Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Sawa dakta, so, kabisa. Hii ni safari ya VOA Express, safari ya dakika 30. Leo Julai 13, karibu. Mimi ni Josephat Kioko, nami ni Salma Muhamed. Uhaligani shabiki wetu? Basi jongea karibu, tukujuze mengi ndani ya dakika 30, mpango mzima VOA Express. Kuna mengi tumekuandalia, ikiwemo wimbi la joto kali huko Kalifornia, Marekani ni tisho kwa maisha ya binadamu. Mkutano wa SADC jijini Dar es Salaam wajadili kuhusu mfuko wa fedha. Tutakuwa pia na mtaalamu wa masuala ya sanaa akishauri vijana juu anavyostahili kuishi Dada yangu mkamiti kibayasi anakuja na maswala ya vuma yao mitandaoni na mambo ya Twitter pare pale na Facebook, basi usikose kutegea. Juzi tumeshuhudia Italia kichapa England katika fainali ya Euro. Je, ubaguzi wa rangi unastahili katika kandanda? Ndio swala letu la leo, na tunakuuliza uchangie zaidi, lakini kwanza tuanze na taarifa kuu. Mamlaka ya jimbo la California huko Marekani imelazimika kuweka mgao wa mgoa wasambazaji wa maji eneo hilo kama hatua mahususi ya kusaidia watu kufuatia wimbi la joto kali ambalo linasemekana kuathiri wa Marekani zaidi ya milioni 13 kwa wakati huu na ili kusaidia Wamarekani hao wote kuanzia Jumatatu alasiri, Profesa Salome Mshingedi wa idara ya afya ya umma huko California na ambaye pia ni mhadhiri katika chuo kikuu anasema watu wengi wamelazimika kutembelea mikahawa na maeneo mengine ya umma ili kujituliza kutokana na joto hilo. Amezungumza na mwenzetu Sandey Shomari akielezea hali ilivyo kutokana na joto hilo kali la California. Uh, kwa kweli kwa sasa ndugu yangu, um, hali ya joto imekuwa kali sana especially mwezi huu Julai, na hizo namba zitaendelea ku, uh, kutokea mpaka August. Yani watu wanaangaika sana, kwa hiyo imeimpact watu wengi sana huku California. Kuna ration ya maji kweli, wanapunguza mgao wa maji na wanapunguza hata matumizi ya umeme ili uh, as a state tuweze kusevu kwa ujumla kutokana na jua kuwa kali sana. Kwa wanataka kunaambia uh, Dokta, kuna mgao wa maji na umeme kama vile watu ambao E, eh, wanaweza kusema nikisema, wanaoishi maeneo Afrika Mashariki ambao wameweza kuona katika nchi zao ni kweli, na hapo hapo tena sio kweli, kwa sababu huo mgao wanavyofanya, wanapunguza volumu ya maji, kwa hiyo maji hayakatiki. Ila kama jumamosi hivi, watu wote mnafanya uh, mnafanya dobi, mnafua nguo, mnasafisha nyumba, mnashangaa maji yanatoka kidogo. Au kama mkitumia vyoo mkiwa mna flash show, watu wakiwa wanaoga, wanashangaa mbona maji yanatoka kidogo, ile volumu ya maji imepungua sana. Kwa hiyo ndio huo mgao unapokuwa. Na umeme ni kweli uh, wanachaji uh, wana uh, kodi kubwa ya umeme mkiutumia mchana compared to mkiutumia usiku. Watu wanazima AC, yaani kwa hapa California ni uh, kitu cha kawaida watu kuzima AC zao wakati wa mchana na kufungua madirisha ili wapate hewa nzuri, au wanazima AC, alafu wanaenda kutembea mall siku nzima, kwa sababu mall kuna AC ya bure, alafu jioni wanarudi nyumbani wanawasha AC. Na vilevile, labda unaweza ukatueleza kuhusu hili joto lililopo, umesema ni joto la hali ya juu sana, eh, kupita nyuzi mia moja eh, za huku Marekani. Sasa pengine labda utueleze wazee na watoto Mm-hmm. wanahifadhiwa vipi katika Mm-hmm. hali kama hii au hali yao iko vipi? Oh. Kwa kweli watoto na wazee wana hali ngumu sana, kwa sababu mara nyingi watoto wanasahau kunywa maji wakiwa nje wanacheza, wana experience kitu kinaitwa heatwave ama heat stroke. Na rafiki yangu mmoja, Jumamosi, mtoto wake alikuwa anacheza soka aka experience heat stroke. Alizimia, akapelekwa hospitali akawekewa dripu, alafu wazazi wake wakaambiwa wamonite, wampe maji aa, kwa masaa ishirini na nne ili aweze kuwa salama. Kwa hiyo hata, hata, yaani, mtu yoyote ule akitoka na mtoto nje, wanaambiwa lazima mwape watoto maji ya kutosha, lazima wanywe Gatorade ya kutosha ili wapate nguvu kuongeza their glucose level, wasiwe hydrated kwa sababu watoto wasikaukiwe maji. Watoto wanasahau kunywa maji, na wazee ni vilevile, wanasahau kunywa maji na inawaafekti watoto na wazee uh, pia inawaafekti wale watu we, wenye uwezo wa hali ya chini, kwa mfano watu ambao hawana makazi unaona. Kwa hiyo kwa kwa ajili hiyo, serikali imeamua na makanisa inafungua, uh, inafungua makazi temporary kuanzia saa mbili asubuhi mpaka saa mbili jioni. Uh, watu wasio na makazi wanaenda kwenye, kwenye hizi centers ambazo wanapata maji na, na AC kiyoyozi. Taarifa yake Shomari. Basi inatupa fursa kuelekea kule jijini Dar es Salaam ambapo makatibu wakuu wa masuala ya fedha na uwekezaji wa nchi za Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika SADC wanafanya kikao cha siku mbili kinachoangazia pamoja na mambo mengine kuanzishwa kwa, kwa mfuko wa fedha wa SADC. Mkutano huo jijini Dar es Salaam ni maandalizi ya kikao cha mawaziri. Kitakachofanyika Julai 15 mwaka huo. Mwanahabari wetu jijini Dar es Salaam, Dina Chahali na maelezo zaidi. Miongoni mwa ajenda za kikao hicho ni pamoja na kuangalia utekelezaji wa ripoti za nyuma, ripoti za magavana wa benki kuu na uanzishwaji wa mfuko wa maendeleo wa SADEK. Akizungumzia kikao hicho cha makatibu wakuu wa masuala ya fedha na uwekezaji wa nchi za jumuiya ya maendeleo kusini mwa Afrika, SADC naibu katibu mkuu wa wizara ya fedha na mipango, Bi Amina Hamisi Shaban, ambaye ameongoza ujumbe kutoka Tanzania kwa niaba ya katibu mkuu wa wizara hiyo, amesema kuwa wameanza kwa kuangazia masuala ya fedha na namna ya kukuza uchumi wa nchi wanachama. Ameeleza kuwa ajenda hizo ni muhimu katika maendeleo ya Tanzania kwa sekta mbalimbali za kukuza uchumi. Hivyo kama nchi inashiriki kikamilifu, tunaanza na ajenda saba. Katika ajenda hizo ni zaidi kuangalia mambo ya fedha, lakini vile vile kuangalia ripoti ambazo za nyuma utekelezaji wake, lakini vile vile kutakua kuna ripoti za gavana wa benki, za wa benki kuu tutaziangalia, lakini vile vile mfuko wa maendeleo, uanzishaji wa mfuko wa maendeleo wa Sadad na kadhalika na hizi ajenda ni muhimu kwetu Tanzania, na tuko hapa sisi wizara ya fedha uh, wizara ya uwekezaji, lakini vile vile wataalamu kutoka benki kuu kwa matayarisho na vile vile baadaye tarehe 15 kikao hiki kitakuwa cha mawaziri, mawaziri wenye dhamana ya masuala ya fedha na uwekezaji na magavana wa benki kuu kutoka nchi 16 wanachama wa SADC watafanya kikao cha kujadili masuala ya fedha na uwekezaji pamoja na kupokea taarifa ya utekelezaji wa maamuzi yaliyotolewa na kamati ya mawaziri wa fedha na uwekezaji. Mkutano huo wa mawaziri utafanyika chini ya uwenyekiti wa waziri wa uchumi na fedha wa Msumbiji, Adriano Afonso Maleyane. Vilevile vile, mkutano huu wa mawaziri utajadili kwa kina na kutoa maamuzi ya kisera kuhusu athari za kiuchumi na kijamii za ugonjwa wa COVID-19. Dina Chahali, Dar es Salaam. Asante sana, Dina Chahali kwa ripoti hiyo kuhusiana na mkutano wa jumuia ya Sadik na naona kweli taarifa ni nyingi. Dunia nzima kwanza, nimeona maandamano yakifanyika huko Cuba kuhusu utawala, wakisema uchumi umeporomoka na sasa kuna hili la sade kujaribu kuokoa nchi ambazo ni wanachama na pia vilevile vile, siku ya tatu mtawaliwa kule nchini Afrika Kusini, wananchi wako kule barabarani wakitaka kuachiliwa Jacob Zuma. Kweli hali ya wasiwasi imetanda kule, na hili joto la California, naona kweli, nimeona katika mitandao na pia katika runinga. Kwanza VOA jana imeonyesha jinsi watoto na wazazi wanatembelea kwenda kutuliza maji katika migawao mbalimbali. Nyuzi joto nadhani zaidi ya 50 ni joto kali sana California. Hayo na mengi, basi fuatilia habari zetu katika mtandao wa www voa swahili com. Na sasa nampisha Mkamiti Kibayasi atuletee habari za kimataifa. Vikosi vya waasi vimefanya shambulizi jipya katika mkoa wa Tigrei nchini Ethiopia. Msemaji wa waasi aliliambia shirika la habari la AFP leo Jumanne, wiki mbili baada ya shambulizi la kwanza ambalo lilipelekea serikali kutangaza usitishaji mapigano. Jana tulifanya shambulizi kwenye mkoa wa Raya, kusini mwa Tigrei, na tulifanikiwa kuondoa vikosi vya ulinzi vya serikali kuu na vikosi vya Amhara, Getachew Reda aliiambia AFP kwa njia ya simu. Getachu pia alisema wapiganaji wa waasi bado wanavifuatilia vikosi vinavyounga mkono serikali leo Jumanne. Msemaji wa jeshi la serikali kuu hakuweza kupatikana mara moja na ilikuwa vigumu kuthibitisha madai ya Getachu kwa kuwa mitandao ya mawasiliano ilikatwa kabisa katika mkoa huo. Mnamo Novemba, Waziri Mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed alizindua operesheni ya kijeshi katika mkoa huo wa kaskazini mwa nchi ili kuwanyang'anya silaha na kuzikamata mamlaka za kieneo zilizopinga kutoka Tigray Peoples Liberation Front TPLF. Viongozi wa dunia wanaelezea uungaji mkono wao kwa watu wa Cuba baada ya maandamano ya Jumaapili kote kwenye kisiwa hicho. Waziri wa mambo ya nje wa Umoja wa Ulaya Joseph Borrell aliisii serikali ya Cuba kusikiliza maandamano hayo yanayodai kutoridhika, akiwa kwenye mkutano na waandishi wa habari jana Jumatatu huko Brussels, baada ya kukutana na waziri wa mambo ya nje wa EU. Erika Guevara Rosa, mkurugenzi wa Marekani kwenye Amnesty International, aliyeita maandamano ya Jumapili kwamba ni siku ya kihistoria kwa Cuba wakati akielezea wasiwasi wasi wake juu ya ripoti za kuzimwa kwa mtandao, ukamataji holela, matumizi ya nguvu kupita kiasi, ikijumuisha polisi kuwafyatulia risasi waandamanaji pamoja na orodha ndefu ya watu kupotea. Baada ya mziki mfupi, basi tunapokea mjadala wetu unaokuja kila siku za Jumatatu hadi Alhamis barazani. Tumetuma pale awali katika Facebook page yetu, tembelea kurasa ya VOA Swahili. Ikiwa ni leo Julai 13, nakuuliza unakubaliana na tozo za kodi mpya ya mitandaoni? Utuandikie maoni na pia nambari ya simu, tukupigie kama wahitaji kushiriki. Wacha tumpe fursa huyu Alfonse Ntinda mzinda kaya, anasema yeye ni wampanda Katavi kule TZ. Habari yeah. unakubaliana na tozo za kodi mpya ambayo inatozwa mitandaoni? Kiukweli sikubaliani na hilo swara, kwa sababu inatumia sana wananchi asilimia kubwa wa kipato cha chini, kwa sababu vipato ukweli wananchi vinatofautiana. Sasa kupandisha hizo nani tozo, ina maana nata natukosi. Aii, wangefanya kwamba ikawa inawabana hata wale wamiliki wa mitandao wanianatoza aaao, kwa sababu mi naponua vocha. Kwa mfano, nikinua vocha ya shilingi mia tano labda nikakatwa hamsini, na maana pale nakuwa sijiungi tena. Tuseme serikali yetu ya Tanzania na nchi nyingine wangejaribu kukaa na uongozi wa mitandao ya simu Tanzania ili waweze kubalansi zile vati tusio tunatozwa wa wa sisi, wale wanatozwa wamiliki wa mitandao ya simu, sababu wenyewe ndio wanazipata, ila sisi wananchi wa chini. Sa kama mi na labda nashinda kwa milo miwili, labda nalala kwa milo miwili, afu kute natozwa gharama kubwa kwenye vati hiyo, itakuwa inanikosi sana mimi ambaye na kipato cha chini sana, nakuwa naumia sana. Asante sana kwa kauli yako. Oh. Aya, asante sana niwatakie kazi njema hapo mlipo studio. Tukiondoka Katavi, Tanzania, sasa tuelekee katika Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo, tumtafute Joseph Kataye Abubakar wa Moba, anasema kwao zinaitwa RM. Karibu sana, utueleze zaidi. Asante. Hii RAM zimekuwa zikitotesa sana, unanunua vocha alafu wao wenyewe huwa unu, wanabeba vesantim alafu utaona wana kushukuru asema tunashukuru sana kwa kuwa umelipa kodi ya RM wakati wewe mwenyewe ukuwa unatazamia, wala ukupenda. Inakuwa ikitutesa kabisa. Mi naona serikali ilitafakari sana juu ya swala hilo, kwani limekuwa likituumiza sana. Serikali ifanya hata jitihada fulani kusimamisha hata hiyo tozo, kwani zinatukera Ah, sawa. Wewe unatumia mitandao kufanya nini na nini? Si mitandao tunatumikisha kwa mambo mingi sana, kwa kuwasiliana na watu pia, kwa kuna kwenye mambo mbalimbali mbali za interneti, yani ni mambo mingi sana haya. Basi asante sana, tunakushukuru kwa kushiriki nasi. Asante hata mimi nashukuru kwa kunipigia simu. Na kuna wengine pia wametuma ujumbe hapa, tusome kuhusiana na tozo ambazo tumeuliza hapa katika barazani. Nikianza na anayejiita Rodriguez Kipruto kutoka Kitale, Kenya, anasema mimi napinga sana hizo tozo, ni unyanyasaji mkubwa. Mwingine anajiita uh, Daniel Batwa kutoka Rwanda, Kigali, anasema nami naona ni kuvumilia kwa kweli. Ujumbe mwingine ni wake Rosmodel Mary wa Dar es Salaam, Tanzania, anasema mm, sikubaliani kwa kweli, watuonee tu huruma. Mwingine anajiita Pius Dankala anasema ukubali ukatae, huwezi kamwe kushindana na serikali na sheria zake. Haya basi, tuwashukuru wote waliochangia hapo kwa ujumbe huo na tuliopata kwa njia ya simu, na sasa, asemavyo Sunday Shomari, safari ya Vi Express haikamiliki bila muziki. Tumpate sasa Alibi kutoka Kenya akiwa na wimbo mpya unaosema take you home. Ali B matata sana huyo, ambaye anabobea katika masuala ya mziki hapa nchini Kenya. Kwa muda amekuwa kimya, lakini sasa ametoa kibao hicho kizuri sana. Naona pale anawasheheni warembo katika mziki wake. Ali B namuheshimu sana, kwanza zile nyimbo ambazo zinaonyesha utamaduni wake wa jamii ya Mijikenda Kenya. Ule mtindo, akipanda jukwani tu anakuwa na mziki wa kipekee ambao wasanii wengi hawajafikiria. Kijana wa humuhumu, si ndio? Hivyo manake mtu akishagundua kwamba mziki fulani unauza, anaangalia ni kina nani hawajawahi kuimba. Mfano huu, Alibi anaangalia utamaduni wa kwao katika jamii hii amejikenda, vile nimekutarajia hapo, na akaona labda kuna mashabiki fulani wa mziki hawajapewa kile wanahitaji kulingana na vile wao wanaishi. Sasa anaingilia hapo na kutafuta kwanza, akiweka wasichana sahihi. Eh, ni ubunifu <laughs> tu wa kujiuza katika sanaa hiyo ya mziki. Tunaona hata hivyo, wa, wanamziki hivi sasa vile pia wanajaribu kufanya makolabo ili kuhakikisha kwamba, yani, wanaleta taswira ya watu kutoka maeneo tofauti pamoja, mm, na hiyo ina kwa kweli ina, inajiuza katika mziki kwanza mtu akishajua hii ndio biashara yangu, na hii ndio inanilisha Ndii. hii ndio jamii yangu yote inategemea hapa hmm. inabidi ule ubunifu uwe ni wa hali ya juu. Angalia Diamond kwa mfano. Kweli kabisa Diamond sasa hivi uko Marekani anatafuta. We, we angalia tu hizo tamaduni mbili. Anatoka Tanzania ameenda kutafuta watu kama kina Timbaland amekutana uh -huh. Nao unaona hiyo, anajaribu kuleta zile eh, tamaduni za kutoka maeneo mawili tofauti kuleta pamoja. Tuliona vile, huyu anaitwa nani, Koffi Olomide alikuja na kile kibao kile chao cha wa wow. Unaona vile kilipata umaarufu uh -huh. Sasa unaona ndio wamegundua, ndio namna hiyo ya kujiuza albi na burudani hiyo. Bila shaka inatupeleka kuangalia ushauri siku ya leo, ambapo kufuatia ongezeko la wanafunzi kutumia dawa za kulevya, msanii mtaalamu wa filamu Ali Junju anasisitiza umuhimu wa kutumia sanaa ya uigizaji miongoni mwa watoto wa shule ili kuwatia hamasa kuhusu athari za mihadarati. Tumsikie Ali Junju. Sanaa kwanza ni iko na nguvu, sanaa iko na nguvu kubwa sana kufanya, inaweza badilisha kitu chochote chochote pale ulimwenguni, lakini tukizingatia kwenye watoto, ningeona tukutumia sanaa tungetumia sanaa kuwahamasisha, alafu pia ingelikuwa vizuri wapate kuona examples of the infected, wala watu ambao wametumia madawa, tuwatafutwe kama inawezekana, wapate kuona ule, wawasikie kutoka kwa, kwa hivyo vinywa vyao wenyewe, vile yao madawa yamewaafect Alafu kishajua this is what affected this man, tupate watu ambao wako na weledi wenye kutunga michezo ya kuigiza from there. Tunajaribu kuchukua hiyo um, life yake, tunaipatia mwanafunzi, so wanafunzi watunge mchezo wa kuigiza kutoka na hiyo stori ya huyo mtu, ili pia watakuwa wanajihamasisha na in pia watakuwa wanafanya nini wanajifunza kitu fulani. Nadhani tukijaribu kuifata kwenye hiyo angol itasaidia mahali pakubwa. Alafu kitu chengine pia ningelipenda hii michezo kama mfano mchezo imefanyika leo iwe kwa wingi zaidi kwa sababu hapa ndipo mahali tunaweza kusanya na hao watoto wote tukajaribu kuwaelezea kwa ufasaha. Niko na uhakika kuna certain parents maybe ameshindwa kuongea na mtoto wake, lakini kuna mtu fulani mahali pengine anaweza kuongea na mtoto vizuri zaidi na kuweza kumgai, ukizingatia sana sana kama sisi walimu na hata pia wale ambao tunafanya hii michezo kutoka kitambo, kama scriptwriters wako na uwezo wa ku identify mtu ama mtoto fulani anasumbuliwa na kitu gani na pia akatumia ujuzi wake kufanya nini, kumguide. I think hiyo pia itakuwa na urahisi. So hii michezo iwe kwa wingi na pia ifikie watu wengi, ikiwezekana pia ikiandaliwa kama hivyo, pia tuite wale ambao wameathirika kwenye hizo nyanja, nadhani kutakuwa na uzuri zaidi. Ushauri mzuri huo. Na sasa tuangalie yavumayo mitandaoni ambapo umewadia wakati wa kufahamu yale yako katika Facebook, Twitter, Instagram na mengineo. Tunajiunga na Mkamiti Kibayasi akiwa Washington kutujuza zaidi. Shukrani sana studio, 15 za VOA Mombasa, Kenya. Basi ninachokiona hapa ni kuhusiana na ghasia zinazoendelea nchini Afrika Kusini ambazo ziliibuka muda mfupi baada ya rais wa zamani wa Afrika Kusini Jacob Zuma kupewa kifungo cha miezi kumi na mitano wiki iliyopita kwa kukaidi wito wa mahakama. Mbeleshi anaandika: Jamani, ndugu zetu wa Afrika Kusini, acheni ghasia, kwani a hiyo siyo mbadala. Turma anaandika, vifo vinaongezeka na majengo ya serikali yameharibika kutokana na ghasia, lakini siku za mbeleni mtayahitaji majengo hayo ili kumaliza mahitaji yenu ya kijamii. Kifaru anaandika, naunga mkono maandamano ya amani, lakini siyo ghasia kama hizi za Afrika Kusini. Majengo ya shule yanavamiwa, sasa lockdown ikiisha, watoto pamoja na wadogo zetu watasomea wa wapi? Sindi Palu anaandika, Rais Ramaphosa, tumia uwezo wako wa ziada kuwasihi watu wako watulie. Maafa ni makubwa kuliko janga la Covid 19. Kwa upande mwingine, ni kuhusiana na hatua ya waziri mkuu wa Tanzania Kassim Majaliwa kuunda tume ya kuchunguza moto na kuipa siku saba za awali ili kuchunguza chanzo cha moto huo uliowaka kwenye soko la Kariakoo jijini Dar es Salaam. Luzelo anasema hakika hasara ni kubwa kushinda maelezo yake. Susumo anasema poleni wote mliokumbwa na mkasa huo na mali zenu kupotea ghafla bila ya kupanga. Damian anasema waziri mkuu Majaliwa, hiyo ni hatua bora na tunasubiri majibu ya tume hiyo uliyoiunda. Tandahi anasema inasikitisha kuona maendeleo ya jamii yanarudi nyuma, wakati tukiwa hatua mbele ya maendeleo. Susi yeye anaandika kwamba jamani, hii majanga ya moto yamezidi sasa. Je, yes, suluhisho lake ni lipi? Nam basi, naona mm, muda nao unakimbia kweli kweli. Basi ninawarudisheni kwenu studio 15 za VOA Mombasa, Kenya, kwako Josephat Kioko pamoja na Salma Muhammed kuendelea na VOA Express. Mimi ni Mkamiti Kibayasi na hivyo ndivyo amekamilisha hapo na kutuaga rasmi Mkamiti, na naona muda nao pia unatupa mkono. Tuangalie swali la leo Julai 13, na swali linasema hivi: licha Uingereza kudai kupinga ubaguzi katika soka, je, hilo limefanikiwa? Hatujui, wacha tusikii kama wamejibu vipi. Nianze na SMS ya Kirajabu Matwani wa Milango Minne, Mtwara kusini mwa Tanzania, asema kwa ujumla, si kwa Uingereza tu bali Ulaya nzima, ubaguzi hauwezi kuisha kwa sababu watu wengi hawamwogopi Mungu. Naye Ali Hassan kutoka Sauti ya Mwananchi, Nakuru Kenya, anasema kwa kweli, ubaguzi wa rangi katika soka bado ni tatizo kubwa ngozi nyeusi bado haijakubalika Ulaya. Tofauti ni ngozi tu, lakini wafahamu kwamba damu bado itabaki kuwa nyekundu. Mbona hawajabagua hilo basi? Mm -hmm. Kutoka kiwanja Rushuru, DRC Kongo, huyu ni malikwisha kwisha Alexis Kambale asema tatizo hilo bado linaendelea, sijui litapata utatuzi lini. Hawa wazungu hudharau weusi na kuwabagua wile. Rais wa amani kutoka Chato, Geita, Tanzania anasema Ubaguzi si Uingereza tu, bali Ulaya na Marekani kwa ujumla. Haya, Nasoro Ahmadi Cholo huyu asema, lingefanikiwa musingeona ubaguzi ukiendelea, ni kwa maana hawajafanikiwa. Ah, huyu mtazamo wake ni tofauti mm. Yani kama England ingebeba lile kombe, mambo yangekuwa tofauti. Wale wanaobaguliwa ndio wangekuwa wafalume kusifiwa hapo basi <laughs> nami hapa nimpate Katembo Karasisi Sovo kutoka Kitsombiro, DRC anasema ubaguzi unastawi huko UK, mashabiki wazungu wana vitendo vya kudhalilisha dhidi ya wazungu weusi. Nikamilishe na ujumbe wake. Amos Sangali Mwanga asema ligi ya Uingereza ukiondoa wageni ni ya kawaida sana, inaitwa EPL. Nami nikamilishe na, na huyo anayejiita Kabogota hajaandika yuko wapi, lakini ametuandikia hivi hawawezi kufanikiwa mpaka dunia inafika ukingoni. <laughs> Nalo neno hilo. Shukran za dhati msikilizaji wetu, shabiki wa VOA Express. Endelea kuwa nasi kila siku hapa hapa, mwendo huo huo na pia tunasema karibu sana katika mengi ambayo tunakuleteni hapa katika VOA Swahili. Naitwa Salma Muhammed nami hapa ni Josephat Kioko. Tumekamilisha rasmi safari hii ya VOA Express. Nikiangalia nyuma, abiria watu wamekwisha shuka.