Hii ni VOA Express, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, kutoka studio namba 15, hapa Washington DC. Ninayekukaribisha naitwa Mkamiti Kibayansi. Leo ni Jumatano, Juni 30 mwaka ni 2021. Na, na, na mimi ni Sandey Shomari. Tukiwa mekusha jaa tele kama pishi la mchele, nawakaribisha wazaji wetu mnaosikiliza hivi sasa kupitia redio zetu shirika, hali kadhalika, eh, mtandao wetu voa swahili.com. Tuwe pamoja basi kwa takriban dakika 30 za VOA Express, ambapo tuna ripoti wanajeshi wa jimbo la Tigray wamechukua tena udhibiti wa mji mkuu Mekele wiki hii. Naam, tuanze na, na ripoti inayoeleza kwamba uchambuzi mpya unaonyesha kuwa sekta ya mtandao barani Afrika inaweza kukua ikiwa wanawake wanaoendesha biashara hiyo kwa njia ya mtandao, yani online sekta, watapata mafunzo zaidi pamoja na msaada. Mwandishi wetu Mohamed Yusuf kutoka Nairobi ametutumia ripoti hii inayosomwa hapa na Sande Shomari. Shirika moja la maendeleo ya ulimwenguni linasema wanawake wanaendesha biashara nyingi mtandaoni barani Afrika, lakini wanakabiliwa na changamoto kubwa kuliko kampuni za mtandaoni zinazoongozwa na wanaume. Shirika la fedha la kimataifa IFC, ambayo ni sehemu ya benki ya Dunia ambayo inasaidia sekta binafsi, na Jumia, jukwaa kubwa zaidi la biashara mtandaoni barani Afrika, linasema katika ripoti mpya kwamba janga hilo limeumiza mauzo kwa biashara za wanawake mtandaoni kwa asilimia 39 kwa kulinganisha biashara zinazoongozwa na wanaume ambao ziliona mauzo yake yakipungua kwa asilimia 28 tu. Charlotte Tim anachambua teknolojia zenye usumbufu kwa kikundi cha ujumuishaji wa kijinsia na kiuchumi cha IFC anasema kuwa wanawake wengi katika uwanja wenye ushindani mkubwa kama kwenye bidhaa za urembo, ambapo ni ngumu kwa watu binafsi kujitofautisha. Um, so, unapofikiria kuuza kwa mfano katika urembo, zaidi ya viwango vya juu vya ushindani, unapofikiria juu ya janga na kufungwa kwa mipaka, inabidi kuingiza bidhaa kutoka sehemu tofauti za ulimwengu, kuuza mtandaoni, ambako kunatoa changamoto nyingine kabisa changamoto nyingi zinaathiriwa na nafasi ambazo tunapata wanawake. Jumia cheki 660 konga na Kilimall uh, wa majukwaa haya yamefanya ununuzi wa mtandaoni Afrika kushamiri. Mkutano wa Umoja Mataifa kuhusu biashara na maendeleo, UNCTAD, unasema ununuzi wa mtandaoni wa Afrika umeongezeka kwa asilimia 18 tangu mwaka 2014 ikilinganishwa na ongezeko la asilimia 12 ulimwenguni. Lakini janga la covid-19 lilipiga biashara za wanawake kwa kiasi kikubwa sana. Utafiti wa Benki ya Dunia na Facebook Data for Good uliotolewa mwezi Juni 2020 uligundua kuwa asilimia 43 ya kampuni zinazomilikiwa na wanawake zilifungwa kwa muda, ikilinganishwa na asilimia 34 ya biashara zinazomilikiwa na wanaume. Nchini Afrika Kusini, asilimia 52 ya biashara zinazomilikiwa na wanawake zilifungwa Nchini Nigeria, idadi hiyo ilikuwa asilimia 44 wakati Ghana ni asilimia 37. Mtim anasema mapungufu ya kifedha na dijitali yanaendelea kurudisha nyuma wanawake wafanya biashara. You know kuna pengo kubwa la kifedha ulimwenguni ni karibu dola trilioni na, unafikiria ukweli pia, bila kujali uko wapi ulimwenguni, wanawake hutumia mtandao nyuma ya wanaume na hiyo kimsingi inahusiana na gharama ya ufikiaji, wakati mwingine, kulingana na mahali walipo duniani, kuna kanuni za kijamii zinazozuia pia matumizi yao au umiliki wa hata simu za mkononi kwa matumizi ya malengo tofauti. IFC inawasihi wanawake wasiwe na hofu ya kuchukua mikopo na aina nyingine za ufadhili, kuwasaidia kuendesha biashara zao. Shirika hilo la kifedha linatoa like wito kwa majukwaa mtandaoni kutoa mafunzo kwa biashara zinazoongozwa na wanawake. Shukran sande, Shomari, kwa ripoti hiyo. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Na katika ripoti nyingine, wanajeshi wa jimbo la Tigre wamechukua tena udhibiti wa mji mkuu wa Mekele wiki hii na kuifanya serikali ya Ethiopia kutangaza sitisho la mapigano la mara moja katika eneo hilo lilokumbwa na miezi minane ya mzozo, lakini wabunge wa Marekani wameonya kwamba sitisho la mapigano linaweza kuwa la muda na huenda lisizuia njaa ya kali ambayo inaathiri mamilioni ya watu katika eneo hilo. Ripoti ya mwandishi wa Sauti Amerika Cathrin Gibson inasoma hapa na Mkamiti Kibayasi. Kumekuwa na sherehe katika mitaa ya mji wa Mekele baada ya sitisho la mapigano la upande mmoja kumaliza miezi minane ya mzozo kati ya serikali ya Ethiopia na wapiganaji wa chama cha waasi cha Tigray Peoples Liberation Front, TPLF. Lakini hapa mjini Washington, mbunge mmoja ameonya kwamba sitisho hilo la mapigano linaweza kuwa la muda, kama anavyosema Gregory Max wa chama cha Democratic Mzozo ulipamba moto wiki iliyopita wakati shambulizi la anga la jeshi la Ethiopia liliua zaidi ya watu 60 kwenye soko huko Tigrei. Wakazi wa Tigrei wamewashutumu wanajeshi wa Ethiopia na Eritrea kufanya ukatili, ikiwa ni pamoja na ubakaji, kuzuia chakula cha misaada mingine, hali ambayo ilisababisha njaa kali sana. Mbunge wa chama cha Republican Michael McCall hapa anaelezea. War crimes, crimes against humanity. Uhalifu wa kivita, uhalifu dhidi ya binadamu, vitendo vya mauaji ya kimbari viliendeshwa dhidi ya wa watu wa Tigray. Wiki iliyopita, waziri mkuu Abiy alieleza kwamba hakuna njaa huko Tigray. Kukanusha kwa kushangaza kuhusu hali mbaya huko Tigray ni jambo la kusikitisha. Shirika la Marekani la misaada ya maendeleo ya kimataifa USAID liria kwamba watu milioni nne na nusu kati ya wakazi milioni sita wa Tigrei wanahitaji msaada wa haraka wa chakula na takriban watu laki tisa wanaishi katika hali mbaya. Visa vya manyanyaso ya kingono havihesabiki. Afisa mmoja wa USAID amewaambia wabunge. Ukubwa wa unyanyasaji ni kati ya mambo mabaya kabisa ambayo nimeshuhudia kwa karibu miaka ishirini ya kazi ya kibinadamu kwa mujibu wa serikali ya Ethiopia. Sitisho la mapigano limepangwa kudumu hadi mwisho wa msimu wa kupanda, ambapo ni mwishoni mwa Septemba. Hiyo inatoa fursa kwa Marekani na jumuia ya kimataifa, kama anavyosema Cameron Hudson kutoka taasisi ya Atlantic. Kipaumbele cha kwanza nafasi hii ya sitisho la mapigano kwa kujaribu kuzifikia jamii zinazohitaji msaada ili kuzuia njaa ambayo inaweza kujitokeza kwa watu milioni moja ambao wako hatarini hivi sasa. Hicho ndicho kipaumbele cha kwanza. Nadhani kipaumbele cha pili ni kujaribu kudumisha sitisho hili la mapigano, na sitisho la mapigano ni vyema likatekelezwa ili tuweze kuunda fursa ya mazungumzo ya kisiasa. Wabunge wa Marekani wanaonya kwamba athari za kushindwa kuunda nafasi hiyo ni kubwa mno. Je, as... yeah, pande zote zinajaribu kulitizama hili kama awamu inayofuata ya mzozo wa muda mrefu unaogeuka kuwa vita yenyewe kwa wenyewe. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema inaendelea kufuatilia kwa haraka taarifa ya madai ya ukatili uliofanywa na serikali ya Ethiopia huko Tigrei ili kubaini ikiwa vitendo hivyo vinakidhi ufafanuzi wa kisheria na uhalifu wa kivita naendelea kusikiliza idhaa ki ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Matangazo haya pia yanasikika kupitia redio wa shirika Sunrise Radio Arusha, Kiss FM Mwanza, TKFM Tanga, Dodoma FM Dodoma, Mbea Highlands FM Mbea, Nur FM kule Iringa, KFM Songea, Voice of Africa Korogwe, Chuchu na Hits FM visiwani Zanzibar, Storm FM Geita na 255 Global Radio Dar es Salaam Tanzania. Na sasa basi, hebu tupate habari za dunia, zinasomwa na Sande Shomari. Rais Marekani Jo Biden anafanya mazungumzo hii leo Jumatano na kundi la magavana kutoka majimbo manani ya magharibi mwa Marekani kuhusu kujiandaa na moto wa nyikani wakati eneo lote hilo linapambana na ukame. Biden na maafisa wengine wa utawala watazungumza kutoka ikulu na magavana kwa njia ya vibeo. Msemaji wa house James Saki aliwaambia waandishi wa habari wiki iliyopita. Mkutano huo utazingatia jinsi serikali kuu inavyoweza kuboresha matayarisho ya kupambana na moto wa nyikani na juhudi za kujibu, kulinda usalama wa umma na kutoa msaada kwa watu wakati wa mahitaji ya haraka. E, jeshi la Ethiopia linaweza kuingia tena katika mji mkuu wa mkoa wa Tigri wa Mekele ndani ya wiki moja ikiwa itahitajika. Msemaji wa kikosi kazi cha serikali ya Ethiopia alisema hii leo Jumatano, akiongeza kwamba sitisho la mapigano lililotangazwa siku ya Jumatatu ni kwa sababu za kibinadamu. Ilikuwa ni taarifa ya kwanza hadharani iliyotolewa na afisa yoyote katika serikali kuu ya Ethiopia tangu Mekele ilipochukuliwa na vikosi vya Tigrei siku ya Jumanne. Ethiopia inakabiliwa na shambulio a kwa watu wa nje kwa sababu ya mzozo huu. Redwan Hussein, msemaji wa kikosi kazi cha serikali ya Ethiopia kwa Tigre, aliwaambia waandishi wa habari, akimaanisha nchi ya Sudan siku ya Jumatatu wakati ripoti zilipoibuka za wanajeshi wa Tigre waliofika Makele, mji mkuu wa mkoa, serikali kuu ilitoa taarifa ikitangaza kusitisha haraka mapigano. Amnesty International inasema China imesababisha dharura ya haki za binadam huko Hong Kong tangu kuweka sheria kali ya usalama wa kitaifa mwaka jana. Shirika hilo lenye kufuatilia haki za binadam lilitoa ripoti ndefu siku ya Jumatano hii leo juu ya athari za sheria kwenye maadhimisho ya mwaka mmoja wa kuidhinishwa kwake na Beijing, kwa kujibu maandamano makubwa na wakati mwingine yenye vurugu dhidi ya serikali mwaka 2019. Mamia ya watu, wengi wao wakiwa wanasiasa wanaopendelea demokrasia na wanaharakati wamekamatwa na kufungwa jela chini ya sheria hiyo, ambayo inalenga mamlaka yoyote ile inayoshukiwa kutekeleza ugaidi, kujitenga, kupindua nguvu za serikali au kushirikiana na vikosi vya kigeni. Miongoni mwa waliowekwa kizuizini ni pamoja na tajiri wa vyombo vya habari Jimmy Lai, ambaye kampuni yake Next Digital ililazimika kulifunga gazeti linalounga mkono demokrasia la Apple Daily wiki iliyopita baada ya maafisa wapatao mia tano wa polisi kuvamia makao makuu yake, kuwakamata watendaji kadhaa na kufungia mali zake za mamilioni ya dola. unaendelea kusikiliza VOA Express matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Tunasikika pia kupitia mtandao wetu wa VOA swahili.com kwenye kipengele cha Barazani. Leo tunazungumzia kwamba, je, utakubali kuendelea kuishi na wazazi wako baada ya kupata ajira? Tuna maoni kwa njia ya simu, hali kadhalika kwa njia ya maandishi tuanze na hawa kwa njia ya simu. E, kwa majina kamili naitwa Emmanuel Shikuku Shwaki. E, niko sehemu za Nairobi, Kenya na, kama uniangu, na e, kwa maoni yangu unaonelea kwamba kwa mjadala mtu akishapata ajira ana kaa kutoka kwa wazazi wake z mtu akishashamkasna nane inamaanisha hiyo mtu akishapata ajira, inamaanisha hapo miaka kumi na nane na zaidi. So inamaanisha tamaduni zenye mimi uona huku kwetu, mtu akishafikia miaka kumi na nane anafaa kutoka kwa wazazi, anajitafutia akae kivyake, hafai tena kutegemea wazazi. Lakini pia nataka ugusie kwa upande ah, wa wanawake. Kuna wanawake wanasema hawapendi kuondoka nyumbani mpaka waolewe hata wa kama wanakazi. Je, hiyo unaonaje? Hiyo naona kama sio mzuri vile, kwa sababu ukishapata ajira na unakuwa uko mtu mzima, unakuwa uko miaka kumi na nane na zaidi, unakuwa uko mtu mzima, unaeamea, unajua vibaya, unajua vizuri, unakaa, unafaa kuwa unajitegemea, unaweza kile kufanya ma kwa maisha yako, najitegemea ya kiliyako kama mwanamke, kwa hiyo bado kutegemea wazazi kwa upande wangu mimi ninasoma maoni kutoka kwa John Muia, yeye anapatikana Nairobi, Kenya. Anasema, itategemea kama wewe ndiye kifungua mimba ama kitinda mimba. Vitinda mimba wa kiume ndio wanahi boma la wazazi wao, wawe na ajira ama wasiwe na ajira. Wale wengine lazima watafute njia nyingine za maisha. Benard Samike kutoka Geita, Tanzania, yeye ameandika, ndiyo, nitabaki tu kulingana na uhitaji wa wazazi wangu kwa mazingira walionayo. Kama kuna msaada mwingine nitaondoka. Robert Nachime, yeye anapatikana kule DRC, ameandika. Kwa upande wake yeye anaona kwamba sio vizuri kulingana na mila na desturi za Kiafrika. Anasema zaidi kwamba sisi huku Afrika kijana akipata miaka kumi na minane tu, inabidi hata kama hajapata ajira, basi ajenge nyumba yake na kuanza maisha yake. Kubaki na wazazi sio vizuri, na kwa kuwa tayari umeshakuwa mtu mzima. Nam, asante sana Mkamiti. Basi na kwa upande kwa maoni kupitia Facebook kwa maandishi alotumwa David Destin, ndio naanza naye hapa kutoka DRC kule Bukavu. Anasema hapa kwetu Bukavu, ukishafika miaka kumi na nane na umesha kuwa na ajira, ni lazima ujitafutie mahali pengine pa kuishi, sio tena kubaki na wazazi. Na ile anasema inasaidia kuepukana na mizozo kati ya ajira na wamamkwe. Haya, Grace Nsekanabo anasema hapana, si vizuri kubaki nyumbani na wazazi kama nimepata ajira, natakiwa kuwasaidia. Aya, wacha niishi hapo. Naona mjadala wetu utakuwa mrefu, lakini hii ni VOA Express msikilizaji kutoka hapa Washington DC. Kama tunavyosema, express bila muziki hujasukuma gurudumu, tupate basi kibao chake, ni wakati wa muziki huu. Ushirikiano wa kibao hichi kipya kinachotamba cha Ali Kiba na Rude Boy kutoka Nigeria. ule ndugu pacha wa wow, P Square yule kijana kama unamkumbuka. Basi uombe wao huo sio duti, unatamba kwelikweli. Pata vitu katika vo Express. Asante sana msikilizaji, basi baada ya kupata kibao hicho Salut, mambo makwelikweli, wanakiita wanakita wenyewe Salut. Bila shaka kimekurudisha vizuri kabisa pale ulipo msikilizaji. E, katika VOA Express ndio mambo yanavyokwenda hapa. Na kwa mara nyingine tena, China imetuma satelliti zake za kisasa za mawasiliano kwenye anga za juu katika kile wachambuzi wanasema ni harakati zake za kushindana na nchi kama vile Marekani na Russia ambazo kwa miaka mingi hii zimekuwa zikitawala anga za juu basi mwenzangu bmj muridhi anatuarifu zaidi katika kitengo chetu cha teknolojia hii leo kazi kwako ku bmj kufuatia ujenzi wa sateliti za kisasa uliotumia teknolojia iliyoimarishwa zaidi tangu mwaka 2009 china imerusha roketi nyingine iliyobeba sateliti za mfumo wa kisasa uitwao beidou 3 Roketi imerushwa kutoka kituo cha kurushia satelit kilicho katika jimbo la kusini mwa nchi hiyo Sichuan. Baada ya roketi hiyo kupaa kwa zaidi ya saa tatu kwa kasi kubwa, satelit hizo ziliingia katika anga ya juu. Wanasayansi waliojenga mfumo huo wa satelit wameliambia shirika la habari la Reuters kwamba changamoto kubwa iliyokuwepo wakati wa uzinduzi huo ni kwamba satelaiti hizo za mfumo wa Beidu ni nzito mno, na kwamba kwa mara ya kwanza roketi hiyo iliondoka ikiwa imebeba mzigo mzito kuliko wakati mwingine wowote wa katika historia yake, walisema. Kwa sababu hiyo walikuwa makini sana kuhakikisha kwamba roketi hiyo haikabiliwi na hitilafu zozote ikiwa angani. Ni mfumo wa kisasa kabisa wa satelaiti ambao ni wanne kwa ukubwa duniani na utakuwa pia unatoa huduma za mawasiliano ili kutafuta na kuokoa watu na watu vifaa mbalimbali pamoja na kutuma jumbe fupi duniani. China imesema satelaiti hizo zitatumika kwa njia mbalimbali, ikiwa ni pamoja na mawasiliano na wahandisi wa miradi ya ujenzi wa miundombinu kama ule uitwao Belt and Road Initiative ulio katika nchi mbalimbali mbali duniani kote, ikiwa ni pamoja na bara la Afrika kituo cha kurushia roketi cha Xichang kimekuwa chenye shughuli nyingi kuliko wakati mwingine wowote wa katika kipindi cha mwaka mmoja tangu mwezi Novemba mwaka uliopita, ambapo roketi ya kwanza ilirushwa kutoka kwenye kituo hicho. Tangu wakati huo roketi zingine 11 zimerushwa kutoka kituo hicho. Mradi wa roketi za mfumo wa bidu 3 ulianza mwaka wa 2009 na, na umeimarika maradufu tangu ulipozinduliwa kwa mara ya kwanza. China imesema kwamba itatuma roketi zingine kwenye mradi huo na kwamba kufikia mwaka wa 2020 mfumo huo wa satelaiti utakuwa ukitoa huduma zote unazohitajika kutoa. Kutoka meza ya teknolojia sina cha ziada. Jina langu ni BMJ Mridhi, nawarejesha kwa wenzangu studio nambari 15. Sasa umewadia wakati wa kuchambua yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, na mwona sande Shomari yupo tayari kutujuza kutoka mojawapo ya mitandao hii ya Facebook, Twitter na kwingineko. Haya basi, moja kwa moja, nikiangalia mkamiti anayotanda kwenye mitandao mbalimbali, kuanzia kule Instagram, Twitter, Facebook na kwingineko. Niangalie, naona hapa habari ya rapa mkongwe wa Marekani Busta Rhymes. Ameonekana kwenye video inayosambaa kwenye YouTube vilevile na Instagram, akieleza akiwa na mwanamuziki wa Tanzania Diamond Platnumz anaonekana kwa pamoja ukiwa kwenye studio moja hapa nchini Marekani na anaonekana kwamba amempa heshima ya kipekee akimwita Michael Jackson wa Afrika kwenye video hiyo ambayo pia Global Publishers wanaisambaza. Hiyo basi, inaonekana kama vile wako kwenye sehemu eh, na kama vile pale studio kuna kitu eh, kinatengenezwa, ukiko jikoni, wakiwa na mastaa wengine, akiwa moswizo lakini Dam anabidai kwamba yuko nchini Marekani kwa muda ili kuandaa album yake ambayo produsa wake anatoka hapa hapa Marekani. Basi eh, wasikilizaji watakaa mkaa kule kusikilizia. Hapo kwingineko, ni hali ya joto inaendelea kutesa magharibi wa Marekani na huko Canada ambapo inasemekana zaidi ya watu mia thelathini wamefariki nchini Canada kutokana na joto lisio la kawaida ambao limevunja rekodi na kwa mujibu wa Reuters, kiwango hicho kimekwenda juu sana, wakitoa taarifa kwamba eh, kiliongezeka zaidi ya nyuzi joto 49.5 huko Litton na British Columbia. Hali kadhalika inaonekana picha watu wamekaa kwenye viti, wamekaa kwenye maji baharini wakijaribu kupata hewa ya baridi kidogo, maana joto ni kali kweli kweli. Na vile vile amekuwa akitolewa maonyo eh, wakisema kwamba hasa kwa, kwa jamii ya watu ambao ni wazee na wale wenye matatizo ya kiafya eh, waweze kuangaliwa mara kwa mara kwa sababu joto hilo limekuwa ni kali sana kuliko kawaida. Kwingineko kwenye Instagram ni Serena Williams ameandika ujumbe wa masikitiko baada ya kujitoa bila kupenda kwenye michuano ya Wimbledon baada ya kuumia alipokuwa akipambana na Aleksandra Snakovich, alicheleza na kuanguka na kuumia goti. Kwa hiyo akaandika pale kwenye Instagram kwamba nimeumia sana kujiondoa leo kwenye michuano hiyo baada ya kuumia mguu wangu wa kulia. Lakini anasema upendo wangu na shukrani nyingi kwa mashabiki ambao huja uwanjani, hilo kwangu mimi ni jambo la maana sana, anasema Serena Williams, akiwa masikiti na masikitiko makubwa, na picha yake ikionekana pale akitoa chozi. E, baada ya kuumia maanake, aliingia pia kwa style akiwa amevaa nguo yake pekee kabisa kwenye michezo hiyo, wengi wakisema kwamba kweli Serena analeta style e, kwenye uwanja wa tenis. Lakini baada ya kuumia ilikuwa ni masikitiko makubwa kwamba ameshindwa kuendelea michuano hiyo, e, baada ya kuumia goti lake. Basi mkamiti, hayo ni baadhi tu yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii mbalimbali. Nirudi kwako kwa, kwa, kwa taarifa zaidi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Muda unakimbia kweli kweli, lakini bado tuna machache kukujuza wewe msikilizaji. Tuangalie maoni machache uliotutumia kufuatia swali letu tulilobandika kwenye mtandao wa Facebook linalosomeka ghasia zinazoendelea Eswatini ndio mwisho wa utawala wa kifalme? Haya basi, Mkamiti, nikiangalia kwenye maswali haya, nikiangalia majibu ni mengi kwelikweli. Upande wangu, naanza naye ujumbe wake Padri Moshi wa Kotela kule Moshi, Tanzania, anasema huenda ikawa mwisho kulingana na hali inayoendelea huko. Ni dhahiri kuwa mwisho wa utawala wa kifalme unakaribia Yesuatini. Nami hapa nina ujumbe kutoka kwa Gresi Nsekanabo, anasema, sauti ya raia ni sauti ya Mungu. Kama misukosuko inaendelea kweli, hiyo inaweza kuwa mwisho wa utawala wa kifalme huko Eswatini. Naam kabisa kabisa, Mkamiti, lakini kama ulivyosikia, muda unakimbia sana. Hivyo basi, hivyo Express nayo ndio inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi Aida Isa, msimamizi Hadija Riami, hapa studio nimeshirikiana na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Jina langu ni Sandey Shomari na watakia waezaji wetu wote amani, mshikamano pamoja na dhati, mambo yayo mazuri pote pale unapotusikiliza kutoka hapa VOA Washington DC.