Hivi sasa ni saa tatu kamili za siku Afrika Mashariki, saa mbili ya Afrika ya Kati. Zifuatazo ni habari za dunia, msomaji Sandey Shomari. Saif al Islam Gaddafi, mtoto marehemu mtawala wa muda mrefu wa Libya Muammar Gaddafi, anasemekana anajaribu kugombania kiti cha urais katika uchaguzi ambao Umoja wa Mataifa na nchi za Magharibi wanashinikiza ufanyike mwezi Desemba. Saif al Islam hajaonekana hadharani tangu watekaji wake waasi walipomwachilia kutoka kizuizini mwaka elfu mbili na kumi na saba uwezekano wa saif al islam kushiriki katika uchaguzi unawatia wasiwasi wa diplomasia wa magharibi na washauri wa demokrasia wa kimataifa ambao wanasema mchakato wa amani wenye changamoto wa libya una vizuizi vikubwa vya kutosha bila ya hata mtoto wa gadafi mtu mwenye kuzusha mgawanyiko mkubwa akijihusisha nachosikia ni kwamba yeye ni mwenye kulipiza kisasi zaidi kuliko upatanishi anasema mary fitzgerald mtafiti katika chuo cha Kings huko London. Fitzgerald, ambaye ni mwandishi wa zamani wa gazeti la Irish Times, alifuatilia vita vya wenyewe kwa wenyewe vya Libya vya mwaka 2011 ambavyo vilimalizika kwa kuondolewa kwake Muammar Gadafi kwa kuuawa. Maafisa wa Afrika Kusini wanasema nchi hiyo inakabiliwa na ongezeko la maambukizo ya ugonjwa wa COVID-19, wakisema kumekuwepo na watu elfu kumi na tano waliambukizwa jana Jumapili na watu wengine 122 kufariki dunia. Rais Cyril Ramaphosa alisema Jumapili usiku kuwa aina ya Delta ya virusi vya korona inayowezekana ndiyo inasambaa na kusababisha kuongezeka kwa haraka kwa wagonjwa nchini humo. Masharti mapya ya kupambana na mlipuko huo ni pamoja na kupiga marufuku mikusanyiko yoyote ya umma isipokuwa mazishi ambayo yatapunguzwa kwa watu hamsini tu. Uuzaji wa pombe pia utakatazwa na muda wa kutotoka nje usiku utaanza kutumika. Jimbo la Gauteng likuwa na asilimia 66 ya maambukizi mapya, maafisa walisema. Maafisa wa afya wana wasiwasi kwamba majimbo mengine hivi karibuni huenda yakapata ongezeko la wagonjwa. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken amewahimiza washirika wa, wa Marekani hii leo Jumatatu kudumisha mwelekeo wa kulishinda kundi la Islamic State na hasa kulenga kukabiliana na wa washirika wake barani Afrika. Akizungumza mjini Rome, Italia, mwanzoni wa mkutano wa ushirikiano wa dunia wa kulishinda kundi la ISIS, Blinken amesema wamefanya maendeleo makubwa, kwa sababu wamekuwa wakifanya kazi pamoja, na hivyo ana matumaini wataendelea na vita vya kupambana kundi hilo la kigaidi hadi litakaposhindwa kabisa. Alisema juhudi za muungano zimetoa mafanikio makubwa ikiwani pamoja na kukomesha harakati za wapiganaji wa kigeni kwenda Iraq na Siria. Blinken alibainisha kuwa wanamgambo wapatao elfu kumi wa ISIS wanashikiliwa hivi sasa na jeshi la Siria, akiita hali hiyo kuwa isiyoweza kudumu na kutoa wito kwa serikali kurudisha raia wao kwa kuwaelimisha upya dhidi ya itikadi kali au kufunguliwa mashitaka na kamishina mkuu wa haki za binadamu wa Umoja Mataifa Michel Bachelet, katika ripoti ya kihistoria, amezisihi nchi mbali mbali ulimwenguni kote kufanya juhudi zaidi kusaidia kumaliza ubaguzi wa rangi, ubaguzi wa kimfumo na vurugu dhidi ya watu wa asili ya Kiafrika. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Kesi tatu tofauti za mashtaka ya jinai zilizowasilishwa dhidi ya kiongozi wa Myanmar aliyeondolewa madarakani Aung San Suu Kyi zilifanyika Jumatatu katika mji mkuu wa Naipitau. Wakili wa Suu Kyi, King Mangzau, aliwaambia waandishi wa habari kwamba kikao cha kwanza kilikuwa ni kuwasikiliza mashahidi wawili wakitoa ushahidi kwamba alikiuka sheria ya usimamizi wa maafa ya asili ya nchi hiyo kwa kukiuka vizuizi vya covid-19 wakati wa kampeni wakati wa uchaguzi wa bunge mwaka jana. Hizo zilikuwa habari za dunia kutoka Washington DC. Jina langu ni Sandey Shomari. Muda mfupi ujao utaungana na Idi Ligongo katika kipindi cha kwa undani. Okay. Kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, karibu msikilizaji popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika matangazo ya Kwa Undani tutaangazia siku mia moja za rais wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan, toka ingi madarakani baada ya kuchukua uongozi wa taifa hilo, uh, baada ya kutokea kifo cha alikuwa rais John Pombe Magufuli. Katika sehemu ya pili ya matangazo ya Kwa Undani hii leo tutaangazia hali ya maambukizo ya virusi vya korona nchini Uganda. Hali ikoje hivi sasa, ambapo inaelezwa kwamba maambukizo yameendelea kupanda na hali imekuwa ni tete. Ninayekukaribisha katika matangazo haya, mimi jina langu ni Idi Ligongo, na ninakusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo haya ya kwa undani kwa siku hii ya leo. Naam, kwa undani hii leo tunaanzia nchini Tanzania ambapo Rais Samia Suluhu Hassan ametimiza ah, siku mia moja toka alipoingia madarakani eh, juma hili ambapo katika kufanikisha hilo, hii leo amezungumza ah, na wahariri wa vyombo vya habari na kuelezea kile ambacho kipo eh, katika utawala wake na nini hasa ambacho anatarajia kukifanya ah, kwenda mbele katika siku hii ya leo ambapo amekutana na ah, wahariri wa vyombo mbalimbali vya habari. Moja ya mambo ambayo amezungumzia ni uwepo wa wagonjwa zaidi ya mia moja wa COVID-19 na kuwataka wananchi wa taifa hilo kuendelea kuchukua tahadhari ili idadi hiyo isiongezeke zaidi. Ameeleza hayo leo Jumatatu Juni nane katika ikulu ya jijini Dar es Salaam wakati akijibu maswali mbalimbali yaliyoulizwa na wahariri wa vyombo vya habari katika mkutano huo wa tathmini ya siku mia moja tangu awe kiongozi mkuu wa taifa. Tumsikilize hapa Rais Samia Suluhu Hassan akielezea kile ambacho kipo e, katika mapambano dhidi ya korona na hali halisi ya Tanzania. Maamuzi yetu ni kwamba twende na dunia inavyokwenda. Lakini tulichokiona ni kwamba wimbi la kwanza lilituathiri Tanzania, lakini si kwa kiasi kikubwa. Kwa sababu tulichukua hadhari zote wimbi la pili limepiga, limetuathiri Tanzania kidogo kikubwa kuliko lile wimbi la kwanza. Na sasa wimbi la tatu tayari limepiga ulimwengu linakwenda. Nataka niwe mkweli, Tanzania tuna wagonjwa katika hili wimbi la tatu, mpaka taarifa nilizozipata juzi, nadhani kuna wagonjwa kama mia moja na kati yao si chini ya wagonjwa sabini na wako kwenye matibabu ya gesi, wengine wako kwenye matibabu ya kawaida. Naam, huyo ni rais wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan. Mbali na hayo, kuna masuala mengi ambayo amegusia, ambayo amezungumzia kama tathmini ya siku zake mia moja, ikiwemo suala la katiba, hali kadhalika suala vilevile la uwekezaji, hali ya biashara na utawala wa sheria. Kutaka kujua zaidi, tunazungumza na mwanahabari wetu Idi Wesu, ambaye alikuwa miongoni mwa wanahabari waliopata kumsikiliza Rais Samia Suluhu Hasan. Idi Wesu, labda ungetupa tathmini ya yale ambayo yamezungumzwa na Rais Samia Suluhu Hasan, ni nini hasa? Asante uh, Ligongo. Uh, ni kwamba uh, mambo mengi yamezungumza makubwa, kuanzia uh, masuala ya, ya, uh, kiuchumi E, masuala ya e, masuala ya diplomasia na haki za binadamu, lakini pia e, jambo lingine ni hili la uh, ugonjwa wa COVID kumi na tisa ambao kwa sehemu kubwa sasa unaihangaisha e, dunia. Lakini amegusia na mambo mengine kama vile mijadala e, ya sasa inayoendelea, masuala ya katiba mpya pamoja na mahusiano ya serikali ya upinzani. Uh, kwenye suala la katiba mpya nini ambacho amekigusia uh, Ida Rais Samia uh, kuhusu um, suala ya katiba mpya uh, ameomba Watanzania wampe muda. Ameeleza kuwa kwa sasa Tanzania uh, inakabiliwa na mambo mengi, hasa ikizingatiwa kwamba ukuaji uh, wa uchumi kutokana na janga la korona. Kwa hivyo, na yeye tangu alipoingia madarakani, shabaha yake ya kwanza imekuwa ni kuhakikisha kwamba nchi ina uh, inapita salama katika uh, mchakato ama uh, janga hili la corona, kwa maana ya kuhangaika kurudisha ukuaji uh, wa uchumi katika wastani wa asilimia sita uh, zili kama ilivyokuwa uh, miaka mwaka wa jana na wajuzi, lakini pia uh, ku, kuona kwamba serikali inaweza kurudisha imani ya uwekezaji na kwamba idadi kubwa ya wawekezaji wanakuja kufanya uh, biashara hapa Tanzania na hatimaa kuendelea lakini. Baada ya haya sasa kuwa yamekamilika ameeleza kwamba uh, nchi itakuwa na nafasi na wakati mzuri wa kuanza kujadili masuala mengine ikiwemo hili la katiba, lakini pia amezungumzia masuala ya uh, mikutano ya hadhara uh, kwa vyama vya siasa na kueleza kwamba uh, kwa wakati huu uh, ni vyema Watanzania waka uh, wakaacha nchi ikawa imetulia kwa kuacha mambo yaendelee kama ilivyokuwa awali hakusema moja kwa moja e, waende, watu wasifanye e, mikutano ya hadhara lakini ameeleza kwamba e, hali iendelee kama ilivyokuwa mwanzo na kwamba e, vyama vya siasa vya upinzani vinaruhusiwa kufanya mikutano yao ya ndani, lakini kwa wale wabunge ambao wanapata nafasi kwenye majimbo yao kufanya mikutano ya hadhara wao wanaweza kufanya, lakini si mwanasiasa mwingine asiyekuwa waeneo fulani akatoka akaenda kufanya mikutano ya hadhara. Uh, sehemu nyingine, kwa hivyo ni kama vile eh, lile katazo limekuwa linaendelea eh, lakini ameeleza kwamba eh, ni kwa sababu anataka kuona nchi ikiwa katika utulivu wakati huu wakipambana kuhakikisha wanaimarisha uchumi na kurudisha uh, uwekezaji mkubwa ambao eh, ameeleza kwamba umekuwa ukishuka katika uh, mwaka uliopita. Nini ambacho Rais Samia Suluhu Hasan amekieleza katika siku zake mia moja e, amekifanya au imekuwa ni mabadiliko katika suala la uhusiano wa Tanzania na jumuiya ya kimataifa ambayo kwa miaka mingi imekuwa ikilalamika kwamba kuna ukiukwaji wa haki za binadamu, masuala ya demokrasia na kadhalika kadhalikai. Uh, ni kwamba uh, Rais Samia ameeleza kwamba uh, uh, azma yake ni kuona Tanzania inarudi na kuwa katika mstari kama miaka ya nyuma ilivyokuwepo. E, zile kasoro ambazo zilikuwa zikijitokeza ndio hizo hasa nataka kuona e, zinarekebishika zina, zina kwa sababu e, zimekuwa zikisababisha athari katika maeneo mengine ikiwemo hata mahusiano ya kibiashara. E, katika siku za hivi karibuni umeona uhusiano hasa wa Kenya na Tanzania katika masuala ya biashara imekuwa kidogo ukiwa si mzuri, kwamba nchi hizi mbili zimekuwa zikizuia baadhi ya bidhaa za nchi fulani kuingia katika nchi nyingine. Lakini Samia ameeleza kuwa ziara yake ya nchini Kenya ambayo aliifanya eh, mara baada ya kuingia madarakani imekuwa na matunda mengi, na ikiwemo kutoa kero hizo. Na kama eh, itakumbukwa kwamba mwezi eh, mmoja uliopita mawaziri wa Tanzania na Kenya wa, masuala ya viwanda na biashara walikutana na kutatua uh, takribani kero thalathini kati ya sitini na tatu ambazo uh, zilikuwa zinasababisha zina uh, bidhaa fulani na fulani zishindwe uh, kuingia katika upande mmoja kutoka kwenye nchi hizi mbili. Kwa hivyo, uh, mahusiano haya ambayo anayatengeneza sasa uh, kati ya Tanzania na nchi uh, za nje ni kuhakikisha kwamba uh, ule ustawi wa diplomasia ya kimataifa hasa katika masuala ya uchumi inarudi kwa sababu Tanzania uh, si kisiwa, na hivyo uh, kupitia mahusiano mema na nchi za nje ndio unaweza kupata fursa zingine, ikiwemo za kiuchumi, biashara na hata uh, mambo mengine ya kiujuzi, hata ya, ya masuala ya ajira na vitu vingine. Kwa hivyo eh, ni azma ambayo ameeleza kwamba anataka kuona Tanzania inakuwa kinara katika masuala ya diplomasia ya kimataifa, na hilo amehakikisha kwamba litakuwa ni jambo ambalo analisimamia ili kuona Tanzania inarudi katika eneo lake iliyokuwepo hapo mwanza. Asante sana Idi Uwesu kwa kueleza hayo yote, eh, kuhusiana na mkutano huo wa wanahabari na Raisi Samia Suluhu Hassan na vilevile nikazungumza na mwenyekiti wa jukwaa la wahariri Deodasus Balile ambaye alikuwa ni miongoni mwa wahariri waliokuwepo hii leo. Lakini kikubwa ningetaka kujua, uh, kile ambacho yeye anakiona katika siku hizi mia moja za utawala wa rais Samia Suluhu Hassan, nini tathmini yake? Kwa kweli rais Samia, uh, amekuwa mtu mwazi, amekuwa kiongozi ambaye anasimamia utawala wa sheria na ame, ame, amekutana na makundi kadhaa Alikutana na wazee wa Dar es Salaam, akakutana na kina mama pale Dodoma, akakutana na vijana pale Mwanza, leo amekutana na wahaliri Ikulu. Kwa kweli tunafurahi sana kwamba hata yale yaliyokuwa matatizo makubwa ameyatanzua. Alianza na kwamba hataki kodi za damu, lakini pia akaeleza vyema tu kwamba anataka utawala wa sheria, ameendelea kila sehemu, na leo amesema kwamba anataka kuifungua nchi kwamba apate nafasi ya kuendelea kuitumikia nchi kuifungua nchi. Kwa kweli ukimsikiliza hata majibu aliyotupa, kwa mfano hata magazeti yaliyokuwa yamefungiwa kama Mwanahalisi, Mawio na Machweo, amesema wale ambao wamekwisha maliza adhabu zote. Kwa hiyo mi nadhani kwamba ameeleza vizuri sana sana sana, na ni siku mia moja ambazo ukiangalia, ingawa watu hawajawa na pesa mkoni, lakini wanafuraha uhuru wa binadamu ni jambo la msingi sana. Kwa yale ambayo unaweza kuyaainisha hivi sasa, umeainisha mengi tu, lakini yale ambayo kwa namna moja ama nyingine yanatoa mwelekeo wa utawala wake ni yapi? Kwa mfano TRA ilikuwa inaharibu biashara, na huwezi kusema kwamba utakuwa na nchi ambayo inaweza kupata mapato makubwa iwapo haifanyi biashara na wafanyabiashara, na wafanyabiashara ni sekta binafsi, lakini akawaambia hataki kodi na hilo sasa tumelishuhudia litekelezeka, lakini leo ametupa taarifa kwamba wawekezaji waliopatikana kati ya mwezi wa tatu na mwezi wa tano ni mara mbili ya wawekezaji waliopatikana katika kipindi hicho mwaka jana. Hii maanake ni nini? Ni kwamba imani ya wawekezaji kwa nchi ya Tanzania imeongezeka. Amezungumzia suala la korona kwamba chanjo, wamepitisha uamuzi kwenye baraza la mawaziri, anayetaka Atachanjwa, asiyetaka ata atabaki kama alivyo. Kwa hiyo unaona kabisa kwamba anasema hatuwezi kuwa kisiwa, lazima tushirikiane na watu. Anataka ushirikiano kati ya serikali na sekta binafsi na vyama vya siasa, na amesema amekishaanza kuzungumza na wanasiasa ili waangalie jinsi gani watakavyofanya siasa bila kuathiri utulivu wa, wa, wa, wa nchi. Kwa hiyo eh, mimi kwa kweli nikimwangalia naona ni kiongozi ambaye analipeleka taifa katika eneo salama. Mapokezi labda ya wananchi wa Tanzania, maanake ameingia madarakani katika mazingira ambayo ni magumu na ni ya kihistoria, kwa sababu toka Tanzania ipate uhuru wake, uh, Tanganyika elfu moja mia tisa uh, sitini na moja na kuungana na visio vya Unguja na Pemba, yaani Zanzibar elfu moja mia tisa na sitini na nne haijawahi kupitia kipindi ambacho rais aliyeko madarakani anapoteza maisha. Nini ambacho matumaini yapo kwa Watanzania? Matumaini yapo kwa sababu sisi kwanza, Tanzania kuna utamaduni, kanuni, sheria na taratibu zilizozoeleka, na ndio maana hatukupata shida alivyofariki Rais Magufuli. Hatukupata shida katika misingi ya kisheria, kwa maana ya kwamba ilikuwa inajulikana bayana kwamba akifariki rais aliyeko madarakani kinachofuata ni nini. Kuna baadhi ya nchi sasa hivi wangekuwa wapo kwenye ndani kinachoendelea, wanavutana nani ashike nchi. Tulishuhudia majirani zetu hapa, alifariki rais aliyekuwa madarakani wakati alishachaguliwa rais mwingine eh, ambaye alikuwa ni rais mteule, lakini ikaanza vurugu za kwamba spika kuwa rais kwa kipindi hicho, anaapishwa wazi, alivyofariki rais aliyekuwa madarakani Ikasemwa kwamba katiba ilikuwa inasema makamu wa rais ataapishwa kuwa rais na ndilo lililotokea ndani ya siku. Kwa hiyo eh, kwa Tanzania kwa kweli tuna utamaduni ambao tuuendeleze, ni utamaduni ambao unaendelea kufundisha hata nchi nyingine wauige na kuwa na siasa ambazo ni za kuzungumza, ni za maridhiano badala ya kutumia misuli na mipilinga. Asante sana uh, Balile, kwa kueleza hayo yote. Balile ni mwenyekiti wa jukwaa la wahariri nchini Tanzania, ambapo hii leo alikuwa ni miongoni mwa wahariri waliofika Ikulu jijini Dar es Salaam, uh, kusikiliza yale ambayo yameyazungumza Rais Samia Suluhu Hassan. Na hapa tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo ya kwa undani. Muda mfupi ujao, tutaingia katika sehemu ya pili, ambapo tutaangalia hali ya maambukizo ya virusi vya korona nchini Uganda. na karibu katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani. Katika sehemu hii ya matangazo ya kwa undani sehemu ya pili, moja kwa moja tunaelekea nchini Uganda, ambapo tunaangazia hali ya maambukizo ya virusi vya korona, wakati ambapo hivi sasa eh, hali inazidi kuwa mbaya kwa mujibu wa taarifa zinazoelezwa, licha ya serikali ya Uganda kuweka marufuku kadhaa, ambapo juma lililopita serikali ilitangaza siku 46 za marufuku kali ya watu kutotoka majumbani na kupiga marufuku mikusanyiko mbalimbali. Hayo yakiendelea bado, inaelezwa hali imekuwa tete juu ya virusi eh, vya korona wimbi la tatu, ambapo inaaminika kwamba virusi hivi ni vile ambavyo vimebadilika kutokea nchini India vinavyofahamika kama Delta. Kutaka kufahamu hali halisi jinsi ilivyo ya nchini Uganda, nazungumza na na Bende Moto Na Bende, hebu tueleze, uh, hali ikoje huko nchini Uganda? Uh, hali ya covid sasa inaendelea kuwa mbaya sana. Uh, watu wanakuwa wagonjwa sana na vituo vya afya vimejaa na kufurika wagonjwa. Sasa wanaombwa pesa nyingi zilizopindukia Watu wanaemba wameanza kufa sasa kama panya tu huko hospitalini na wengine wengi wanakufa ndani nyumba zao kwa wakati huu. Lakini kwa hali jinsi ilivyo hivi sasa, ni kwamba nyinyi wananchi wa kawaida mnaona kabisa kwamba kuna utofauti wa yale ambayo yanaendelea, hasa kuhusiana na virusi vya korona, kwamba mlipuko umekuwa mkubwa kiasi kwamba unaonekana kwa hali ya kawaida kabisa. Ndio, kwa kweli. Uh, jua hapa awali um, kila kilitokea kwa ajili ya uchaguzi uliokuwepo, na watu wakafikiri kwamba ni nikorojo ni, a vyakarkini kwa wakati huu waliposhuhudia kwamba watu jamaa, na marafiki, watu wa ukoo wanafariki lakini, wa wakati mwingine ni kwamba nafikiri watu wa kawaida kwa upande mmoja, au walipoteza imani na viongozi, kwa sababu lazima nieleweke kwamba hapo awali, mwaka uliopita, um, wakati wa kovid iliyokuwa mwanzo kabisa, serikali wa wakati ule, wakati huo iliahidi kuwasaidia watu ili waweze kunyanyua kazi yao na biashara ambayo ilikuwa imepotezwa, lakini ahadi hiyo haikutimiza vilivyo. Kwa hivyo iliiletea sasa hii wimbi la pili tena, watu wakawa wagumu sana ku, kuweza kuwekwa ndani ya nyumba wakikumbuka yaliyopita ya, ya mwanzo yale ya walipopoteza kazi zao nyingi, hasa biashara. Na kwa wakati huu sasa, hiyo ndiyo ameleta janga, likawa sasa nafikiri ndio la kutisha sana, na nafikiri litaendelea kutisha zaidi, kwa sababu ya ufisadi ambao unaendelea kwenye vituo vya afya na um, jena, na jambo lililoongea hapo awali kwamba wengine wanaulizwa, wanaulizwa mpaka wapewe. Vituo vya afya vinauliza pesa nyingi sana, kama alipo ya chini, ili waweze kuhudumia mgonjwa. Naeleweke tena, watu Uganda, wakweli, wengi ni maskini, hawana pesa hizo. Tunaongea juu ya mamilioni ya pesa kwa siku kama mbili ni hiyo ndiyo majito ya chini zaidi mgonjwa kuweza kuhudumia kwa siku moja. Na watu wa kawaida sasa wanajikinga, wanajaribu sana kujikinga, wengi wao, ata watoto. Hilo ni la kwanza, lakini kwamba hawa hawajuiki tena, amha, nafikiri upande sasa wakati huu kwa ajili wanaona watu wenzao, naona watu wa jamaa, watu wa wao wanafariki kila siku na hawafariki kwa uchache, fariki kwa nambari zilizo juu zaidi, ishirini, ishirini na tano thelathini kwa siku watu wa ya Luo. Uh, imani. Kwa hivyo wasiwasi ndio huo, imani iliyoko kwa wakati huu ni kwamba watu wameanza wao wenyewe mikisinga zakama kuwa nayo imepoteza mwongozo haina kufanya tena. Vituo vya hapa vimejaa, vimefurika na hakuna uwezo tena. Vituo vilivyoko sasa nafasi ni hivyo, vituo vya watu binafsi, na haviwezekani pesa wanazouliza na kwa mazingira ambayo yapo hivi sasa, kwamba serikali imewaeleza hizo siku arobaini na sita zikimalizika, kuna uwezekano wa kuongezeka au hali itakuwa vipi? Maanake hali tunaona maambukizi yanazidi kuongezeka. Jana uh, na jusi maambukizi, vipimo vilivyotolewa vinaonekana kama kwamba vinapungua, lakini tukiona vifo tukiona magari inayosafirisha maiti mengi yao ikitoka kwenye vituo vya afya ikichukua maiti, plani zote za nchi, inaonekana kwamba inaonekana kwamba hatuna hatuna tarajio lolote la kuweza kufikiri kwamba labda serikali itaondoa vikwazo hivi. Uh, siku hizi arobaini na mbili ambazo zilitangazwa zizimalizika, endelea namna hii. Hata kama nambari zinapungua kidogo, lakini watu wanaofariki wanavyo, watu wanaofariki kwa wakati huu, labda siku zitaongezwa. Lakini siku zitaongezwa, wasiwasi ni kwamba watu, kwa watu inaonekana kama kwamba kwa wakati huo watakuwa wamechoka sana, kwa sababu wengi wao tena wamepoteza kazi, kama vile ilivyokuwa hapo mwanzo watu hawana vyakula hmm. Serikali inahaidi kuwapatia vyakula au pesa waweze kununua vyakula, lakini mwendo muen, wao sana huko mwendo wa chini sana. Uh, wiki moja sasa wanaongea, baraza la mawaziri limekaa kutoka asubuhi mpaka wakati huu hawajakata kauli, na wasiwasi ni kwamba watu watakapocheka itaonekana kwamba watapoteza watapoteza imani tena, kwa sababu ndiye itaweza kuleta wimbi la tatu, na hilo litakuwa la hatari zaidi. Asante sana na bendi wa Moto na vilevile, naomba radhi msikilizaji. Uh, kwa mawasiliano ya simu hayakuwa mazuri sana, lakini ni sababu ambayo ilikuwa nje ya uwezo wetu. Tunakamilisha matangazo haya ya kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nami.