwa nini polisi washindwa kumpata? Polisi mwenzao alikuwa akifanya kazi katika idara ya polisi na pia ikisemekana amekuwa katika idara inayohusika na jinai, akifanya kazi pia katika idara ya mahakama, ambako wahalifu wengi wanakuwa wakiletwa na kushtakiwa na wengine kupelekwa gerezani. Ndiyo maana taarifa hiyo inamtaja kama mtu ambaye anafahamu mengi kuhusu uchunguzi unaofanywa dhidi yake, kufuatia hali ya taharuki ambayo imetanda hapa nchini, na vile vile tahadhari ikitolewa kwa polisi kwamba huenda mshukiwa analenga wanaume katika kutekeleza uhalifu wake. Hivyo basi kumekuwa na fununu ya kwamba kutoweka kwa Caroline kuna ushirikiano kwa wenzake ambao wanafanya nao kazi, hasa ikifahamika kwamba amekuwa akinaswa, lakini hapatikani. Wacha tusikie maoni ya wananchi wanasemaje kuhusiana na hilo. Kwa maoni yangu huyo Carolyne ni mwanamke ambaye ni hatari sana. Kitu cha kwanza naweze kutafutana na polisi ama na kitengo ya uchunguzi na asiweze kupatikana, ina maana ni mtu ambaye aishaifanya katika sekta ya uhalifu, ndio maana anatumia hizo njia zote za kuepa. Unapata anafunga simu sehemu hii, anaenda anafungua sehemu nyingine, anatumia simu za watu wengine kuwasiliana na watu wake na pia nashuku kuna watu wakubwa ambao wanazidi kumsaidia katika kuhepa mitego ya polisi, kwa vile ni mtu hatari. Akipatikana tu awa moja kwa moja, maanake sioni kama anaweza kuwa ana akili tahira. Ni mtu ako sawa kabisa na leo nini anafanya. Kwa hivyo hatujui next anapanga kufanya nini. Hayo ni baadhi ya maoni ya wananchi kuhusiana na sakata hiyo ambayo inaendelea, ya kumsaka mshukiwa huyu ambaye anahusishwa na mauaji ya watu wawili. Mwenzake ambaye wanafanya naye kazi amefichua kwamba mwanamke huyo anaogopwa na maafisa wengi wa polisi kwani anajulikana kusababisha shida kwa wapenzi wake. Siku moja baada ya kutokubaliana na mmoja wa wapenzi wake katika mmoja ya starehe zake, Caroline Kagongo alihadaa umma kwa kupiga nduru kwamba anadhulumiwa na mpenzi wake, jambo ambalo lilipelekea umma kumshambulia na kupelekea mpenzi wake kukamatwa na kurushwa ndani ya seli za polisi. Katika tukio lingine, mwenzake alisema Bi Kagongo alimpiga mumewe hadharani baada ya kutofautiana. Na yote hayo, wanasheria wanaotaka kumwakilisha wanayataja kama madai, nayekusalia kama mshukiwa wa vitendo hivyo vya jinai. Sakata hiyo basi kumhusiana na Caroline Kagongo tutakomea hapo, sakata hiyo ikiendelewa kutafutiwa ufafanuzi kutoka hapa kwa undani. Studio za 15, Mombasa. Tunakuregesha Washington, mwenzangu alikuwa ni Josephat Kioko. mimi ni Salma Muhamed. Asante sana Josephat Kioko eh, na Salma Muhamed kwa kutuletea sehemu hii ya matangazo ya kwa undani. Na hapa basi ndio tunakamilisha matangazo ya kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo na ninakuambia shukran kwa kuwa nasi.