you know, VOA won the hits. Kutoka studio 1 5 hii ni VOA Express. Juni 29 karibu katika safari ya VOA Express tukikuletea matangazo haya kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika karibu mimi ni josphat kioko nami ni salma mohamed karibu sana tumekuandalia mengi kama kawaida katika dakika 30 za safari hii mpango mzima wa voa express hii leo tunaangalia mengi ikiwemo burudani kumbuka katika kitengo chetu cha mdahalo pia tutakushirikisha pale katika barazani miongoni mwa taarifa kuu leo hii aliyekuwa rais wa afrika kusini jacob zuma ajipata taabani subiri utabaini ni kwa nini kule nchini Ethiopia, mzozo wa miezi minane basi wasitishwa. Je, wapinzani katika mkoa ule wanakubaliana na hilo? Kwa nini vijana kuendelea kutumia mitandao ya kijamii bila kufata maadili? Utasikia pale katika maswala ya lifestyle. Kama kawaida, kitengo chetu cha yavumayo mitandaoni tutakujuza ni yapi yanayojiri. Mr TZ atapambea ukurasa wetu wa burudani, lakini kwanza ni taarifa kuu. Mahakama moja ya Afrika Kusini imetoa agizo kwa aliyekuwa rais wa nchi Jacob Zuma hatumikia kifungo cha miezi 15 jela kwa kukaidi agizo la mahakama kutokana na kesi ya ufisadi iliyokuwa inamkabili. Hukumu hiyo imezua gumzo kubwa katika bara la Afrika kuhusu namna utawala wa kisheria unaweza kuwajibisha hata viongozi wa staafu. Mwenzetu Idi Ligongo amezungumza na mchanganuzi wa masuala ya siasa za Afrika Gudla Kaningo, na kwanza akamuuliza kuhusu funzo ambalo linapatikana kutokana na hatua hiyo. Kwa hukumu ambayo imeweza kutoka leo, inatengeneza mwanga ya kwamba nchi hasa zilizoendelea na ilizoweza kuendelea kiuchumi, lakini vilevile ziwe na uwezo wa kuweza kufata sheria na kanuni. Kwa sababu ukitazama Afrika ya Kusini, ina uchumi imara ukilinganisha na nchi nyingi za kusini mwa jangwa la Sahara, lakini kitendo cha kuweza kumuhukuma rais ambaye aliondoka madarakani, Bwana Zuma, kinatoa mwanga mzuri ya kwamba hizi taasisi hasa za mifumo ya mahakama zinajitegemea na zina uwezo wa kusimamia sheria na katiba, jambo ambalo lazima nchi zingine pia za Kiafrika ziwezi kujifunza kutoka Afrika ya Kusini. Labda kile ambacho kimejitokeza kinaweza kuathiri chochote uh, chama cha uh, ANC ambacho ni kikongwe hapo Afrika Kusini. Hukumu ya bwana Jacob Zuma itaendelea kuleta uh, shida kidogo kwenye chama cha MC kwa sababu kumbuka, hata uh, katibu mkuu mtendaji hasa at, Magasule naye aliweza kusimamishwa na, na, na, na, na Ramafosa na na na kuna uchunguzi unaendelea tedi yake kuhusiana na masuala ya, ya, ya rushwa na matumizi mabaya ya ofisi. Kwa hiyo ujumbe uh, unaokwenda kwa wote ambao wana, wana, wanaweza kuchunguzwa ni ya kwamba pia wanaweza kupata vifungu kwa hiyo uh, tunaamini uh, kutakuwa na vuguvugu la kutaka kuendelea kumpinga le mafosa kwenye chama chake, kwa hasa wale mm, watu ambao hawanaunga wow, mkono Jacob Zuma nsamagasule na, na hasa pia uh, kabila la Wazuru ambalo Zuma anatoka huko tunaamini kutakuwa na, na mambo kama hayo ya, ku, ya kutomuunga mkono na kuonyesha upinzani kidogo lakini suala hili uh, unadhani linaendelea kuchafua utawala wa Rais Jacob Zuma? Na yeye kama mwanasiasa ambaye alikuwa hata makamu wa rais wa taifa hilo pa, ukitazama uh, unaweza ukasema si linachafua isipokuwa linaitimisha hasa safari ya kisiasa ya bwana Zuma akitazamiwa hata kabla ya kuwa rais wa afrika ya kusini. Uh, thabo mbeki naye aliweza kuitisha uchunguzi dhidi yake, hasa akimtuhumu uh, masuala ya rushwa akiwa makamu raisi, kwa kwa kumbwa, uh, wa raisi kwenye za kijeshi. Lakini kikubwa kwamba sasa inatengeneza njia kwamba viongozi wakubwa wa, wa nchi za kiafrika hasa afrika ya kusini waweze kuheshimu iko na kanuni ambazo wanajiwekea za kiuongozi na hasa kwa kufahamu ya kwamba uh, wanaweza kuwajibika kwa makosa ambayo wanafanya ikiwa madarakani kwao. Tunaamini kwa, tuna kwa hukumu uliotoka leo, basi wataendelea kuwa na taasisi imara kwenye serikali yao na vile vile inaweza kuwasaidia kwenye ustawi wa nchi yao. Kwa hiyo uh, na mtu kama Zuma tunaamini basi itakuwa ni mwisho wake wa usha ushawishi, kwa sababu mara zote alikuwa kituuma kwamba anaonewa hasa kwa sababu za kisiasa. Lakini kutokana na mahakama kumtia kihani na kumwona naatia, basi naitimisha ile safari yake na mbinu ambazo alikuwa wakitumia kujitetea kwamba kama mhanga wa kisiasa, kama mtu anaonewa hasa na makundi ya watu wenye fedha ndani ya chama cha MC, lakini vilevile matajiri wa Afrika Kusini, kwa sababu inaonekana mambo haya yametiwa hatiani. Asante sana kwa taarifa hiyo. Twende kule nchini Ethiopia, ambapo viongozi wa upinzani kutoka mkoa wa Tigre wametupilia mbali tamko la serikali ya Ethiopia Ethiopia kusitisha mapigano. Mnamo Jumatatu jioni, serikali ya Ethiopia ilitangaza kusitisha mapigano ya upande mmoja katika mkoa wake wa Tigre. Hii ni baada ya karibu miezi minane ya mzozo katika mkoa huo. Sande Shomari anaisoma ripoti kamili. Maendeleo hayo juma ya Jumatatu yanakuja baada ya utawala wa mpito wa Tigre ulioteuliwa na serikali kuu kutaka kusitishwa kwa mapigano ili kuruhusu misaada kusambazwa kwa maelfu ya watu wanaokabiliwa na njaa katika mkoa huo. hizbu fata aginto ymftihe akali ymhonbtn idil lamamechachet ndal ndichal ya federal mengistu sabawinetin meseret yadaraga tma gudat bmasktl ml. Tunaomba kwa jina la Tigrei na watu wote wanaopenda amani, serikali kuu kusitisha mapigano kulingana na ubinadamu kwa njia ambayo inazuia uharibifu zaidi ili iwezekane watu kupata ahueni na kuwa sehemu ya suluhu. Taarifa ya serikali iliyotangazwa na vyombo vya habari vya serikali ilisema kusitisha mapigano kutawaruhusu wakulima kulima kwenye ardhi zao na vikundi vya misaada kufanya kazi bila kuwepo kwa wanajeshi. Imesema kuwa kusitisha vita kutadumu hadi mwisho wa msimu wa kilimo, lakini haikutoa tarehe maalum. Msimu mkuu wa upandaji nchini humo hudumu hadi mwezi Septemba. Umoja Mataifa unasema kwamba mzozo huo wa karibu miezi nane huko Tigre umewasukuma watu laki tatu hamsini elfu kwenye ukingo wa njaa na kuutaja kuwa mzozo mbaya zaidi wa njaa ulimwenguni katika miaka kumi. Marekani, Ireland na Uingereza waliitisha Jumatatu jioni mkutano wa dharura wa umma wa Baraza la Usalama la Umoja Mataifa. Kikao hicho Kinaweza kufanyika mapema Ijumaa. Mapigano kati ya serikali ya Ethiopia na TPLF yalizuka mwezi Novemba na kusababisha maelfu ya raia kufariki dunia na kulazimisha zaidi ya watu milioni mbili kukimbia nyumba zao. Wanajeshi huko Eritrea jirani wa Ethiopia upande wa kaskazini, na mhara kutoka mkoa wa jirani kusini mwa Tigray pia waliingia katika mzozo huo unga mkono serikali ya Ethiopia. Tumshukuru Sandey Shomari kwa ripoti hiyo. Hakika Ethiopia na, naona bado hakuja tulia muda mrefu, na nchi ambayo imekuwa na uchaguzi, kulikuwa na ghasia baada ya mwanamziki kuuawa Ethiopia. Naona pia katika nchi ya Swatini kuna matatizo ya kisiasa. Unakumbuka vita hivi vya nchi ya Ethiopia awali na eneo la Eritrea likajikomboa mpaka likawa nchi binafsi, hivi sasa sijui Tigre nao wanataka hivyo pia, sijui ni vipi, imetatiza hata biashara baina ya nchi hiyo, Kenya na hata nchi ya Somalia. Sasa Jacob Zuma naye anamwandama bado <laughs> mzee ana sarakasi nyingi, maskini, sijui itakuwaje. It. Nimesikia jaji pale akimsomea ya mashtaka yake makali kweli, nikasema, we tutaona namna wanasheria wake watakavyomtetea. wa haya, ni matangazo ya VOA Express, safari ya nusu saa kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Unatupata pia kwa redio wa shirika kanda nzima ya Afrika Mashariki na hata kanda ya Maziwa Makuu. Hivi sasa tunaungana na Mkamiti Kibayasi akituletea habari za dunia. Mahakama ya nchini Afrika Kusini leo ilimpa rais wa zamani nchini humo Jacob Zuma kifungo cha miezi kumi na mitano jela kwa kudharau mahakama kufuatia kukataa kwake kufika mbele ya wa wachunguzi wanaoshughulikia shutuma za rushwa. Mahakama ya Katiba haiwezi kufanya chochote isipokuwa kuhitimisha kuwa Zuma ana hatia ya uhalifu wa kudharau mahakama, Jaji Sisi Kampepe alisema. Zuma mwenye umri wa miaka 79 anashutumiwa kwa matumizi mabaya ya hazina ya serikali wakati wa utawala wake wa takriban miaka tisa. Aina hii ya kuto kujali na kukashifu ni kinyume cha sheria na lazima adhabu itolewe, Kampepe alisema. Nimeachwa bila chaguo jingine isipokuwa kumhukumu bwana Zuma kifungo na nina matumaini kwamba kufanya hivyo kunapeleka ujumbe, bila shaka utawala wa sheria na usimamizi wa haki unashinda. Tume ya uchunguzi inaongozwa na naibu jaji mkuu Raymond Zondo. Jopo hilo liliundwa na Zuma mwenyewe kutokana na shinikizo juu ya kashfa zinazoongezeka, muda mfupi kabla ya kuondolewa mamlakani mnamo mwaka 2018 na chama tawala cha African National Congress ANC, lakini alitoa ushahidi mara moja pekee hapo Julai mwaka 2019 kabla ya kuacha kuhudhuria na baadaye kumshutumu Zondo katika tume hiyo kuwa ana upendeleo. Kisha alipuuza mialiko kadhaa ya kufika mahakamani akitoa sababu za matibabu na maandalizi kwa kesi nyingine ya ufisadi. Mwanadiplomasia wa cheo cha juu wa Israel Yair Lapid aliwasili katika uwanja wa falme za Kiarabu leo katika ziara rasmi ya kwanza kuwahi kufanywa na waziri wa Israel baada ya mataifa hayo mawili kurejesha uhusiano wao mwezi Septemba, Lapid alitua katika uwanja wa ndege wa Abu Dhabi muda mfupi baada ya kutuma picha akiwa ndani ya ndege kwa maandishi yanayosomeka kuondoka kwa ziara ya kihistoria ya UAE. Mawaziri wa Israel hapo awali walitembelea falme za Kiarabu, lakini Lapid aliyeteuliwa hivi karibuni ndiye Muisrael mwandamizi wa hivi karibuni kufanya safari hiyo na wa kwanza kusafiri kwa ujumbe rasmi. Janga la virusi vya korona, mabadiliko ya hali ya hewa na usalama wa chakula yapo kwenye ajenda ya leo, wakati mawaziri wa mambo ya nje kutoka kundi la mataifa ya G20 wanapokutana nchini Itali. Mazungumzo hayo yanafanyika katika jiji la Mareta yanawakilisha mara ya kwanza kwa mawaziri hao kukutana ana kwa ana tangu mwaka 2019. Ili kumaliza janga hilo ni lazima tupate chanjo zaidi na katika maeneo mengi, waziri wa mambo ya nje wa Marekani Anton Blinken alisema katika hotuba yake ya ufunguzi. Kila siku za Jumatatu hadi Alhamis tunakukaribisha katika mdahalo wetu ambapo tunawatuma mada yetu katika kurasa yetu ya fb page VOA Swahili, tembelea pale. Awali hii leo tumekutumia swali, tumekuuliza hivi, umepokeaje hatua zinazochukuliwa na Rais Samia kukabiliana na COVID-19 nchini Tanzania. Na unajua hii ni nchi ambayo imekuwa na ripoti tofauti na hivi zimeanza kutolewa, lakini wanasemaji wanaoshiriki, tuanze na Yasin Juma akiwa Buswakala huko Tanzania kwenyewe, ujumbe wake mfupi tu akisema, naomba kupigiwa tafadhali. Haya, tumekupokea vizuri Juma Yasin, karibu uchangie. Asante sana. Mimi ninavyoona msimamo wa Samia Suluhu Hasan kuhusu janga la korona nchini Tanzania ana, anavyoliendesha mi naona hayupo sahihi, maana anapopanga kutuletea chanjo Tanzania na chanjo zenyewe, ukisikiliza kuna baadhi ya mataifa wamefariki watu wao kutokana na hizo chanjo. Yaani mimi naona haiko sahihi hata Yaani, hiyo chanjo asiilete kabisa Tanzania hata kama kwamba ametangaza kwamba hiyo chanjo iwe ya hiari, lakini chanjo ikiwa ya hiari watu watakaojitokeza na wakipata madhara kuhusu kupitia ile chanjo itakuwaje? Sasa mimi ninachomshauri mama yangu Samia Suluhu Hassan yani aachane ya na chanjo yani Atuache kama alivyokuwa ameacha rais wetu mpendwa wa hayati Magufuli. Ina maana sasa hivi akituletea chanjo amna, yani haipendezi chanjo, hatuhitaji Watanzania. Asante, tukushukuru sana kwa maoni yako na tunakuheshimu asante. Sawa, asante sana kutoka nchini Tanzania. Tutamtafuta Kariuki Ndesh wa Mois Bridge, Kitale, Kenya. Anasema ongera rais, kuzuia ni bora kuliko kutibu. Kujua nini ni VOA, kwa majina ni Pita Kariuki. E, kwa Mama Samia tunashukuru sana vile alifanya, tunapongeza. Kwanza, kitu ya kwanza ni kuona covid 19, kwa sababu hiyo nchi ilikuwa nyuma sana na imeona ni vizuri tena itengeneze hii maneno ya ugonjwa hii. Ugonjwa imeua watu wengi, ni venye tu walikuwa wamenyamaza, lakini tunashukuru sana kwa Mama Samia na kuendelea, aendelee hivyo hivyo. Kwa nini unasema Tanzania ilikuwa nyuma sana, ili hali tunaona uchumi wao umeimarika tangu mwaka jana? Kwa sababu ya COVID-19 walikuwa wamesema tu nini, hakuna COVID, watu wakakufa kama wamenyamaza. Kenya hapa tulipo tunajizuia lakini baadaye Mama Samia alipoingia saa hizi ndio ameona kweli ugonjwa iko na watu wamekufa wengi e, tunashukuru sana Mama Samia wenye amesema watu yake washajua kwanza kuna COVID, wakuwe tayari na wajichunge. E, asanti sana, ninashukuru sana, karibu. Okay, karibu, asanti. Ndiyo kauli zao hao, katika kuchangia kwa njia ya simu na pia katika ujumbe. Tumekuwa tumekuuliza umepokeaje hatua ambazo anachukua rais wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan. Na wa kwanza hapa katika ujumbe ni Vboi Kikuli, anasema natokea pande za Kigoma, Tanzania. Anasema hivi mimi kama mimi, hilo swala liko sawa, lakini vizuri afuate nyayo za baba yetu aliyekwisha tutangulia mbele za haki. Silas Mtonja kutoka jijini Nairobi, Kenya, anasema nimependezwa na mipangilio ya Tanzania kuhusu korona tangu mwanzo, kwani uchumi wao umesonga mbele. Katika ujumbe zaidi ni Salimu Mwenjuma wa Mombasa, Kenya, anasema msema kweli ni mpenzi wa Mungu. Pia sema ukweli, hata kama unauma. Mficha maradhi, basi kifo humuumbua. Ongera Mama Samia hizo hatua ni nzuri za kukabiliana na COVID-19, ila kwenye chanjo ndipo ambapo siwezi kukubaliana nayo, na hata shetani au koke, siwezi pokea chanjo kwa nchi yangu. Huyu ni Grace Nsekanabo. Tukamilishe na ujumbe wa Ben Gabriel Nyamega, anasema mimi naishi Mbeya, huku ni Tanzania bila shaka mm. na hapa anasema wamama wasisome. Ah, wacha mama asome Anasemaje? anasemaje huyu Ben anasema, anasema, anasema, anasema ati Tanzania hakuna korona nyie wamama VOA. Jamani Ben, kwani uliambiwa VOA na wamama tu? Hata wababa wapo. Lakini hata hivyo tunaheshimu mchango wako, ndivyo ulivyotaka kuandika mwenyewe. Wacha tumpe kibao kizuri hapa Ben Gabriel akiwa huko Mbea. Wacha nimtumbuize na mtoto wa kwao, huyu anajiita Mr TZ na nyimbo yake "Mtoto" akimshirikisha Bella ni mziki wa kizazi kipya hicho. Mr. TZ au Mr. TZ ananikumbusha mengi sana. Wimbo huu wa mtoto Salma ushaitwa mtoto yule ukipita mtaani kwenu. Yaani yani be. Ukishaitwa <laughs> hivyo basi, unalainika. Na hata hivyo kipaji kipya hiki, tunafahamu Mr. TZ huyu ni mzaliwa wa Marekani, lakini amekitukuza sana Kiswahili. Asili yake anatokea Tanzania. Bila shaka, anawapa changamoto wanamziki wanaoibukia. Kwanza kolabu yake na Bela inaonyesha kwamba ataenda mbali. Basi tukiondoka katika burudani, kuna yale maswala ya lifestyle, yaani mitindo ya maisha. Ushajiuliza ni kwa nini watu kutumia muda mwingi mitandaoni ya kijamii kupoteza maadili? Yasemekana hata wazazi na wakukosa kukaa na watoto wao kwa karibu, wanapoteza muda mwingi wa kujifunza kwa wazazi, na ndio maana maradhi kama vile magonjwa ya HIV yanakuwa maambukizi mengi miongoni mwa vijana wadogo. Tumsikia hapa mhudumu wa afya ya kijamii nchini Kenya, Joan Musau. Vijana wanapata virusi vya ukimwi mapema, kwa sababu sisi kama wazazi tumetelekeza watoto wetu. Unapata ule mzazi pengine ako kazini, haana taimu ya kupata ku, wakati wa kukana ule mtoto wake, akamwelezea madhara ya kujihusisha na ngono za mapema. Ama pengine mtoto aweza kuwa hajihusishi na ngono za mapema, lakini mihadarati wapata so, huku mihadarati iko juu na mtoto aweza pata hiyo virusi kutokana na ile kujinject na hizo sindano. Sababu ya pili, wale watoto wanataka kueksplore. Bado ni wadogo. Weza pata mzazi pia anamwambia usifanye hili na hampi sababu. Sasa usipopatia mtoto sababu atataka kujua. Ni kwa nini mzazi wangu ananiambia nisifanye hili? katika ile kueksplore ndipo utapata yule mtoto anaweza kuambukizwa virusi. Haya, lengine ni unapata, kuna ile poverty, umaskini. Yule mtoto ataamka asubuhi, hana kitu ya kufanya, pengine hajakunywa chai. Ni mtoto wa kike tuseme, hana ana mavazi ya kisawasawa, anahitaji kama sanitary pad, anahitaji mafuta. So unapata yule mtoto ni mdogo, lakini haa mahitaji anayahitaji, lakini awezipata kwa mzazi so utapata ule mtoto ataanza kuzihusisha kwa ngono mapema kupata au mahitaji yake, kama ni mafuta, kama ni kupata hizo pazi, kama ni nguo ataweza kupata. Pornographic material imechangia tena pakubwa, kwa sababu kile ni kitu, ule mtoto ni mdogo, ataona lakini kweli hata we mtu mzima ukiangalia ile kama ni pornography, nashikua na zile hisia sasa. Yule mtoto akiona vile atataka kujaribu na wenzake, na unapata pia akiwa hivyo, anaanza kutafuta wenzake wafanye hivo. Kwa hivyo unapata mtoto alikuwa ni mzuri, lakini uto pia pia presha kwa mtoto mwingine ambaye ameona hizo pornographic material, anaingia hivo na anapata hizo virusi. Baada ya kujifunza mengi hayo ya athari za mitandao, tunampisha jamaa la Pishi la Mchele Sunday Shumari akituletea yavumayo mitandaoni. Karibu. Asante sana Mombasa studio, Josphat Kioko na Salma Mohamed. Mimi tayari hapa niko tayari, imejaa tele kama pishi la mchere, kuweza na ujiri kwenye maeneo mbalimbali, kuanzia kwenye kwe Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko. Lakini kama mlivyosikia kwenye taarifa zetu, habari hii inagonga vichwa vya mitandao kila mahali, yaliyekuwa rais Afrika Kusini Jacob Zuma kuhukumiwa kifungo cha miezi kumi na tano jela kwa kuidharau mahakama nchini humo. Lakini hapa Marekani ni joto la kipekee, hili ni joto kwelikweli, limepiga kaskazini magharibi wa Marekani, maeneo ya California, Washington kule Seattle, Oregon na kwingineko mpaka maeneo mengine ya kondishoni zilikata kabisa. Kwa hiyo picha zimesambaa kwenye mitandao ya kijamii, wote wakiwa wamelala chini nje kutafuta namna ya kujipooza, wengine wakiwa kwenye majengo ya AC. Hali imekuwa ni tete kwelikweli, ambao joto zaidi ya nyuzi 37 Celsius au Fahrenheit zaidi ya 100 na kwingineko huko Uganda, ni hali ya COVID inaendelea kutesa wananchi, na taarifa inayosambaa kwa mujibu wa Daily Nation, nchi hiyo sasa imeidhinisha utumiaji wa Covidex. Hii ni dawa ya asili wanasema kama tiba ya kupambana na maambukizo ya virusi pamoja na COVID 19. Hali kadhalika nchini Kenya, wizara ya afya imewataka Wakenya katika kaunti 22 kwa kuhakikisha kwamba watu wao wanapewa chanjo kwenye kampeni itakayozinduliwa jumaa hii kwa sababu wako kwenye hatari ya kuzuiwa kwa ugonjwa wa surua na rubela, kwa mujibu wa Daily Nation. Na kwingineko eh, na ni kombe la Ulaya likiwa linazizima kweli kweli kwenye, kwenye, kwenye, kwenye mitandao mbalimbali mbali, ambao kwa sasa eh, timu zinaendelea kumalizia robo fainali na mechi ya jana kati ya Ufaransa na Switzerland ni gumzo kubwa kwelikweli baada ya mchezaji wa kimataifa Ufaransa Kilian Mbape kukosa penati na timu yake kutolewa, lakini kocha wake Didier Deschamps amemtetea kwelikweli kwa kiasi kikubwa, akizungumza vyombo vya habari, akisema kwamba hakuna mtu anayeweza kumkasirikia Mbape kwa sababu hilo linaweza kutokea. Kwa hiyo anasema ameathiriwa na jambo hilo, lakini wao hawana shida naye. Na mwenyewe Mbape ametwiti kwenye Twita yake akiomba msamaha kwa mashabiki na wapenzi wa timu ya Ufaransa. Poleni, kweli, kweli wa Faransa kwa mechi ya jana. Kwingineko kwenye NBA hapa Marekani kuna pamba moto habari za michezo, ambapo Paul Paul George ni Paul George anatandaa kwenye Twitter akiwa gumzo baada ya kupachika point 41 iliwasaidia kushinda mchezo wa tano, e, wakiweka matumaini hai dhidi ya timu ya Phoenix Suns hivi sasa basi, walikuwa nyuma kwa tatu moja wapo nyuma kwa michezo mitatu kwa miwili, na kesho jioni mbivu na mbichi zitajulikana ambapo watakamilisha mchezo wao wa sita. Basi moja kwa moja, hayo ni baadhi tu yanayotamba katika mitandao mbalimbali. Ni wedikako Mombasa studios, Salma Muhamed na Josephat Kioko, kazi kwenu. Na hivyo ndivyo Sandey Shomari anaondoka hapo baada ya kutupasha mengi hata katika vyombo vya habari. Sasa ni swali la leo, swali limeuliza hivi, nini maoni yako juu ya siku mia moja za Rais Samia Suluhu Hassan madarakani Tanzania? mm -hmm. Nianze na ujumbe wake Hamza Selemani Mfaume wa Ukuni, Bagamoyo, pwani ya Tanzania. Anasema Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan, ndani ya siku mia moja ameweza kurudisha faraja kwa wananchi na wawekezaji pamoja na kufungua fursa za kiuchumi, wile rais wa amani. Pia akiwa katika eneo la Chato Gita, Tanzania, anasema kila mmoja kwa kiasi chake, hivyo Rais Samia Suluhu Hassan anaongoza awezavyo, japo kuna baadhi ya maeneo yamepwaya. Juma Mahmud asema yupo vema, kazi iendelee. Naye Jairas Eli anasema leo yuko Lusaka, Zambia, Rais Samia Suluhu asiuze Tanzania kwa mabeberu. Aha, Edison Kisuba naye Mumbere, huyu yuko kule Kaina, mashariki mwa DRC, asema nadhani kwa rais huyo kuna mabadiliko makubwa katika mji wa Dar es Salam. Yuko Gerard Coster anasema asijaribu kurudisha mradi wa Bagamoyo Tanzania tunataka viwanda, manake tayari bandari tunazo. Nimalizie na ujumbe wake Jaberi Masatu kutoka Arusha, Tanzania, asema bado ana safari ndefu, siku mia moja asijaona maendeleo kwa vitendo zaidi ya uteuzi. Acha niheshimu maoni yake, kisha nikamilishe na Mbise Sioi hajaandika kiko wapi, lakini anasema hivi, ameonyesha kwa vitendo huruma ya mama kwa watoto wake mimi hapa naona nitawageni, maanake muda hauturuhusu, lakini mwenzangu leo kavalia rasmi, sijui inapelekwa chakula cha mchana. Unajua sisi huwa hapa pwani. Kwa hivyo mimi nawageni kutoka kwangu, Salma Muhamed, hadi wakati mwingine. Ndio maana mchangiaji wa barazani amesema nyie wa mama wa VOA <laughs> mimi ni Josephat Kioko <laughs> naondoka katika safari ya VOA Express.